Windows 7 có thể bị vượt bảo mật ngay cả ở màn hình đăng nhập

cuLong
29/5/2012 18:47Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Mật khẩu win7 của e có đúng 1 ký tự 😁
Để gọi là có 😃
Gứm , cái này thì có trò hay để chơi rồi
sadman289
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có lâu lắm rồi mà ta @.@ từ trên xp cũng vậy qua win7 cũng còn, gì mà nói phát hiện nghe ghê gớm quá 😁
Lỗi nghiêm trọng đây. Sao mà tự nhiên nó phát hiện ra được nhỉ.
Sticky này lâu rồi mà các bác.😁
beoandlun
TÍCH CỰC
12 năm
Đã thế chép vào máy toàn phim xxx =)) Thằng nào nghịch cho nó lòi mắt luôn =))
@beoandlun có bác lòi mắt trcs ấy..hehe
đồng ý
Vậy là MS bị dính lỗi, cái lỗi này cho thấy lâu lâu MS cũng ngớ ngẩn và đãng trí như ai
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
nguyên tắc rồi. ko cái j hoàn hảo. có người làm ra được thì có người phá ra được 😃. quan trọng là đừng để mất máy với dùng ko lên linh tinh. ko đi du lịch nga mỹ là ok thôi 😃)
Được ngồi vào máy người ta, được gõ lệnh trước để sửa registry. Thì việc (Shift x 5) sẽ rất có giá trị trong việc... "ê, ê, tao có cái này hay cực, để biểu diễn cho xem"

Giá trị giải trí cao.

😁
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Hay có trò vui rồi 😁
phím Shift nhà em bị liệt từ lâu lắm rồi =))
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em toàn dùng vân tay login windows. Khỏi gõ tốn calo! 😁
@zhuming88 :D e ngán cái trỏ vân tay lắm rồi, bữa nào nó giở chứng thì vui
sandND
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 Thì bạn vẫn có thể dùng pass để đăng nhập mà
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 Của mình con ASUS F8V, chạy phần mềm TrueSuite cho Windows 7 của AuthenTec.
Chưa hiểu lắm
có phải là phải thực hiện kích hoạt từ trong win trước, rồi sau đó từ lần sau trở đi mới "vào" dễ dàng được k?
hay từ ngoài màn hình logon vẫn kích hoạt được luôn?
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
thời buổi điện toán đám mây rồi. Up lên mây thui. Mà em toàn up lên mediafire thui. Ít dùng dropbox lắm. Vs lại cái sticky key chả dùng bao giờ. Microsoft bỏ luôn cho bảo mật
os nào mà chả có lỗi nhất là windows phổ biến nhất thế giới
tqastyle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trò vô dụng gì thế này? Lỗi bảo mật, hehe, nực cười quá.

Phải login được ít nhất 1 lần để kích hoạt cái bug này lên, lần sau thì xài nó để vào. Vậy thì đối với máy chưa có password làm sao login vào để kích hoạt bug này.

Phá bằng Hirren Boot, lại nực cười. Nếu mày có data quan trọng thì họ tắt hết việc cho boot từ DVD, USB, Thẻ nhớ... chỉ cho boot từ HDD rồi đặt password BIOS, mà việc phá pass BIOS chả dể dàng gì???

:eek:
boyhk_206
TÍCH CỰC
12 năm
@tqastyle phá pass BIOS thì lấy viên pin ra là được mà bác hehe
e bị dính 1 lần và đã phá được 😁
@tqastyle Theo mình biết thì bios của mỗi hàng có cái master password riêng, có thể search tool generator trên mạng, như vậy đặt password bios cũng có lỗ hỏng.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tqastyle thôi đi bạn phá pass trong pc la de dang nhất đó bạn
tqastyle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhk_206 Nếu mình là bạn thì mình sẽ tháo ổ cứng mang đi chứ mình không tháo viên pin bios ra để rồi cắm lại :D
sandND
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng không hiệu quả lắm, vì bạn vẫn phải đăng nhập để chạy dòng lệnh trên. Nếu bạn đã có pass thì cần gì phải sử dụng dòng lệnh trên.
hai167
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái vụ này nghe lâu rồi, nhưng máy phải được cài đặt trước. Hình như win XP cũng bị, vì chức năng Sticky Keys cũng có trên win xp
Mật khẩu để cho có. chứ mật khẩu laptop, ip thằng nào mượn chơi điện tử cũng cho nó pass nên để cho có ấy mà 😆)) =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019