Factory Reset KM-S200 bằng cổng USB

lehoang101101
27/5/2012 6:32Phản hồi: 57
Bước 1: Bạn cần download Tech Upgrade Manager về. Tải tại đây​
Bước 2: Hãy cài đặt Driver của S200 vào máy tính.

Bước 3: Cài đặt Tech Upgrade Manager vào máy tính.

Bước 4: Cắm cáp USB điện thoại vào máy tính. Mở Device Manager trên máy tính để chắc rằng điện thoại của bạn đã được kết nối nhé!

Bước 5: Chạy chương trình Tech Upgrade Manager để máy tính tự nhận diện dòng phone của bạn rồi cài đặt firmware gốc của nhà sản xuất. Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất. Tắt nó đi.

Bước 6: Mở màn hình Command Dos (Window key + R cho win7)

Bước 7: Khai báo đường dẫn đến thư mục cài đặt Tech Upgrade Manager. Ví dụ như: C:\Program Files\KT Tech\Tech Upgrade Manager.

Bước 8: Nhập lệnh adb reboot-bootloader. Một vòng tròn xanh sẽ xuất hiện sau vài giây.

Bước 9: Tiếp tục gõ dòng lệnh fastboot erase userdata. Sau đó đợi khỏang 1 phút, sẽ có thông báo finished. total time:...s.

Vậy là hòan tất rồi. Bạn chỉ việc tháo cáp, tháo pin, lắp pin vô lại và khởi động lại máy là máy bạn đã có thể hoạt động bình thường trở lại với trạng thái y như mới từ nhà sản xuất.

Chúc bạn thành công!
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cài rom lại được, nhưng khi khởi động lại thì cũng bị lặp ở logo olleh. (Mình đang xài KM-S120)
@net2sonic Bạn cứ vô chế độ USB Mode, rồi dùng cái soft Tech Upgrade Manager để cài lại ROM, rồi sau đó dùng lệnh như mình hướng dẫn ở trên để boot lại ROM chắc là được.
@lehoang101101 sao con take s200 của mình k kết nối usb đc? 3g vina cũng k dùng đc là sao bực mình thật
net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chế độ USB mode phải là chế độ upgrade rom không bạn (hiện chữ SW upgrade và đống chữ Hàn)?
Nếu thế thì mình vào rồi (lần vừa rồi đã upgrade rom thành công!), nhưng lần này gõ fastboot erase data thì nó cứ waiting for device hoài.
BTW, ở cái S120 của mình, phải nhấn Volume - và Power mới vào được dòng chữ SWUpgrade
@net2sonic Uhm, vô usb mode để update rome từ máy tính đó bạn. Phải chạy cái ROM của nhà sản xuất lại rồi mới làm bước erase data thì nó mới khởi động được. Cách này chỉ dùng được cho các dòng phone S200/S220/S300/S250 thôi nha. Bạn có thể mở CMD gõ chữ fastboot vào nó sẽ cho ra danh sách các câu lệnh để thao tác.
net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 Bạn ơi, mình đã up lại rom thành công, chạy khá lâu với khoảng 5-6 lần 100% gì đó. Nhưng khởi động cũng bị loop ở logo Olleh. Lúc này adb báo device là 0123456789ABCDEF, fastboot cũng waiting for device.
Vào lại USB mode vẫn được (SWUpgrade) nhưng adb báo không có device. Fastboot thì waiting for device.
Túm lại: upgrade rom thì ngon lành, nhưng vẫn loop ở logo.
Nhờ các bạn giúp đỡ! Cám ơn nhiều.
@net2sonic Up ROM lại thành công là đúng rồi. Nhưng lúc ở PC báo thành công bấm OK để tắt chương trình đi. Đừng rút cáp usb ra để khởi động vì up rom lại thôi vẫn chưa có tác dụng gì cả. Để cáp usb đó rồi gõ lệnh cmd tiếp luôn.

S120 mình không có phone đó để "quậy" >"< Không giúp được bạn rồi. Hihi, chương trình "Em yêu khoa học" này nguy hiểm quá.
net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi mình up rom xong, là nó tự động restart luôn, mình cũng đâu có rút cáp ra.
Lần đầu mình up rom rất lâu, những lần sau thì chạy vèo vèo. Chắc vì đã có rom mới trong máy rồi.
Hic, buồn quá. ko biết vọc gì nữa luôn....
@net2sonic bác cho em xin sdt để em tiện liên lạc.máy em đang bị treo logo
quá là hay dòng này có cách cúu máy hơi bị hay đấy có room gì mới chia se cho mọi người đi
Cũng muốn "em yêu khoa học" để giúp bạn nhưng không có phone ^^

Có nhưng của mấy chú Trung Quốc nên cũng không post lên cho anh em.
net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 PM mình địa chỉ, mình mang máy qua cho bác vọc luôn đó....
Đằng nào thì nó cũng ngủm củ từ, củ tỏi rồi, hic!!
@net2sonic 18A Cộng Hoà là nơi em làm. Nhà riêng thì ở Lê Văn Khương Quận 12. ở cty thì em không có time để vọc >"< để bữa nào mấy anh em xài Tech ở SG offline mình alo bạn đi luôn. Vậy cho bạn an tâm!
@net2sonic Bac Net2sonic, may cua Bac the nao roi???cuu duoc chua vay???may cua minh cung bi nhu ban nhung ko biet cuu the nao!!!???hic
@lehoang101101 cho mình xin sdt của bạn lehoang ơi
chừng nào offline bác
@truongthanhhung1988 Em cũng chưa biết, có bác nào phụ em không? Em tính đầu tháng 7.
Máy em là KM-S220 cũng đang cấp cứu, chả hiểu sao nó cứ khởi động đi khởi động lại vào tới chữ TAKE thôi. Em đang up lại room theo cách này nhưng ko biết có cứu được ko
@duchoan87d máy mình cũng giống máy bạn.bạn đã cứu được chưa.cho mình xin sdt nhé
Bác chủ hướng dẫn chưa kỹ rồi, Watting drive là do máy đang khởi động, Các bác tắt đi rồi vào lại chế độ USB Mode và gõ CMD. OK 100%
anh oi em up room co take S200 duoc roi nhung khi mo len no lai hien bao loi va keu tac co cach gi giup em voi
Ban lehoang101101 va cac ban nhieu kinh nghiem voc vach oi, sao may cua minh thuc hien factory reset theo chi dan cua ban lehoang101101 thi khoi dong len sau logo TAKE thi may tu vao usb mode va treo tai do luon!!ko tai nao khoi dong may duoc!!!Ban da tung gap truong hop nhu vay chua???chi dan minh voi!!!tks!!!
Start->Run->cmd enter
cd \
cd C:\Program Files\KT Tech\Tech Upgrade Manager
Lưu ý viết đúng đường dẫn của PC mình Có máy thì C:\Program Files\KTTech\[KM-S200]Tech Upgrade Manager

của mình chỉ 2 s là đã finished. total time: 2,562s
Máy của m cũng cứu được rùi.nhờ 1 bác cao thủ giúp cho bh cũng biết sơ sơ rùi.hihi

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
@hoangkhacdat bác help e với,e là s100 ma cũng bị treo giống mấy bác
@boycrazi199 s100 thì mình ko biết roài.ko biết nó co giống s200 ko
may anh oi ......em up room sao ma gio cu mo nguon len la man hinh xam xit ko vao duoc gi ca, ko thao tac duoc gi ca.....hixhix....da dung mọi cach factoryreset luon cung khong duoc cu xam xit.............
fastboot erase userdata e đến câu lệnh này rồi bị kẹt không biết đánh nó vào cmd như thế nào nữa mấy bác giúp em với
@boycrazi199 Bác cứ theo y hệt huớng dẫn của bác lehoang là OK. Mình cũng bị bệnh này và làm OK hết rồi.
@xuanthuantran bác xài s100 thì làm ơn hướng dẫn rõ em với ạ, không thì bác có thể share file backup máy bác cho em với được không? em cảm ơn bác trước, hì
bác xem lại đoạn trên
các bác ơi con s100 của em upgrade xong trong máy tính không có thư mục Tech Upgrade Manager, bác nào giúp em với, huhu
Mình xài S200 nhưng cách làm cũng giống nhau thôi mà ^^.😃
@xuanthuantran bác kiểm tra dùm em xem trong máy bác có muc Tech Upgrade Manager không ạ! em đã làm đủ cách nhưng chắc chịu rồi. em nó đắp chăn dài dài rồi đay, hic
Trong máy mình có chứ, bạn có thể vào Topic này, nhờ bác Vinh hoặc Bảo nhé, hôm nay cafe Định Công đó:

Code:
http://www.tinhte.vn/threads/1484080/

Mà trong máy mặc định có SW Upgrade của nhà sản xuất thôi nhá, còn cái Take Upgrade Manager là cài vào máy tính để upgrade Rom thôi !
@xuanthuantran mình mà ở Hà Nội thì mình đến liền, ngặt nỗi mình ở Đà Nẵng... các bác ấy có thể làm qua mạng được không bác! mình gửi phí qua ATM
steppe871
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã dùng unlockroot mới nhất root dc máy rồi. Bác nào chi mình cách cài recoverry với. Mình muốn tạo bakup cho máy.
tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019