Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 7 có thể bị vượt bảo mật ngay cả ở màn hình đăng nhập

cuLong
29/5/2012 18:47Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy cái ảnh quan trọng để lên mây hoặc back up đâu đó cho chắc, ảnh của cả nhà 10 năm rồi thì quý lắm, mất thì mất hết kỷ niệm cả nhà,
cách đơn giản thì ko có đâu, nói chung là dùng hiren boot rồi thay file sticky key bằng cmd, rồi dùng cmd bắt đầu thay pass
hiren boot nếu muốn mang lên trường thì chắc bỏ nó vào usb, chứ dùng nguyên cái đĩa thì ko ổn lắm đấy.
với lại phá pass ở trường làm gì, định hack máy trường à 😁
@Hiti1 Nhưng mà khi cắm USB vào là nó có mật khẩu thì mới cắm USB vào được thì làm sao giờ?
@jumper4 hiren boot thì chỉnh bios cho nó boot từ usb mà bạn, lúc này làm gì có mật khẩu của win, hoặc là người ta có thể đặt pass khoá chỉnh sửa bios, vậy thì khỏi boot cái hiren, vậy là ko thay được file sticky key -> chịu thua mình ko biết cách phá pass bios. hỏi bác nào kinh nghiệm hơn nha
@Hiti1 vâng,em cũng đã cho lên google+ rồi. nhưng nhiều quá nên 😔.
@therise skydiver đi bạn lưu được 10tr file . Vô tư với 200GB .với dk dùng win 7 trở lên . đồng bộ luôn trong máy .
Có chế độ tự động,
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
vaiz, cái này từ lâu lắm rồi mà cứ như mới ấy
He he, đọc rồi, tớ tưởng là cái gì cao siêu lắm nhưng hóa ra cũng chỉ có thế.

Chính xác trong trường hợp cậu nói thì nó là reset password của người dùng chứ có phải đổi đâu. Nếu là đổi thì phải biết mật khẩu cũ, còn đổi mà kg quan tâm đến mật khẩu cũ thì mình cho là reset password.

Hơn nữa, mình cũng cố gắng đọc đến cuối bài và thấy trong đó nó ghi là:
Mình kg thử trên Windows 7, nhưng có vẻ nếu như MS kg ghi là áp dụng cho Windows 7 mà Windows 7 có thể sử dụng lệnh này thì có lẽ cậu vừa phát hiện ra 1 lỗi ngớ ngẩn của MS nữa, he he...
@tamiflu100mg "Mình kg thử trên Windows 7", vậy mà cũng biết là ko sử dụng được,
vậy thì thử đi là biết có được hay ko. lúc trước chính mình thử trên windows 7 ultimate N 32 bit được nè
@Hiti1 Cậu trích dẫn bài của tớ xem có chỗ nào mình nói là Windows 7 không sử dụng được lệnh này giúp tớ nhé.

Nếu cậu đã thử và thành công thì tớ tin rằng bản windows 7 của tớ nếu thử cũng thành công thôi, tuy nhiên cậu nên bình tĩnh khi đọc quote của người khác.

Tớ chỉ thấy việc thay đổi mật khẩu người dùng của cậu chính xác là reset password, cho nên khi cậu dùng từ thay đổi mật khẩu người dùng thì tới mới thắc mắc
mật khẩu bằng vân tay có phá dk ko😃
thegianvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có gì đâu mà nghê gớm.pass windows thì phá dễ ợt chứ gì chỉ cần cái đĩa hiden boot là song.còn nhanh hơn cách này.
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi này nghiêm trọng đây, tắt đi ngay mới đc
Thanhscub
TÍCH CỰC
12 năm
lap mình chẳng đặt pass,khỏi lo bị bẻ pass =))
Lol lỗi bảo mật nghiêm trọng này cần phải đăng nhập máy tính với quyền admin rồi mới có quyền change cái Sticky key thành cmd được. Sau đó mới có thể sử dụng tính năng sticky key để kích hoạt cmd.

Nếu có pass admin rồi còn làm cái trò này làm gì nữa cho mệt.

BTW cái trò này có từ hồi WinXP ra đời. Và chắc vì phải có pass admin mới làm dc trò này nên MS cũng khỏi thèm fix luôn =))
Có pass admin mới sử dụng được. Đây đâu gọi là lỗi bảo mật chứ ?
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi này nghiêm trọng đây, tắt đi ngay mới đc
ọc
ai giúp e với
e thử dùng đoạn code đó vào run rồi chạy nó.
xong bây giờ máy em không thể dùng phím tắt của windows được nữa
ví dụ như. windows + E , Windows + R,...
ai có thể giúp e khôi phục được không?
Có gì đâu mà gọi là lỗi bảo mật nghiêm trọng?? Cái gì cũng có 2 mặt thôi quan trọng là ai cao tay hơn ai ! Các bác ca ngợi hirenboot ghê thế ! Thử hỏi đi ăn trộm mà phá hư luôn cái cửa rồi chủ nhà có biết không? Còn nhiều cách để bảo mật dữ liệu mà cần gì phải làm căng thẳng ngay bước đầu zậy ^^
Thật là tao lào, nếu không có cơ hội chạm vào để gõ dòng lệnh thay Sticky Keys = cmd thì thao tác được = niềm tin à @@
nói chụng , píc tham khảo thôi . Thủ thuạt khi quyên pass , chém gì nhau dữ vậy
Chạy cái start explorer với quyền System thật khó đỡ, nó tắt ko đc, phải restart máy lun!
ai giúp mình cái này với.................😔(
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mà đoạn mã này ngắn và dễ nhớ hơn thì....:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
UI trời dùng bao nhiêu năm giờ mới biết, có khi nào máy mình bị thế ko mà mình ko biết, cứ nghĩ là quên ...😁
Thực ra thì đây cũng chỉ là bài nêu ra là có vấn đề đó mà thôi...phương pháp gây hại không có ý nghĩa ở đây hoặc mục đích hù doạ gì đó cũng về mo nốt...các bác ném đã thì cũng ném vừa vừa thôi...vấn đề cỏn con mà đá sắp chất thành núi mất rồi 😁
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
À mình không hiểu bài này lắm, hình như lúc đầu phải đăng nhập vào windows để chỉnh thì lần sau mới có cơ hội thực hiện cái trò phá mật khẩu này chứ, như vậy thì có gì mà nguy hiểm nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019