[Tin đồn] Máy tính bảng Google có tên Nexus 7, chạy Android 4.1 Jelly Bean

vuhai6
30/5/2012 0:53Phản hồi: 196
[Tin đồn] Máy tính bảng Google có tên Nexus 7, chạy Android 4.1 Jelly Bean

Tin đồn Google sẽ làm máy tính bảng mang nhãn Nexus với màn hình kích thước 7-inch và giá bán vào khoảng 200$ đã xuất hiện cách đây khá lâu. Tuy nhiên đây là lần đầu tiên cái tên của nó xuất hiện trong cơ sở dữ liệu của Rightware, trang web chuyên cung cấp công cụ đánh giá (benchmark) thiết bị. Tên đầy đủ của chiếc máy tính bảng này là Google Asus Nexus 7, và điểm đặc biệt là nó chạy Android 4.1 với bản build JRN51B với chữ J là đại diện cho Jelly Bean. Thông tin này cho thấy rất có thể bản Android tiếp theo sẽ là 4.1 chứ không phải 5.0 như chúng ta lầm tưởng.

Các thông tin khác có thể biết đó là máy được Asus sản xuất với màn hình 7-inch có độ phân giải 1280x768, sử dụng BXL Nvidia Tegra 3 Quad-core 1.3 GHz Cortex-A9. Rất có thể Android Jelly Bean và Nexus 7 sẽ được giới thiệu tại Hội thảo Google I/O 2012 sẽ diễn ra từ 27/6 tới 29/6.

Nguồn: Androidandme
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ phiên bản 3G của em này .hehe
Không thích bọn này, đang đợi win8
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cu_cai_nho Bác nói đúng đấy
Sámung là gì
@cu_cai_nho Gỏ kiểu telex nên hay sai như vậy. có vậy mà cũng ko hiểu
kindle fire cũng 199$ mà quảng cáo phía dưới bài là 4.880.000đ kìa,em này chắc cũng rứa.
@meodihia_cool Kindle Fire bây giờ tầm 4.2 - 4.3 thôi, cứ hàng về nhiều là giá cạnh tranh ngay, bác cứ nhìn giá iPad3 bây giờ thì biết
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@cavoiu đấy là còn giảm nhiều rồi bạn. lúc đầu có mặt ở vn nó dao động ở khoảng 5tr5 => 6tr.
npbk8187
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu $199 là giá store,ở Mỹ bán ra đã phải cộng thêm 7% cho cái giá đó,rùi công người ta nhập về VN,chi phí cho hải quan....giá 4,9tr là quá rẻ rùi
@cavoiu Thế người ta bỏ tiền ra nhập về cho bác cái máy free từ Mỹ về để bác mua giá 200$ à? Sao thơm thế nhỡ :rolleyes:
đợi nokia ra máy tính bảng chạy windows
Không thích máy tính bảng mà chạy android cho lắm, thấy nó sao sao á.
@phuocxuan2004 Quả là ifan, sao đi đâu cũng thấy hết vậy trời, là diễn đàn tinh tế, muốn PR sản phẩm của mình đừng chơi mấy trò này, tự hạ nhục mình thôi, vàotipic của mình mà tung và hứng.
@hoathuan1995 Cái đó là sở thích cá nhân ! Nhìn cũng biết bãn là fan Android rồi .....
@kiucconsotlai Bây giờ MTB có Android với IOS .Nhìn cmt của người ta đi =))
cạnh tranh lớn đây
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có 3G thì dù có cấu hình thế nào e cũng ko mua..sry😁
@trontu20 đồng tình với quan điểm này. thời buổi này rồi mà ko có 3g thì chán...

mà e này 200 usd chắc ko có 3g roài
@trontu20 Không có 3G thì chịu thua , nếu có WIFI thì cũng chẳng cần , Nói chung không có 3G không mua . . .
@kiucconsotlai Mong bản 3G + 50$, ehe
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
tegra 3 mà giá 200 $ ???? liệu có nhầm lẫn k ?
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@jeratul riêng con chip thì rẻ mà bạn. nghe bảo con a5 của apple có 18usd. con tegra 3 chắc khoảng 30 usd. nhưng giá này thì chắc ko có khe sim ko có 3g rồi. camera cũng ko biết có ko :|. bộ nhớ trog ntn nữa. ram thì chắc chắn 1gb rồi.
200$ cho em này thì kiểu gì cũng phải múc lấy 1 em :eek:
Android 4.1 Jelly Bean hả nghe đồn 5.0
Hy vọng hiệu xuất cải thiên cao thêm
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@fancy90 như đợt trước bảo ra 2.4 là ICS đó @@
longoanhi
TÍCH CỰC
12 năm
@ndt192 đừng nhìn lộn là terga 3quard core nhé ;)) , nó là con quard core đó
đợi thử e nó thế nào!
không có gì nổi bật thì khó cạnh tranh được với ipad
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
@vietthang1906 giá của em nó nổi bật thế còn gì 😁
@jeratul đâu phải giá cả quyết định thành công bạn ơi
@vietthang1906 nói cứ như IPAD vô đối đấy @@ giá là hơn rồi cấu hình thấy ngon hơn lun
noon93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietthang1906 cấu hình với giá e này sẽ là lợi thế mà bạn với lại giá cả cũng quyết định một phần thành công mà, chẳng hạn kindlefire
ác quá, mới mua con kindle fire, xài còn chưa kịp trầy nữa
ngon thế! làm một con cho mới được:p
Hội những nguời phát cuồng vì Samsung.
@realmadrid_cf samsung dở hơi thì có ra đủ thứ dòng ,update thi cực lâu ,con tab 10.1 giờ có lên ICS được chính thức đâu chờ em được update nó dài cổ ra luôn
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
12 năm
4 nhân đấy, sao lại đi so với kindle fire
@khactiepa1 sao em không thấy chỗ nào ghi 4 nhân hết nhỉ ??????
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@wonderful_things_238 tegra 3 quad-core lù lù kia kìa o_O
@xmen533 ghi 4 nhân thì bác ấy biết, còn chữ quad thì không biết nó là gì 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119