[Computex 2012] Trên tay quyển sách biến hình Transformers Book từ Asus

sonlazio
5/6/2012 0:21Phản hồi: 134
[Computex 2012] Trên tay quyển sách biến hình Transformers Book từ Asus
Asus gọi dòng máy tính bảng của họ là Transformer và họ vừa mở rộng thương hiệu đó ra thành nhiều dòng sản phẩm mới dưới những tên gọi khác nhau, Transformer AiO cho máy tính tất cả trong một và Transformer Book cho máy tính xách tay. Hiện tại chỉ những sản phẩm cao cấp nhất của Asus mới có tên gọi Transformer, ngay cả 2 chiếc máy tính bảng có khả năng biến hình khác là Tablet 810 và 600 cũng không thuộc dòng sản phẩm này.

Nếu như trước kia, các tablet Transformer có một đế phụ kiện đi kèm thì bây giờ chiếc đế đó đã trở thành một phần chính của Transformer Book. Sản phẩm với cái tên tiếng Việt rất kêu là quyển sách biến hình này gồm 2 phần rõ ràng, màn hình chính chứa luôn cả vi xừ lý Intel Core i7, 4GB RAM, bo mạch chủ, pin và ổ cứng/SSD và phần bàn phím phía dưới chứa một vài cổng giao tiếp bổ sung, pin thứ 2. Tuy có cấu hình rất cao nhưng Transformers Book vẫn nhỏ gọn và mỏng hơn khá nhiều so với chiếc Transformers đời đầu của Asus. Hơn thế nữa, Asus cũng cho người dùng khá nhiều lựa chọn với 3 kích cỡ màn hình 11,6", 13" và 14" độ phân giải Full-HD, panel SuperIPS+, tức là đủ cả 3 kích thước khuyến cáo từ Intel.

Ngoài ra, Asus còn cho biết Transformers Book sử dụng các công nghệ âm thanh do bộ phận Golden Ear của họ hợp tác với B&O chế tạo. Hiện tại thì chúng ta vẫn chưa biết giá bán cũng như ngày ra mắt của Transformer Book.

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó nghe quá TT_TT
giá ra sao nhỉ
@buzz.173 tương đương cái LapTop thứ dữ
Mr.Quysanta
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết giá cả thế nào vậy. rất là đẹp và di động.
nhìn đẹp thật.mình ước ao có con latop có cảm ưng từ lâu rùi
mỏng quá trùi ui.i7 cho vào có tí xíu nó có nóng hem nhỉ?
Hay nhỉ? Bây giờ cái tên Transformer được mở rộng ra trên các sản phẩm khác. Có khi nào cả màn hình cao cấp của hãng cũng lấy tên này k nhỉ?
Thiết kế khá giống Mac Air....
@rinvn Vân cũng không cần nói ra đâu
@rinvn bác này bị bị bệnh FAN CUỒNG HEHE, HỄ THẤY CÁI GÌ BÓNG LOÁNG ĐẸP LÀ GIỐNG APPLE. HỄ BÁC THẤY AI ĐẸP TRAI LAI PHÁP bất kể màu da chủng tộc THÌ BÁC TỰ NHẬN SAO CHÉP VẺ ĐẸP TRAI CỦA BÁC CHẮC
@rinvn Mình rất thcish suy nghĩ của bạn. Nhìn bạn cũng giống 1 ai đó (cái gì đó hay con gì đó) mà mình thấy rất quen nha. :p
mqking
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghê thật máy core i7
Máy đẹp 😃
fogy0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp , giống mac air quá , i7 mà mỏng thì chắc nóng lắm đây
tjjjjj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fogy0 đụng cái gì cũng Mac là sao nhỉ...vãi
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng cùi rồi. Vuốt mãi chả thấy xi nê gì hết 😃
musicworm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@n.kien Bác cài win8 đi rồi thấy vuốt ntn nó mới có tác dụng. Cái start page của nó có 1 trang màn hình thì vuốt đi đâu?
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@musicworm Nhìn kỹ lại đi xem 1 hay 2 trang. Còn win8 thì tôi cài từ bản Developer Preview tới giờ là Release Preview rồi nhá
@n.kien :eek: bác vuốt ở đâu thế, hàng chưa về VN mà, đừng nói bác tham dự computex ở ĐL nhá hay tở ra nguy hiểm o_O
@quyhuy135 Ý bác ấy nói là xem đoạn video đó, nhưng tại bác ấy xem ko kỹ rồi phán bừa, ngta chỉ quơ qua quơ lại thôi chứ có chạm tới cái màn hình đâu rồi bác ấy lầm tưởng vuốt mãi chả si nhê. Buồn đời cho những kẻ có mắt để trang trí
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Nói gì chịu nghe
Chắc chắn đây sẽ là con laptop tiếp theo của mình. Mong chờ từ lúc giới thiệu Windows 8 rồi
lathangthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này ra toàn con máy đẹp, cơ mà vẫn chưa có khả năng để mua...hix
hình cái nêm
hongdang158
ĐẠI BÀNG
12 năm
Video của bác kiểu j mà chẳng nghe thấy bác nói j hết.Toàn nghe cáo thằng Loàn Đai kia nó chém
Chả biết chạy core i7 làm gì, chỉ cần i3 hoặc thậm chí là chip đời cũ core 2 solo thôi cũng đã đủ ăn đứt đuôi bọn chip di động này nọ rồi...
@nguyenvantrung241090 Chip đời cũ thì sẽ nóng hơn, máy sẽ không được mỏng thế này
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenvantrung241090 Là do tiết kiệm điện và kích thước VXL thôi, dòng Ivy tiết kiệm điện hơn và nhỏ gọn hơn.
favorsight
ĐẠI BÀNG
12 năm
i7 + win 8 thì giá sẽ chát và nồng đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019