Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay điện thoại Samsung galaxy y pro dous đầu tiên ở Việt Nam

nthach20
29/5/2012 23:15Phản hồi: 22
Trên tay điện thoại Samsung galaxy y pro dous đầu tiên ở Việt Nam
Tình hình là em được đi công tác HongKong, ghiền em galaxy y pro dous quá mà ở Viet Nam không bán, qua đó e lùng cho bằng được, nói thật với các Bác nha, em này rất khó mua, vì không bán đại trà, nhưng em may mắn lùng ra được sau 3 ngày tìm kiếm

hình ảnh đầu tiên là hộp máy

tiếp nè
hộp trùng IMEI với máy nhé

và đến phụ kiện nè, không có tai nghe, và được tặng kèm thẻ nhớ 2GB, lúc em nhận máy thì hộp vẫn còn niêm phong, các bác xem có dấu niêm ở cạnh hộp đó

và máy chưa khởi động

còn nguyên protector của galaxy luôn

và máy lúc khởi động

cấu hình bên trong máy nè các bác

hình trong giao diện nè các bác

và nè

các cạnh của máy nè

Em tâm đắc nhất em này, các bác vào chia sẽ niềm vui sướng với em nha, con này em đảm bảo là đầu tiên của VN vì em search rồi mà không có nơi nào bán hết
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác mua bao nhiêu bên đó vậy?
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nightmare1111 thanks, giá tầm 4.5 - 5.3tr tùy nơi bán, lúc đầu mình lùng 2 cửa hàng giá 5.3tr, sau đó mình order online chỉ 4.5tr thôi
dep 😆
Em cũng đang tìm con Android mà có QWERTY giống bác nhưng em thích con Motorola Droid Pro WT610 hơn mà tìm mãi không thấy. Con Droid Pro cấu hình cũng khá lắm bác ạ, chip 1Ghz, RAM 512Mb, ROM 2Gb. Nhưng mà tìm con đó nguyên Seal không có, nếu có hình như cũng phải unlock vì nó là hàng của nhà mạng Verizon.

Gửi từ WT19i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klinsmann18 Mình thích loại có bàn phím qwerty và android thôi, nhưng giờ chưa biết cách óanh tiếng việt cho nó, bác nào biết chỉ em với hen, giờ em sài sim 1 là 3G, sim 2 là sim chính, tha hồ mà online và check mail
@klinsmann18 mình thấy em LG optimus pro bàn phím qwerty + android bác coi xem sao. Mình thấy con đó cũng được, nhưng mình chỉ thích cảm ứng toàn bộ. Vs lại đang nghía em samsung galaxy Ace 2 mà chưa có tiền. Hix
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết cách nào gõ tiếng việt cho bàn phím cứng qwerty chỉ em với, mới tậu em về mà chưa có time nghiên cứu
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài vào rồi mà vào óanh chữ mặc dù chọn tiếng việt ròi mà vẫn óanh telex và telex 2 trên phím cứng vẫn ko được
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện thể Bác nào biết rom cook hay custom của samsung galaxy y pro dous không nhỉ? em tìm bác google rồi mà không thấy, máy em đã root được rồi, giờ chỉ hy vọng chạy rom cook hay custom để cải thiện tốc độ nữa là yêu em này nhất
bac thu len maket search vietnamese IME cai nay sai cung rat hay vua tieng viet va tieng anh luon bac thich sai cai nao cung dc😃
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi, giúp em với
Tình hình em cài skype, whatsapp, viber, nimbuzz, angry bird rio và đã mount thẻ nhớ 4GB thành 1GB bộ nhớ trong và 2.8GB data và move các phần mềm trên vào thẻ nhớ, nhưng em gặp vẫn đề sau:
1. Sau khi move hết các phần mềm qua thẻ nhớ nhưng trong phone vẫn báo 70/160GB (trước lúc move vẫn báo vậy)
2. chạy một lúc thì máy vào menu hay phone để call rất chậm, hoặc mình muốn nhắn tin hạy gọi thì bấm xong phải chờ gần 1 phút sau mới chuyển đến được. Nói chung là máy rất chậm hoặc thuật ngữ là lag.
3. vì mới cài có 3-4 phần mềm mà máy lag như vậy nên em không dám cài thêm vào nữa, nhưng bác nào có game của con này thì báo cho em biết nha (vì cài một số game cứ bị ngược màn hình (yoo ninja ...))

>>> Các bác nào biết cách fix lỗi này để cho máy chạy nhanh họăc cho em xin room cook thì tuyệt vời biết mấy.
Thanks trước
bac thu vao cai dac reset lai may nhu ban dau sao do bac tat nguon rui lai mo lai sem co dc ko sao do cai lai hung phan minh muo n cai do con muon cai games cua bac noi thi bac len trang appstore.vn ma tim minh thay o tren do cung nhieu lam bac
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnguyenbibi Thanks bác, em đã thử format thẻ và máy rồi, nhưng vẫn vậy, tháo thẻ nhớ ra thì nhanh hơn tí. Hôm qua up thử rom original lại, thấy mượt hơn tí nhưng cài google play vào thì chậm lại
@nthach20 Đổi thử cái thẻ nhớ khác xem sao bác... Có khả năng là do thẻ nhớ vì em đọc mấy cái comment trên thấy bác bảo là phân vùng thẻ nhớ để cài thêm ứng dụng với games...

Gửi từ Sony Ericsson WT19i - Live with Walkman của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2.
nthach20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klinsmann18 Thanks, mình đã thử đổi thẻ khác rồi, cài 3-4 ứng dụng thôi (skype, whatsapp, viber, kindle) nhiêu đó thôi mà cũng chậm, rồi mình tháo thẻ ra thì chạy nhanh
chẳng biết sao, rồi flash lại FW gốc tải từ mạng về, chạy ổn định, chỉ nhanh hơn một ít so với trước thôi, không biết nguyên nhân tại sao, giờ ko dám cài nhiều ứng dụng, ko dám move vào thẻ nhớ. Giờ hiện tại bộ nhớ trong báo 47/160mb, và ram 194/289mb. search trên xda chưa có bản cook của em này, ai biết chỉ em út với
longdau12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nthach20 Vừa kiếm được một con, bác chia thẻ cài link2sd kiểu gì thế, dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition hay phần mềm nào. Mình dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition phân vùng ext4 xong cài link2sd nó báo không tìm thấy thẻ đâu.
Đổi thử cái thẻ nhớ khác xem sao bác... Có khả năng là do thẻ nhớ vì em đọc mấy cái comment trên thấy bác bảo là phân vùng thẻ nhớ để cài thêm ứng dụng với games...
Cung co the nhu the nhung bac hinh dung kho qua chi con bang cach bac up len cho minh sem chu gio minh dang thu dum bac ne
doilucbuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ặc, em thì ngóng em Y Pro Duos này lâu lắm rồi, thế mà bảo chạy chậm với Ram yếu thế thì sẽ phải suy nghĩ lại. Chắc chọn Lenovo P700 cho lành!
có mỗi bác chủ thớt dùng máy này, toàn hỏi anh em lỗi của nó, khó quá 😁
khi nào xài chán để lại em nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019