[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán cái sim lởm, ae rảnh qua up giùm mình nhé, thanks 😃

http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1577412/

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ix máy mình bị lỗi treo logo samsung.up rom stock bằng odin mà ko dc.đến bc ID:0/007> SetupConnection..
cứ dừng ở đó rồi báo fail/ai biết giúp mình với
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@hungquyen999 treo logo do up ROM hay là bạn reset lại là bị vậy , odin vẫn nhận dt bạn chứ , bạn down lại ROM stock đi
mình cũng ko rõ là do j nữa.vì khách hàng mang đến mà.mình ko vào dc recovery mode nữa rôid.odin vẫn nhận ra máy.minh up rom stock cả loại có 1 file và 4 file đều báo lỗi như vậy.có ai biết cách khắc phục ko
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@hungquyen999 bạn phải nói rõ là máy bạn up ROM xong không vào đc hay sao chứ , down loại 1 file up qua odin ( PDA ) thôi , nếu đang bị treo ở chỗ samsung , thì bạn tắt máy -> volum + , home + nút nguồn vào recovey , vào wipe cache và wipe data đi rồi reboot và đến chỗ SS để 2 3p xem
@hungquyen999 máy bị lỗi rùi, như vậy nếu bạn úp Rom ngay sẽ ko đc ( kể cảom 1 file hay 4file úp qua odin).
bây giờ bạn fai tiến hành root lại máy, tạo lại recovery, sau đó bạn úp một bản Rom stock qua odin. bảo đảm ko lên ko lấy tiền! mình gặp trường hợp này lâu rùi. chạy hộ mấy thằng bạn mà. bạn làm đi 😁
@muacuoithu16 mình roor như ban nói nhưng khi ăn start nó lại báo như này và fail luôn.hĩ hix máy mính bị sao vậy
<ID:0/018> Added!!
<ID:0/018> Odin v.3 engine (ID:18)..
<ID:0/018> File analysis..
<ID:0/018> SetupConnection..
<ID:0/018> Initialzation..
<ID:0/018> Get PIT for mapping..
<ID:0/018>
<ID:0/018> There is no PIT partition.
<OSM> All threads completed. (succeed 0 / failed 1)
@hungquyen999 bjoa bạn lại phải kiểm tra lại xem có dùng đúng file Root cho bản trước khi bị lỗi ko? ( trên box hình như có 2 file Root thì phải, 1 cho ICS, 1 cho JB) bạn áp dụng cả 2 xem như thế nào?? mình nghĩ là đc thôi, vì mình đã chạy 1 con như vậy của a bạn ( máy S3 úp rom của Nexus 😆
vì máy khách mang ra nên chỉ bảo là bị treo ko vòa dc thôi.mình ấn +với nguon với home thì ko vào recovery mode dc nữa rồi
@hungquyen999 brick chăng
Các bạn cho hỏi bản Rom JB 4.1 ở #1 là Rom nào + nên sử dụng Kernel gì cho phù hợp.
Mình dag sài turkey v14 .có cảm nhận sau.mới đầu cảm giác chưa bằng v13 nhưng càng dùng sẽ càng mượt..k có fc nào và theo mik nên dùng kener persue24.2 có vẻ khá là ổn

@kute_boy_199x_hn1 vừa xem turkey nó mới up link mirro dow 1 đến 2 mb đang dow xem nào
@caubuonviaj Ket hợp với persue nhé.thấy pin nhểnh hơn

@kute_boy_199x_hn1 he. em toàn dùng persue thôi mà ?thấy máy mượt mà k ngốn pin như siyah mẹ cùi vãi đái
@caubuonviaj Ờ.mik thấy fenon mát máy nhất hi

mà bác nào chơi wild boold biết cách nào đánh con rồng ở vong đầu tiên không ,thông cảm khoản game di động này em k hay chơi nên hơi gà
@Reallo√E Bác nạp tiền ah. E mới đánh đến chapter 6. Càng đánh càng hay

traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Reallo√E dạo này ko đi làm à thằng em? nhàn rỗi ngồi chém gió về game ghê thế 🆒
@traichien Vẫn làm bt mà anh. Rãnh thì cày cho vui thôi. Có cái mà chém gió với ae 😁 . Cứ động vào game là lại tốn tiền o_O mệt ghê :D dạo này lặn đi đâu mất tích thế. Lên note2 chưa đại ka. Em cuối tháng này xúc cho vợ 1 con để 2 vc cày game nè hahahaha
@hoangmovies 2 cây đó rẻ mà. Công nhận game này càng chiến càng nghiền. Thích nhất khoản đào hòm xếp hình 😁 vừa đi giết nguời vừa test iq :D lá la lád
Các bạn cho hỏi bản Rom JB 4.1 ở #1 là Rom nào + nên sử dụng Kernel gì cho phù hợp.
các bạn ơi,mình xài vk 7.3,mình vừa cài galaxsih 3.9 vào thì reboot lại máy ko lên,chỉ sáng 2 phím cảm ứng là sao
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@Tony.prince http://www.tinhte.vn/threads/1493627/
vào đây mà down nè bạn , bạn up bản nào thì nó là bản đó , chứ không phải đang 4.1 thì up rom khác nó vẫn là 4.1 , bạn up ROM 4.0.4 thì nó là 4.0 , còn up 4.1 thì nó là 4.1 okay
@minh0401 Hic...down cái nào v bạn,mình thấy quá trời Hic Hic,mình mới xài nên chưa rành lắm
@Tony.prince mới dùng thì cứ down một loạt về 😁 . test cho thoải mái , cảm nhận bản nào ngon thì dùng :D . xem xét trên diễn đàn ROM nào ngon kernel nào tốt thì mình vọc trước .... Đừng để nước đến chân mới nhẩy :D . Good Luck ...!!
@Tony.prince Cái nào cũng được.

√ Gửi từ quán nhậu gần nhà
Anh em nào có rom s3 stock có thêm file .pit ko nhỉ ?
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài rom omega , giờ mình muốn up lên rom Jelly Bean thì có cần về Rom stock kg? hay chỉ dow rom JB về rồi up qua Odin?
@gastar Full wipe và up thẳng rom JB.
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Up bằng odin hay owm hả bạn?
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Bạn up rom cook thì vào recovery,full wipe ùi up thẳng luôn nhé,vô recovery up

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@gastar Bạn chưa nói bạn up rom nào?
Nếu rom gốc đuôi .tar thì qua Odin, nếu rom cook như Wanam 3.2, Viking 7.2, Omega 27.2 ... đuôi .zip thì qua CWM.
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up rom gốc bản 4.1.1 đó bạn!
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Bác up rom gốc thì đuôi là .tar bác phải up bằng odin ùi,còn rom cook là đuôi .zip up bằng cwm

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
em nghĩ là bạn ý thiếu kinh nghiệm thôi 😁 ^^! . em ko nghĩ là máy bị làm sao :D . Vì up nhầm kernel treo máy là chuyện bình thường :D . Xem lại thẻ nhớ đi , tháo ra tìm cái đầu đọc thẻ cho rom cook vào đấy up lại coi :D
Làm đệt gì thấy đuôi +84 nào gọi sang đâu o_O
Vớ vẩn. Apex tuy có nhiều tuỳ chĩnh hơn nhưng đồng nghĩa với nặng hơn và chậm hợn. Nova nhẹ,đơn giản, dễ xai... thế nên nhiều rom mới chọn nó làm laucher chủ đạo. Tôi cumgx thích xài nova hơn vì nó nhanh,nhẹ,đơn giản,dễ xài 😁
@mckinley Mua đi mà xài cho thoải mái. Hết cục này thay cục khác. Hơi đâu mà ngồi chờ nó xạc 3 tiếng mới lại dc xài o_O . Tóm lại mua thêm pin vs dock cực kì hữu ích. Lại đỡ phải xạc trực tiếp qua máy đỡ hại máy 😁
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Reallo√E Làm con ac quy khô 12v đeo bên mình vọc cả ngày khỏi phải tháo pin 🆒

@Reallo√E 2 quả pin còn chả đủ nữa là 1, lắm lúc hăng máu cày gamesloft có mà 2 cục cũng đi teo :D
Sent from my GT-I9300
@Reallo√E mỗi người thíc cái nào thôi em k thíc nova cũng k nhanh hơn. như go laucher em chẳng bao giờ dùng
máy e kết nói máy tính coppy dữ liệu không được...e đã cài driver rồi...
"the divice has either stopped responding or has been disconnected"
trước vẫn coppy bình thường mà giờ cứ phải tháo ra lắp vào đầu đọc thẻ khó chịu quá...bác nào chỉ hộ e cái
Oh good idee bê bím 😁
Hè hè anh vẫn xài kịp cho nó xạc mà. Tính ra nếu cày game liên tục thì 1 cục cũng trụ được tầm 4 tiếng. Chơi vừa vừa thì 5 tiếng. Ít ít thì 6... mà xạc cục kia mất có 2,5h :D thay đổi thoai mái. Chỉ hơi mệt tháo ra lắp vô 😔
có ai làm ơn up hộ mình cái rom stock ics của vietnam lên host # được không, hotfile khó down wá. lên up4share hay mf được thì tốt ạ
@mckinley H này dùng ics làm gì hả bạn !!
@mckinley Đi đâu hết r........có ai hảo tâm không zậy 😔
@Bold Béo 9000 tất nhiên là mình có việc cần phải dùng nên mới hỏi r 😃
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@mckinley Vào đây nhé bạn 😃
@mckinley hàng của bạn đây, minhg giúp bạn nhiều mà chẳng thấy đc cốc trà đá nào nhỉ
link Mediafire stock rom XXBLH1 mã XXV :
Part 1 : http://www.mediafire.com/?biwafkjldt5itvo
Part 2 : http://www.mediafire.com/?oqoxd33vckhq9o0
Part 3 : http://www.mediafire.com/?ne2teb43i3vot6q
Part 4 : http://www.mediafire.com/?xs2m66nbe72bkb7
Down đủ 4 file về rồi dùng winrar để giải nén

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095