Box Nexus™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

tke.ljar
4/6/2012 4:51Phản hồi: 5.817
Box Nexus™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]
***​
+ Mình lập Topic này để anh em trong TinhTe ai dùng Nexus S thì vào cùng nhau thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng máy nhé...
+ Nexus S có vẻ khá ít người dùng so với các dòng máy khác ở Việt Nam (ở nước ngoài thì nhiều lắm), tuy vậy mình vẫn lập Topic này để những ai dùng Nexus S cùng vào báo danh nhé...
5.817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nexus S có 2 lạii chính là Nexus S và Nexus S 4g, dòng 4g thì chỉ dùng CDMA....
Còn các dòng khác ở tên mã do phân phối cho các quốc gia khác nhau thì có khá nhiều, nhưng tất cả gần như không khác nhau ... 3g ở VN đều dùng tốt ...
@tke.ljar
Không có ai ..... 😔
@tke.ljar
các bạn ơi cho mình hỏi chút mới chơi android nên gà:
minh recovery nâng cấp như sau :
chế độ recovery rồi chọn install zip from sdcard-> clo -> chọn file tải về
xong chạy nhưng báo lỗi : error tập fw đó là sao vậy???
có người bảo recovery 5.0 up lên .. em lai không biết ..
ai giúp em làm từng bước 1 đc ko ạ
máy em của hàn quốc
android mình không nâng fw lần nào nên đọc bài viết khó hiểu quá huhuhu
xin để lại email hoặc sdt mình liên lạc rồi chỉ mình với
@cuongdaman Bác tải lại Rom khác rồi Install như bt là đc nhé,lỗi đó là tệp bác tải bị hỏng.
@leanh13 vâng để mình thử xem nếu không đc bạn giúp mình tiếp nhé hihih
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả ai quan tâm chủ đề này, hay à do ít người dung nexus s
@nhocwar Chắc do cả 2 ... Bác thấy chủ đề nào về Nexus S cũng chỉ có vài cm thôi k ? 😔
E đang ngâm cứu e này để tậu thêm, cũng lập 1 topic mới nhg chưa thấy ai vào, nản quá
@Loged1010 ông đọc từ trang 1 tới bjo thì lên thần luôn nhé!không cần phải hỏi ai nữa!tất cả các lỗi,bản rom và ứng dụng đều được đưa lên topic !có gì không hiểu thì gọi sđt 0963136894
@loicuiv Anh ơi bản rom nào cho em này là oke nhất ạ...
Hiện tại máy em đang ở 4.1 chưa root....
Anh có link rom và root anh cho em xin với
Em cảm ơn anh nhiều

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nam_pro1102 rom muôn pin ổn chút thì nên xài codename 3.6.0 là được!link thì nhiều lắm tìm ở trong topic này cũng có đấy!còn muốn root thì dễ mà?bạn cứ đọc trong topic này có hết!lâu rồi mình lười tìm lại lắm
@tke.ljar ban oi minh co the xin sdt ban duoc ko.mjnh cung saj nexus s ma ko hieu j lam.ban chj mjnh rom may co duoc ko.minh co xem nhieu chj dan cua cac ban ma ko hieu
Mình cũng tham khảo nhiều bài viết trong 4r, cũng nhiều ý kiến khác nhau. Nhg nói chung bh dùng đt chủ yếu là trải nghiệm thực tế nhiều hơn, vì cấu hình khủng nhưng ko dùng hết công suất cũng phí. S3 hay One X chip lõi tứ nhg mình ko thực sự khắt khe về khoản này lắm, S2 hay GN la nhg máy trong tầm ngắm, nhg nghiêng về GN hơn vì có sẵn ICS
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng M200s có vấn đề là sạc pin chỉ được 96%, đọc qua cái topic do bác nào ấy lập ra cũng bị lỗi thế này thì mọi người bảo là vấn đề là dùng được bao lâu chứ k phải là phần trăm ;)) các bác thấy sao. Thứ 2 là M200s up được Rom cook của i9020 phải k các bác? em có quen một bác sống ở Hàn bên xda cũng dùng M200s, bác ấy làm chuột bạch up rom cook của 9020 lên thì chạy bình thường, em đang băn khoăn k biết có chuẩn không nữa ;))
@KeiBo Em cũng bị giống bác này, sạc mãi chỉ được 98% 😔(
@langthang_demsaigon bác up rom cook đi,hết lỗi đó luôn.dùng codename,slim,parandroid...
@loicuiv Em đang dùng rom cook đây bác ạ, 4.2.2 Captivating 😁
@langthang_demsaigon Là do kernel ko phải do rom.

Sent from my LG-F100S using Tinhte.vn
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chả bit' máy tui là loại nào nưa: sản xuất õ HQ bản QT
Dưới pin dong' đầu tiên ghi là M200S. dòng thứ 3 ghi là GTL9020
Vậy máy em là cái nào ạh
@nhocwar Tên mã là m200s để phân biệt bán ở HQ thôi bác ạ. nhưng cấu tạo bên trong (Phần cứng) là i9020 😁
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy em up rm hay root thì lấy của m200s hay i9020
@nhocwar i9020 hay m200s đều được ạ 😃
@tke.ljar sdtt minh; o984664066 khi nao ban vao gap mong ban chi dum mjnh thank ban
Mình vừa về stock 2.3.6 cho mượt o_O
Caodanhdat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loicuiv Link đó bác :http://www.mediafire.com/?t6wbnkmwy4c6iac
@Caodanhdat e se lam theo huong dan!e con khong biet may minh co cwf chua nua?nhung cu lam thu thoi!
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loicuiv http://www.mediafire.com/?t6wbnkmwy4c6iac của bác đây 😁
yubakyun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KeiBo Làm sao để tránh hao pin vậy bạn..Máy mình cũng gần giống như bạn..
Mai E đi lấy em nexus s của bác Trung ,sẽ có thời gian vooc em nó .
Chuyển từ ios qua và chiếc android đầu tiên là nexus S.
Cá nhân E thấy glx s1 không thể = nexus S đc.
@tke.ljar 4tr450 chắc là hợp lý. Bạn ở đâu. Hnao mình ngồi tán Phét. Với máy android minh k biết cách test lỗi máy cũ. Mình sn 90
@chebonmua Haha, em mua 45, fullbox, máy màu trắng, lnew 100% nguyên seal pk luôn 😁
:DEm ở Hoàng Mai em 96 thôi o_O
@tke.ljar Cũng mới mua thôi phải không .Màu trắng thì khác mỗi cái nắp lưng thôi nhỉ.Phụ kiện thì A k cần lắm ,vì vẫn còn tai nghe của em Wave hồi trước ^^ nexus S thì màu đen đẹp hơn ,nhìn như hòn than 😆
@nhocwar ban co the chi dum minh su dung samsung nexus s ko
Bác KeiBo ơi! Em đang dùng Nexus s. Đã Up 4.0.4 rồi. không phải mình up, có người up hộ, nhưng chưa Root. mình đã làm thử rồi mà mãi không được. giờ khởi động lên kèm theo cả biểu tượng cái khóa cùng với chữ google nữa bực quá bỏ đi kiểu gì, có thể hướng dẫn mình bỏ đi và r o ot lại được không?;)
@tengit cài khóa hiện ra nghĩa là máy unlock bootloader rồi,
còn root thì bác làm theo cái này là xong :
http://www.tinhte.vn/threads/1091164/
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tengit bác dùng Nexus S cụ thể là loại nào hả bác. M200 ủa Hàn Quốc hay i9020/23? nếu bác dùng M200 tối em tìm link của Rom gốc 4.0.4 IMM76D bác up thử xem sao. còn cái Gôôgle+khóa giống như logo sámsung hay các logo của hãng khác thôi ba s. Nexus S của gôogle nên có thôi 😁
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tengit bạn là theo đây là đc
Em root được ICS 4.0.4 của M200s nè bác.
TH1: Máy bác có CWM chưa, nếu có rồi thì bác tải tệp em đính kèm bỏ vào máy, sau đó vào chế độ recovery rồi chọn install zip from sdcard->chọn file vừa tải về-> yes-> đợi một chút rồi reboot là root được rồi.
TH2: Nếu máy bác chưa có CWM thì bác tải công cụ theo link này về để dùng fastboot cài CWM cho máy Android Nexus S. Tải về rồi thì bác giải nén nó ra bất kỳ ổ nào cũng được, em khuyến khích là ổ D. Tiếp đến bác tải file CWM này về green.img. bác copy file green.img vừa tải về vào rồi paste vào folder tools của cái công cụ tải về ở trên. Tiếp đến cắm máy vào cổng kết nối->đưa máy về trạng thái bootloader-> vào folder Android Nexus S vừa tải về->tools->CMD.bat-> gõ fastboot flash recovery green.img, đợi một chút để nạp CWM cho máy. Sau đó bác cầm máy và chọn Recovery và làm tiếp theo như TH1. Sau khi root xg máy rồionthì bác cài Root eplorer về máy, cài đặt rồi vào vào root explorer/chuyển R/W->R/O(phía trên cùng)/chọn system->etc-> đổi file install-recovery.sh thành install-recovery.sh.bak(đổi như vậy để không bị mất recovery mỗi lần reboot máy). sau đó bác lại cài lại CWM như TH2 để tiện sử dụng.

Sorry bác, em hướng dẫn hơi dài và khó hiểu, có gì bác thông cảm
Cho mình sửa chỗ bài này của bạn nha:
"cài đặt rồi vào vào root explorer/chuyển R/W->R/O" thay vì các bạn đổi thành R\O thì phải đổi thàng R/W rồi các bạn nhấp và giữ file, rồi chọn permissions, rồi bỏ dấu tích của cột READ, rồi mới đổi tên được
Cám ơn vì đã huóng dẫn KeiBo
@nhocwar
😃​
thêm nữa, up lên rom 4 rồi. nhưng nhận diện khuôn mặt rất khó. hay tại tối trời không biết. và bác nào dùng rồi có thể chỉ cho em biết cách zoom ảnh khi chụp không, em không làm được hay rom 4 không có nhỉ?. pin hơn tốn. thi thoảng bị mất sóng, không rõ là do đâu. cao thủ nào chỉ giáo giúp em. thanks
@tengit Nhận diện làm gì bác, cứ slide bình thường thôi 😁
Còn camera mặc định không có chế độ zoom nhé, thích zoom thì cài camera fx, camera 360, ... vào. ok !
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
tools để fastboot Nexus S của em bị lỗi, các bác vào topic này để dơwn ha http://www.tinhte.vn/threads/1091164/ Android Nexus S ấy ạ 😃
haha, trắng thì viền máy cũng màu trắng 😃​
e cũng thích đen, nhg có mỗi con này fullbox​
A chỉ thích trắng kiểu ip4,trắng hết mặt trước nữa 😁
Mới sang android thành ra có mỗi cái danh bạ nó cũng đồng bộ tùm lum cả email yahoo 😆
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người biết chỗ nào bán skin cho Nexus S ở Hà Nội không? Bao nhiêu tiền một miếng ấy nhỉ ;))
@KeiBo skin ? what ?
KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.gelaskins.com/store/phones/Google_Nexus_S/collection/Most_Popular như thế này đó em (mình sinh 91 😁) là miếng dán mà có thể dán được các mặt của máy đó.
Mà có bác nào biết làm cho máy từ ODEX sang DEODEX được không? em đọc thuật ngữ này rồi mà không biết cách nào để làm máy thành Deodex. Máy được chuyển qua Deodex được bên xda hỗ trợ nhiều về theme và một số thứ nữa :D
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chebonmua không bít nữa, mình xài 4.0.4 thấy bt mà, bạn cài mấy cái ứng dụng tiết kiệm bin dó
@nhocwar Mính sạc full lúc 7h10' sáng, ban ngày đi làm nghe gọi + nt + wifi, đêm đến lúc ngồi xem đá bóng thì còn 18% ( mở máy phần setting - pin, thì báo đã sử dụng là 21h11', nếu dùng bt thì mình nghĩ là đc tròn 1 ngày). Mà máy mau nóng quá, hix
@anhnt610 Nhưng đấy là b chỉ dùng với wifi chứ. Để nguyên cái.3g thì ngốn thật. Mà phần mềm nào để tk pin vậy mọi ng. Baterry pro hay cái xóa ứng dụng ẩn thì sao. Mình chỉ thấy lúc.vừa sạc vừa dùng thì nóng. Còn bt thì ấm ấm. Root máy.sẽ.đỡ tốn pin phải k ?
@chebonmua Vì mình dùng wifi công ty nên cũng ko dùng đến 3G, chứ nếu bật 3G thì có khi đến lúc về đến nhà thì hết pin. Nói chung nếu lướt web và chơi game nhẹ thì máy ấm ấm, mấy game nặng thì ko quá 5' máy nóng tưng bừng rồi. Cá nhân mình nghĩ để chế độ tự động sáng màn hình có khi còn tốn pin hơn vì máy phải liên tục chuyển chế độ sáng.
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy nên tắt chế đột auto độ sáng, nên để ít widget, tắt mạng khi không sử dụng, tắt đồng bộ hóa, nếu cài FACEBOOK thì vào setting tắt chết độ tự động cập nhật, thông báo, cài mấy cái ứng dụng như juicedefende rultimate battery save,... còn mấy cái nữa không nhớ, hình như là root là 1 phần chủ yếu là bạn xóa ứng dụng ko cần thiết vs cài thêm ứng dụng thôi
Hạn chế bật 3g và tắt đồng bộ mình thấy giảm hao pin hẳn.Còn giảm ánh sáng xuống thấp thì ra ngoài trời nhìn màn tối mù mù cứ như k có amoled

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019