CFW N8-00-111.030.0610-Vietnam-English-Thêm bản Full Việt Nam Fix

domanh80
30/5/2012 2:49Phản hồi: 282

Hiện tại đã add TV và xóa một số ứng dụng ko cần thiết (đối với mình) trong ổ C, cảm giác test sau khoảng thời gian ko nhiều nhưng bản này cũng rất OK hình như Nokia phát hành nó dành cho mạng Movistar của TBN thì phải.Mình cũng đã thêm full mod dành cho 0609 sang bản này tuy nhiên cũng còn một số mod ko chạy. Do thời gian và trình độ còn hạn chế nên mình chỉ làm đc đến đây và share cho a e thích thử cảm giác mới. Hy vọng khi Nokia chưa có bản chính thức cho VN các modder tiếp tục phát triển nó. Cảm ơn và chúc vui vẻ.
Bản còn giao diện Movistar link down đây
Còn đây là bản đã xóa hết app của TBN (Full Việt Nam)với âm thanh và hình ảnh khởi động kiểu N8-00-Máy tính di động. Khi plash các ban thay file Rofs2 và UDA bằng file đã fix trình phát nhạc này nha .Các bạn cài thêm cái Themes Movistar đính kèm để có bàn phím to hơn nha.
Các bạn muốn dùng Mem check và Rompath1.3 thì cài cái này
Khi chạy bản Full Việt Nam các bạn down Ovi này về cài nha , đọc hướng dẫn bên trong rồi làm theo
Muốn hiện tên dưới Icon các bạn cài cái này nha
Pass giải nén nếu có:domanh
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoảng thời gian bao lâu nữa là up xong vậy bác? nóng lòng qus
Đã upload xong mời a e test.
@domanh80 bác có làm cái bàn phím ảo chữ to hơn ko bác?
@duongnx85 Ko mình để nguyên nhưng mặc định của nó cũng đã to rồi bạn.
@domanh80 UH,có to hơn bản 030.0609 1 chút,vì nó xếp các ô sát nhau
Lưu ý khi a e ko vào đc web thì các bạn vào cài đặt kết nối xóa điểm truy cập ưu tiên Movistar đi và thêm điểm mới của mạng VN mình vào nha.Bạn nào muốn hiện tên dưới Icon thì cài cái này nha
@domanh80 minh xai viettel sao doi ten la viettel van k vao dc web...bsn chi mih voi
@vuhx Ban vao Cai dat -->Ket noi--->Cai dat --->Dich mang--->Internet--->ban nhan va giu xoa diem truy cap mac dinh la Movistar sau do ban them diem truy cap moi cua ban vao, tuong tu ban lam voi Dich vu Wap nhe.
mình đang dow về text đây. bản này pin và vụ chupr ảnh thế nào vậy bạn
mình đã flash đang trãi nghiệm, có j tối mình nói thêm
Vì đã xóa Ovi và Maps, bạn nào muốn dùng thì vào trang này bằng trình duyệt của máy rồi down Ovi về cài trc sau đó vào Ovi tải bộ bản đồ mới nhất về nha.
New Text Document.txt
Domanh ơi ! nghiên cứu cho c-7 RM-675 một bản đê ! Cảm ơn nhiều !

http://www.tinhte.vn/threads/1288141/unread
@tcl8989 Mình có bộ ngôn ngữ Việt cho C7 rồi, bạn gắng đọc tìm hiểu rồi làm đi mình sent cho, ko hiểu chỗ nào hỏi mình sẽ support OK?
@domanh80 thật sự mình chưa làm bao giờ, nhưng mình sẽ nghiên cưú. thank you pro !
@tcl8989 KEVOTINH96 Dang add cho C7 roi do ban tim hieu va cung lam di nhe.
kanguntkio
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề xem phim định dạng FLV thế nào bác domanh ơi 😃. nghe bảo bác có cách..
@entrycuoicung_xxx Ban mo Rofs2 bang Nokia Cooker sau do copy toan bo nhung thu muc do vao hoac dung co che nam va tha thoi. Bo nho trong cua N8 la 16GB ban ah.
@domanh80 minh muon mod vao rom len minh muon co tieng viet lam the nao nat duoc no ra ha ban
@thanhhai08 Trinh xem video nay phai cho vao rom va no co TV roi.
@domanh80 sr em nhầm.................
bản này pin ổn k bác mạnh ???
@namngkjen Moi test nen cung ko the noi nhieu dc ca nhan minh thay cung on. Nhung nhieu a e dung ban goc noi rat tot. Trinh quan ly trang web pro lam, tin nhan de thoat. Ban phat trien tiep nha.
bản này nghe nhạc bằng tai nghe có to không bác mạnh.
@loinguyencauty Nghe nhu ban 609 ban ah.
@domanh80 ok. Test da
@loinguyencauty tooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo! bản chính thức mà!
bản này xài quá tuyệt, chụp ảnh cực đẹp mà dung lượng nhỏ. mình rất thik điều này
một số hình ảnh các bạn xem nhé, xem xong thấy đẹp nhớ kích chữ thích nhé
bản này bác mạnh mod camera hay để nguyên bản
@namngkjen De nguyen ban Nam ah.
Sao bài của bạn khi mình viết nó ko hiện lên đầu trang trong diễn đàn nhỉ? lạ thật đó
@kieuluan Ko hieu. Ah do mod sap sep may bai top len dau ban ah. Minh ko the gianh vi tri do dc.
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này có gì mới không bác domanh80? Nghe bác Kojiro nói bản này chỉ là bản 030.0609 mà phát hành riêng cho thị trường TBN thôi mà, đang thắc mắc nên e cũng chưa flash
@ryu_ Tin nhan dc fix, trinh quan ly trang web pro hon , cai thien pin ,chup anh,ban phim. Ban nay danh rieng cho mang movistar cua TBN thi phai. Neu ko thanh thao viec plash thi dung ban cu cung dc ban ah.
@ryu_ Bạn này hay tin người nhỉ, chẳng lẽ người ta nói j mà bạn cũng nghe sao. Giờ mình nói thế này nha, bản 030.0609 củ trước đây cũng có cho TBN rùi, giờ nó ra bản 030.0610 cũng của TBN nữa như thế là nokia đã cải tiến rất nhiều. bản này cải thiện Pin và camera đó bạn nhé
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kieuluan Ai nói thì tôi ko tin, nhưng bác Kojiro nói thì tôi tin ngay, còn muốn biết tại sao tôi tin bác ấy thì qua symbianvn nhé
@ryu_ Bác này có vẽ khó giải thik nhỉ. thế theo bác thì bản 0609 của TBN và mới ra 0610 cũng của TBN như thế chẳng lẽ nokia ko làm j mới hơn đc sao?
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kieuluan Bạn nên nhìn cho kỹ, bản 610 thực chất là làm riêng cho mạng movistar của TBN, là 1 bản riêng dành cho nhà mạng nên bạn nghĩ là mới, web vẫn 7.4, Java 2.3 theo bạn mới chỗ nào. Còn về pin xin lỗi, mỗi người xài 1 kiểu khác nhau, chẳng ai test được bản này hơn bản kia về pin cả, bạn có để nguyên máy 2 3 ngày ko đụng tới xem bao giờ hết pin ko? Camera thì tớ ko ý kiến gì vì chưa test, cũng mới flash của bác domanh.
ayenl_2107
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác domanh ơi cho mình hỏi là bản này đánh chữ tiếng việt dc hông ạ 😃
@ayenl_2107 Mac dinh la ban phim TA ban ah. Minh cung dang tinh them ban phim TV vao ma dang phai lam o duoi xuong ko co MT de test dc.
@ayenl_2107 đánh chử ko có TV bạn nhé
@kieuluan Đã thêm đc bàn phím TV rồi bạn ah. Lát nữa mình up lên nha
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Down về flash thử thôi, nghe bác nói cũng tò mò hihi... Thanks bác domanh.
bác xóa bớt mấy cái ứng dụng gì gì đó đc ko,
cài thêm bản đồ và ovi store vào rofs 2 nữa là ok bác, bản này ổn, nhạc to hơn bản 04
@hellangel1809 Ko hieu trong Rofs2 no cho cai gi ma minh chi cho them trinh phat nhac,gallery,tu dien nua la gan het dung luong cho phep roi ,mac du da xoa het ngon ngu thua.
@hellangel1809 Chỉ thêm đc Ovi sang rom thôi,vì hết dung lượng cho phép rồi,ko hiểu nó cho ứng dụng TBN kiểu gì vào nữa mà dùng Killme tìm ko ra.
Sao ổ C còn có 179 Mb thế bác,thấy mấy bản CFW trên tinhte ổ C toàn trống trên 220 Mb ko mà
@tuanpro_alkana Neu thay thich ban co the xoa them ma.
vậy mấy cái kia là ở rofs 3 hay Uda hả bác
những cái tuenti imagenio FV latino FV Musica v.v..., mấy cái đó làm gì vậy
@hellangel1809 mấy cài này để truy cập nhanh vô mạng xã hội,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019