Explay Crystal - Điện thoại màn hình màu trong suốt giá 291USD

Didu
29/5/2012 9:35Phản hồi: 162
Explay Crystal - Điện thoại màn hình màu trong suốt giá 291USD

Hãng sản xuất điện thoại Explay của Nga mới đây đã tung ra thị trường chiếc điện thoại phổ thông với màn hình trong suốt mang tên Crystal. Dù không phải là thiết bị đầu tiên có màn hình trong suốt (Xperia Pureness) hay thiết bị đầu tiên có màn hình màu trong suốt (Lenovo S800) nhưng Explay Crystal vẫn đặc biệt với màn hình cho độ sáng cũng như màu sắc tươi tắn hơn. Công nghệ mà Explay sử dụng vẫn tương tự như Sony hay Lenovo, tức màn hình là một panel có thể nhìn xuyên thấu nhưng đồng thời hiển thị nội dung và hình ảnh khi có nguồn điện. Theo thông tin từ nhà sản xuất, điện thoại Crystal sở hữu hai khe SIM, giải trí đa phương tiện, Bluetooth 3.0 hỗ trợ A2DP, camera hỗ trợ quay phim. Explay sẽ bắt đầu bán ra Crystal tại Nga từ ngày đầu tiên của tháng 7 với giá tương đương 219USD, tức rẻ hơn một nửa so với giá bán của Lenovo S800.

Nguồn: The Verge
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá 😁 nhưng mà giá hơi chát , ko biết màn đẹp hơn màn thường ko ta , có tiền này thì đi làm con khác cho lành !
@anhvu24 rất là khó thấy. nhìn xuyên thì khả năng hiển thị sẽ rất kém
lam vay chi ta. Co gi hay dau.
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
Ngoài việc lạ lạ ra thì màn hình trong suốt có gì hay? giả vờ xem phim x trên điện thoại nhưng thực tế đang nhìn em xinh xinh ngồi bên kia xuyên qua cái màn hình đó à?
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Lạ thì ko lạ nhưg hay
Phần dưới phím bấm cũng trong suốt nữa thì đẹp hơn
@xmenreturn Phần dưới phải gắn pin bác ơi, bác định dùng pin thủy tinh luôn ah?😁
@phandiemphuong Pin thì không trong suốt nhưng vỏ, bàn phím trong suốt để nhìn thấy các linh kiện bên trong. Mạ vàng, mạ crom các linh kiện bên trong (kể cả pin nữa). Mình thấy sẽ hấp dẫn hơn nhiều 😃
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
ko hay nhưng lạ thì có
làm quả 100$ là mình vác về nghịch rồi đấy 😁
được cái màn hình trong suốt, còn lại không được cái gì hết
Cat2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tầm 2 triệu cũng ráng mua heeeeee....
@Cat2011 bạn ra 680 đường láng nhé.giá hữu nghị cho bạn 0988323232
Là một bước đột phá trong công nghệ. Nhưng với thời điểm hiện tại thì sản phầm này ứng dụng thực tế chưa nhiều(Ý kiến cá nhân do chưa tìm hiểu sâu);)
vậy người đối diện có thể xem được nội dung hiển thị trên màn hình à? Nt bí mật với gấu bị thấy hết sao nhỉ??
@wildhorse_bt ng đường sau nhìn ko thấy j trên màn hình cả bạn ơi!! chỉ nhìn xuyên qua đc thôi!! mình dùng S800 rồi nhưng đặc biệt là con này ra trời nắng thì thôi luôn ko thấy j cho dù đã có miếng ốp đường sau
Có lẽ sản phẩm này sinh ra để phục vụ vào mục đích ngầm theo dõi
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
sao ko kết hợp giữa LG bàn phím trong suốt + Lenovo màn hình trong suốt nhơz
@dlcr zậy thì linh kiện để đâu bác, phai có phần nào ko trong suốt để ng ta giấu linh kiện chứ, ko thì phải chế thêm linh kiện trong suốt nữa 😁:D
@dlcr bàn phím nào vậy? Cho mình link tham khảo đi bạn.
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 Lg gd900
Dùng cái chắc sẻ có ng nhầm tưởng la cái gì mà có cái móc ở đầu chứ k fai dt
phongphit
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon cứ trong suốt là thích mà trong suốt lại có cảm ứng nữa thì càng thích
Vẫn không hiểu các hãng lao vào vụ màn hình trong suốt trên điện thoại làm gì.
xấu hơn lenovo nhìu :]..
Không thấy j hấp dẫn cả!
bao giờ mới có màn hình cảm ứng trong suốt nhỉ?
@Sr_9x Haha. Cái Avatar là To love ru darkness phải không? 😁
@Kaiderella chuẩn lòi 😃:p:D
@Sr_9x có rùi mà bạn hum trc vừa đọc ở tinhte có đây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019