Windows 7 có thể bị vượt bảo mật ngay cả ở màn hình đăng nhập

cuLong
29/5/2012 18:47Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đột nhập vào máy tính bạn gái kiểm tra :eek:
ố dè, ,lỗi quá hay ^^
jino
TÍCH CỰC
12 năm
Encrypt đi là xong 😁, làm cái pass ngày từ trước khi Windows khởi động, đồng thời Hiren' Boot hay winternals cũng bó tay.

Có điều, cái lỗi trên kể ra là khá trầm trọng. Các bác thử encrypt ì xèo đi, nhưng có lúc mình rời máy ra, chỉ lock computer lại thì cái lỗi đó cũng làm chết mình chứ chẳng chơi :D
zovemoon
TÍCH CỰC
12 năm
máy em chẳng có gì nhưng có đặt 2 lần pass. một là pass bios, 2 là pass hdd, có bro nào có cao kiến để phá 2 pass này không, xin chỉ giáo
vanhai493
ĐẠI BÀNG
12 năm
chơi Ubuntu cho nó phá bằng răng =))
tieutuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanjyung Bác này nói rất đúng. Đồng tình với bác. System key an toàn và hiệu quả 😁
tieutuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanjyung Bác này nói rất đúng. Đồng tình với bác. System key an toàn và hiệu quả 😁
stanley279
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ sao mình làm theo ko đc nhỉ
kukun
TÍCH CỰC
12 năm
cái này thì từ thời xp đã nghe rồi
bài này nhảm quá đi ah. cái này ko phải là lỗi mới gì. từ xp đã bị như vậy rùi. thực chất là bạn đổi file sethc thành cmd thui chứ có gì to tát đâu.
cái này fai log on vào mày người ta trước để đặt đoạn code trước à, hay ngoài màn hình đăng nhập đã dùng dc rùi??????????
Password Bios thì gỡ pin ra 😃. Pass Win thì Hiren 😃. Tốt nhất cài thêm cái khác cho lành ^_^
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này phải chèn đoạn code kia trước vào cái máy cần hack, nếu như máy đó lần đầu ta gặp thì cái này cũng vô dụng thôi. Xem ra lỗi lớn những cũng chẳng quá lớn đâu.
Trời đất! lỗi từ win xp trước mình có thử rồi nè, lỗi không ai ngờ
mình thử trên win 8 rồi, khi paste dòng code trên vào cửa sổ run --> cửa sổ cmd chỉ hiện ra rất nhanh rồi biến mất. bạn nào dùng win 8 thì thử xem có đúng vậy không nhé
Cụ thể, chỉ cần bật cửa sổ Run, gõ vào 1 đoạn code ngắn và Enter, vậy là xong. Đoạn code này sẽ thay thế tiện ích Sticky Keys của Windows bằng cửa sổ Command Line. Sau khi khai thác lỗi, bấm phím Shift 5 lần sẽ gọi được cửa sổ Command Line.

NẾU LẦN ĐẦU ĐƯỢC RỜ TỚI MÁY, THÌ KHI VÀO MÀN HÌNH ĐĂNG NHẬP GỌI LỆNH " RUN " BẰNG CÁCH NÀO ?
Tu.ajc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng câu lệnh "Syskey" trong Run mà đặt Pass thì có mà phá bằng trời...
cái này mở ra chủ yếu cho các OEM cài thêm ứng dụng như facelogin hay fingerprint thôi chứ có thấy to tát gì đâu mà lỗi bảo mật. MS chỉ encap phần nào nhất định thôi chứ vẫn mở public cho phép truy cập
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
đây là do phá từ trong nội bộ ra thì không được tính, tưởng có thể phá ngay tại bên ngoài khi người ta đã khóa máy hoặc quên mật khẩu. Cái kiểu mở cửa từ trong rồi ra ngoài đi vào theo kiểu không gài khóa thì nói làm gì. Trước XP muốn phá thì cắm cái đĩa có phá khóa vào là phá được Uwin 7 không biết đã có chưa
😁 máy lúc nào cũng kè kè bên người, k thì cũng trong phòng và xung quanh toàn những người mù công nghệ, nên e k lo lắm :D

Đùa chút thôi, vẫn phải cẩn thận và tìm cách phòng tránh mới đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019