Windows 7 có thể bị vượt bảo mật ngay cả ở màn hình đăng nhập

cuLong
29/5/2012 18:47Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi giời có cả tỉ cách để phá mật khẩu 😃 sao phải lằng nhằng dư lày. Làm cái đĩa boot là xong.
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoặc có thể Ctrl + Shift + F8 x2 --> Back space --> Enter là vào đc mà 😁. Khỏi cần tháo máy hay pin bios
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
Máy e không xài mật khẩu, hồi đầu có dùng face unlock về nhau vẫn thấy mất thời gian nên bỏ luôn
blueis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trò này mình làm từ hồi còn dùng XP. Thay thế trg Registry như trên hoặc đơn giản hơn là sửa tên cái cmd.exe thành sethc.exe rồi cọp đè vào cái sethc.exe gốc 🆒

Nói vậy thôi chứ cũng ko dễ vì để làm được thì chúng ta cần phải log on vào máy tính với quyền Admin đã. Gặp người cẩn thận cứ ra ngoài là lock máy thì cũng nghỉ ;)
AE nào phá được thì đăng tải video cho mọi người tham khảo nhá 😁
vung_levan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Kon Boot cho vào CD hoặc USB,rồi đăng nhập vô tư ko để lại dấu vết....còn ngon hơn cả cách trên!;)
mình đâu phải cao siêu gì, chỉ là ms nó để sẵn dòng lệnh net và cả hướng dẫn nữa, thì mình cứ theo đó mà làm là ok, đọc post trước của mình đi rồi hãy từ từ mà nói chuyện kiểu khiêu chiến thế này nha 2 bạn.
tamiflu100mg: là đổi password đấy, reset password cũng được, chỉ có cái quan trọng ko làm được là tìm ra password thôi, đổi và tìm là 2 cái khác nhau, ví dụ hack máy người ta mà tìm ra password rồi log on thì mới gọi là siêu, lúc đó người ta ko biết là có người đã xâm nhập máy, còn đổi password thì người ta phát hiện pass bị đổi sẽ biết ngay đã có người thăm máy mình, chẳng cao siêu gì đâu, ai biết cách tìm ra pass thì mới siêu.
@Hiti1 oh 😁 khiêu chiến j` đâu bác , em hỏi bác thôi mà ==" học hỏi chứ em còn gà khiêu chiến ai dc :D
vienvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sax, cái này ng ta đã biết từ cách đây 10 năm rồi có gì mới đâu, để làm như hd này yêu cầu máy phải đã được logon với quyền admin, ng ta đã đặt pass từ trước rồi thì còn làm được gì nữa, thật là hài. Mục đích là phá pass thì cần có hiren boot.
vienvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng dựa trên nguyên tắc này chúng ta hoàn toàn có thể tìm ra pass đã đặt để logon mà họ ko hề biết gì, cũng ko có gì cao siêu đâu, chỉ là mẹo thôi.
@vienvp chỉ mình cách tìm pass với
Cho em hỏi là làm thế nào để chụp màn hình đăng nhập vậy hả các bác :|
@ddragon771997 với windows 7 ms vô hiệu hoá nút print screen ở màn hình đăng nhập
chắc dùng phần mềm của bên thứ 3 thì được, mình cũng chẳng rành, nói chung nút print screen ko được
@Hiti1 Dùng pm bên thứ 3 mình cũng ko thể chụp được như chủ thớt mới chán 😔
vấn đề để làm được trò này cần đăng nhập với tài khoản admin một lần trước đó. Trò này xưa như quả đất rùi mà @@
Cái này hợp với mấy pé ở nhà bị pa pa cấm chơi game nên đặt pass nè ;)
cái này hay quá,
B_C_M
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối cùng là Hacker vẫn phải đc sờ vào máy TRƯỚC KHI pc lock.. Mà hắn đã có cơ hội để làm việc đấy thì đâu cần phức tạp đến mức cài đặt để ấn Shift 5 lần... :-j...
nếu muốn "mở mang trí óc" thì như vầy nhé: mở command prompt lên, gõ lệnh net user <tên_người_dùng> <password_mới>
vậy là user <tên_người_dùng> sẽ có mật khẩu mới <password_mới>,
cách này giúp đổi mật khẩu mà không cần biết mật khẩu cũ
nhưng cần quyền admin mới dùng được
bữa nào rảnh thì mình làm luôn cái hướng dẫn xâm nhập máy tính 😁
thử với máy của mình thôi, chứ tớ chẳng dám hack máy người khác :p
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
password BIOS là hết, máy bàn còn phá dc chứ laptop thì pó tay hết ^^
mình chả có gì quan trọng trong máy. ngoài mấy cái ảnh thì muốn xóa cái gì cũng được! ảnh của cả nhà khoảng 10 năm trở lại đều ở trong máy,chỉ sợ bị thằng nào xóa thì...😔
trailatk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt pass BIOS xong rồi mã hóa ổ cứng thì đố bố con thằng nào phá đc 😁
babylove124
ĐẠI BÀNG
12 năm
OS LION thay đổi mật khẫu trong vòng 1 nốt nhạc , khõi hiren khõi mất công . ;))
nhocoi
TÍCH CỰC
12 năm
Thực chất cách này mà tắt tính năng hỗ trợ
Sticky Keys đi thì bó tay. Cũng kiểu như bạn thay thế file chạy của ​
Sticky Keys = cmd. Cái này thì mình đã thử lâu roài 😃​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095