Windows 7 có thể bị vượt bảo mật ngay cả ở màn hình đăng nhập

cuLong
29/5/2012 18:47Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mật với pass chỉ để khoá người ngay thôi...thời nà kẻ gian tinh vi lắm rồi...khoá thế nào đc
haiau2002vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic,but ở màn hình logon thì làm sao gõ run ...... Còn dc người ta giao máy cho m thì cần j phải gõ cú pháp này 😔
dùng hidren boot CD thì lấy cái gì chả đc, sao phải loàng ngòang thế này làm gì :p
ribboncmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khác gì nhét đĩa 2ren vào đâu - nói thật là lâu lắm mới có bài hơi nhạt (các bác cứ quăng gạch thoải mái)
vnpcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lổi này đã có từ rất lâu: 12/2010 http://noface.info/loi-dung-stickykey-chiem-quyen-truy-cap-he-thong/2010/12.html
Cũng hay hay í 😁
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chơi CS nên chả bao giờ để stick key cả 😁
Pass bios thì vài thao tác là có thể qua được. Hoặc tháo máy cắm jump clear cmos là xong mà :D.
@hoangduccn À ha, mình chưa thử Clear thế (k rõ hiệu quả) nhưng nếu bạn clear thế thì time chả phải là lâu hơn rất nhiều ah, giả sử tháo lap mà k tua-vit thì 😃
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangduccn Hồi xưa dùng máy bàn cứ tháo case ra rồi gỡ pin bios là xong. Hay đổi jump cũng ok. Bh laptop thì tháo bằng niềm tin =)
@truongnx.hut Phá mật khẩu BIOS đối với mấy con PC thì dễ, nhưng làm với mấy chú Laptop mà có chip bảo mật thì không đơn giản như bạn nói đâu, có trường hợp phải khò cái chip bảo mật ra để reset đấy.
cuongg8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kakavn123 Ui zời, khò làm gì? tháo luôn ổ cứng ra cho nhanh chứ.
tmt_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hơi xưa nhưng là thống tin mới cho các bác thích vọc phá nhung chua biết! 😃
wiki258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tmt_it Mới biết, nhưng rảnh đâu mà làm trò này cho mệt
Hehe, dùng cách này cách đây mấy năm rùi, hồi đó hay dùng cmd tạo account và add vào quyền admin, chui vào máy để cài phần mềm (vì hồi em làm IT nó ko cho user quyền cài đặt), cài xong lại xóa account đấy đi.
Nhưng trên win7, các bác enable bitlocker lên, đặt mật khẩu truy cập ổ đĩa phức tạp thì có chui được vào win để lấy dữ liệu thì cũng khóc thôi 😃
Bó tay, theo như nói thì phải vào được Windows, run cái dòng lệnh rồi mới thực hiện chứ có phải cứ thấy cái logon là vào được đâu.

Dữ liệu quan trọng thì cứ TrueCrypt, cần thì True cả phân vùng HDDH luôn. Cho lên Dropbox, SkyDriver cũng chỉ là tài liệu bt. Trên mạng thấy không yên tâm lắm.
tjjjjj
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có cái gì quý để người ta phải phá..😃
mình ko hiêu cái này lăm .co ai có thẻ giai thich cho em không
;):oops:
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
phá chơi cho vui thôi ...
khicon_9
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là làm sao hiện được cửa sổ run lên nhỉ
bạn chỉ nói phần sau mà không nói bước đầu tiện thì những người mới học như mình sao làm được chứ
Lỗi này XP, Vista đều bị
thì cũng là do con người làm ra, như vậy thì con người tìm ra lỗ hỏng của sản phảm đó cũng dễ thôi mà, người sử dụng nên cẩn thận trong việc bảo quản những dữ liệu mang tính riêng tư, chứ chẳng có HĐH hay phần mềm nào an toàn tuyệt đối để tin tưởng cả đâu.
mrphan
TÍCH CỰC
12 năm
Hay nhỉ?
trời ơi cái này winxp cũng áp dụng đc . Chỉ cần vô hiêu hóc sticky key thôi . Cái này xưa như trái đất
tobe_tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng qua là muốn k thôi, chứ k thì gì chẳng làm được. Cái này hay này, nghịch tý xem ntn
Cũ mèm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019