QUICK OFFICE BETA - PRE 3 ĐỪNG UPDATE NHÉ!

6/6/2012 3:45Phản hồi: 3
Sau khi nhận được thông báo update Quickoffice beta. Mình nhanh tay ấn update (pre 3) và... thế là quickOffice của mình đã đi tong.

Giờ không thể sử dụng được nữa. Mọi người lưu ý nhé.

Update, mình đã sửa và sử dụng lại được như cách 1 hướng dẫn dưới đây.

Trong Webosnation có thông báo mà mình chưa có đọc.
Ở đây có hướng dẫn các bạn đã update cách khắc phục:

If you happen to be of the update zealous type and already hit the download command, only to find that the download failed, QuickOffice no longer works, and the App Catalog is getting wonky on you, never fear, for the fix is easy. Just delete QuickOffice (Opt + tap on the QuickOffice icon, tap Delete) and restart your phone. QuickOffice will be reinstalled from the memory on reboot and everything will be back to normal.

(Các bạn đã update thì cách chữa như sau:
1. Nhấn phím Option (hình chữ nhật trắng bên góc trái phía dưới bàn phím) và click vào biểu tượng Quickoffice và nhấn delete nó. Sau đó khởi động lại để máy tự cài đặt Quickoffice như bình thường. Vậy là sài được thôi nhé.
Nguồn: http://www.webosnation.com/quickoffice-beta-update-dont-download-it
2. Cài lại bằng file ipk (hoặc coppy thư mục quickoffice) trước đây các bạn đã lưu vào vị trí cũ nhé.

Chúc vui...
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

solar.
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn bạn đã chia sẻ 😃
nhưng cách sửa chỉ rất đơn giản thôi bạn vào lại mục update ( Software Manager ) nó sẽ hiện ra 2 dòng: "download fail""don't update" thì nhấn vào "don't update", Quickoffice của bạn sẽ trở về phiên bản cũ và bạn lại dùng đc bình thường 😃
Thân 😃
Mình đã dùng lại được bằng cách 1 rồi, bạn nào đã lỡ tay update hãy thử cách của bác Solar nhé, có vẻ đơn giản nhất đấy 😃
viethack911
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bữa trước game với app báo update từa lưa chẳng xài đc
tks mấy thím ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119