[Computex 2012] Bộ 3 máy chiếu LED nhỏ gọn, tuổi thọ cao của Asus

dihuta
6/6/2012 0:45Phản hồi: 56
[Computex 2012] Bộ 3 máy chiếu LED nhỏ gọn, tuổi thọ cao của Asus
Tại khu vực triển lãm của Asus, mình bắt gặp 3 chiếc máy chiếu LED với kích thước rất nhỏ gọn, chiếc nhỏ nhất có thể đặt vừa vặn trên bàn tay. Ngoài ra thì chúng còn có thể đọc được nội dung trực tiếp từ thẻ nhớ, USB nhớ, bóng đèn tuổi thọ cao với thời gian hoạt động lên đến 30.000 giờ, khoảng cách chiếu giữa máy và tường ngắn chỉ từ cần từ 0.4 - 0.6m nhưng vẫn cho được kích thước trình chiếu từ 80 - 155 inch.

Cả 3 chiếc máy đều được thiết kế dựa trên công nghệ 0.45" DLP, nguồn sáng RGB LED, độ phân giải XVGA 1280x800, được trang bị các cổng kết nối như VGA, DVI, HDMI VG-In hoặc Composite Video.

Bộ 3 máy chiếu này cũng được tích hợp loa, đầu đọc thẻ và khe cắm USB nhớ để dùng ngay cả khi bạn không có máy tính. Bạn có thể lưu vào các nội dung ở những định dạng như PDF, Word, Excel, PowerPoint, hình ảnh, video FLV, nhạc MP3, OGG, Wave,... máy chiếu sẽ nhận được và cho phép bạn chọn phát chúng lên màn chiếu.

Một vài thông số khác:

P1M
  • Mức sáng tối đa 200 ANSI Lumens
  • Độ tương phản 2000:1
  • Khoảng cách máy chiếu và tưởng: 0.5 - 3m
  • Kích thước chiếu lên màn: 20 - 120 inches
B1
  • Mức sáng tối đa 500 ANSI Lumens
  • Độ tương phản 3500:1
  • Khoảng cách máy chiếu và tưởng: 0.6 - 2m
  • Kích thước chiếu lên màn: 25 - 155 inches
H1
  • Mức sáng tối đa 1000 ANSI Lumens
  • Độ tương phản 3500:1
  • Khoảng cách máy chiếu và tưởng: 0.9 - 2.4m
  • Kích thước chiếu lên màn: 23 - 80 inches
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuaunsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
web tinhte.vn lag quá, như đang bị tấn công DDOS vậy cả ngày hôm nay rồi:rolleyes:
tjenkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuaunsky uh lag thật,F5 cả chục lần mới zô =='
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuaunsky lam gi ghê zậy bác.chắc tại vì update thông tin liên tục từ computex liên tục đó mà
daxuti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuaunsky đang nâng cấp ipv6 thì phải . trang nào cũng lag vậy à 😔
@tuaunsky Với việc địa chỉ IP đã đến lúc cạn kiệt, giao thức IPv6 sẽ bắt đầu được áp dụng để giúp cho Internet có thể tiếp tục phát triển, bắt đầu từ chiều ngày hôm nay, 6/6.

Trong khi quá trình chuyển đổi từ IPv4 lên IPv6 đang diễn ra, người dùng Internet sẽ phải đi qua một cổng chuyển tiếp trước khi có thể truy cập vào một trang web chưa được cập nhật (vẫn sử dụng giao thức IPv4 cũ), làm cho việc lướt web trở nên chậm hơn.
@tuaunsky Ko chỉ hôm nay đâu bạn à
ko biết mấy em này hưởng thọ đc bao nhiêu mà ghi tuổi thọ cao.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao nó bé bé thế???
chaudizai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết giá mấy em nó khoảng bao nhiêu không ? Thanks!
Cái máy chiếu con con này mà tích hợp vào máy sách tay thì khỏi cần màn hình nữa. Chỉ lo phát triển phin thôi
nhỏ mà có võ 😁 tinhte lag thật 😔
nhỏ mà có võ 😁 tinhte lag thật 😔
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
hay thật đấy không biêt giá khoảng bao nhiêu ?😃
ASUS RA CÁI NÀY SAO CÁI GÌ CŨNG TRÚNG Ý MH HẾT
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@palmbinhlove ở đời mà !!! bác có ý tưởng gì hay hay thì kiếm đối tác bán sớm đi !!! để ý tưởng 1 tháng sau là người ta cướp mất thôi !!! ^^
đẹp quá ! 😁

Cái ở công ty mình đang xài mua cách đây 4 năm, to bằng cái CPU máy PC 😆 lại hay phải mang đi lòng vòng. Đề xuất mua con này thay là vừa !
haxua83
ĐẠI BÀNG
12 năm
@voldemortvdk Híc bác nhầm ko vậy? To bằng CPU sao "to" thế?
rất tiện cho ai hay đi công tác nhưng độ bền và tuổi thọ cần xem lại 😁
meoden
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp thật, asus càng ngày càng nhiều sp hay, ma mình chưa dùn sp nào của asus nhung bạn bè dùng thấy cũng ngon,,,,,,,

Noa bảo Not Touch mà sao bác duhita vẫn cầm đc trên tay nhix.......
hthang38
TÍCH CỰC
12 năm
Người ta đã đề " Do not touch" mà bác Dihuta vẫn "Sờ mó hàng" để anh em tinh tế biết đến sản phẩm. Thật đáng ngưỡng mộ bác! :d
trinhvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không chiếu cái màn hình coi nó nét như thế nào nhey! Mua cái coi Euro nào 😁
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn là của asus nhỉ ??? ( đa số )
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@CuHanhTay computex sân nhà của asus mà.mặc sức mà phô trương thôi.
cái này làm rạp chiếu phim tại gia có được ko anh em?
Máy em vô tinhte bình thường mà...😃
@blooding2000 mạng nhà bác trắc tốc độ cao lên k ảnh hưởng, nhưỡng web khác em vẫn lướt bt có tinhte.vn hơi lag thật:oops:
@blooding2000 lag tung đích kên nè!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019