[Thủ thuật] Hướng dẫn cách full unlock Lumia 710 toàn diện nhất

tuấn anh 37
10/6/2012 6:42Phản hồi: 855
[Thủ thuật] Hướng dẫn cách full unlock Lumia 710 toàn diện nhất
[HOT] Hướng dẫn cách Fully Unlock Lumia 710 toàn diện nhất
Các bạn tự chịu trách nhiệm về việc làm của các bạn, nếu sai sót dẫn tới chết main mình không chịu trách nhiệm!

Chào các bạn,

Trước tiên vào đây, bấm like cái cho nó vui đã: https://www.facebook.com/HoiNokiaLumia

Như chúng ta đã biết một chiếc điện thoại Lumia 710 nói riêng và dòng Lumia nói chung khi chưa được Fully Unlock (một khái niệm tương tự jailbreak trên Iphone) thì không thể cài ứng dụng trực tiếp từ IE, từ máy tính, không cài game ..... hay app ..... được, không thể gửi và nhận file qua Bluetooth...Nói chung là rất hạn chế can thiệp sâu vào trong hệ điều hành.

Vì thế TuanAnh37 sẽ hướng dẫn các bạn fully unlock điện thoại Lumia 710 của các bạn, riêng các dòng khác chưa có boot Qcom nên TuanAnh37 không giới thiệu.
Link thư mục:
Code:
http://www.mediafire.com/?4hozhbm09s05e
Với phương pháp mà TuanAnh37 giới thiệu cho các bạn sau đây chúng ta có thể Install/Restore bootloader từ Nokia DLOAD sang Qcomm và từ Qcom về Nokia Dload, giúp restore về ROM gốc nữa nhé.

Các bước chuẩn bị và thực hiện:

Yêu cầu: Cài Nokia Care Suite

Lưu ý:Trước khi cài NCS thì tải thư viện này về cài lên đã

Install VC++ 2005 SP1 Redistributable ở đây
Install VC++ 2010 SP1 Redistributable ở đây

Khi cài NCS tùy theo hệ điều hành XP khác Win7, nếu nó yêu cầu 1 số thư viện hỗ trợ khác nữa thì nó xuất hiện hộp thoại có đường link thì các bạn bôi đen đường link đó và copy qua IDM để tải về rồi cài thư viện mới tải về xong, sau mỗi lần cài thư viện các bạn lại cài NCS, nếu vẫn báo cần thư viện tiếp thì ta làm các bước như lúc đầu rồi cài NCS, mình nhác up file nên các bạn chịu khó nhé, mấy file đó cũng nhẹ thôi! 😁

Bước 1. Unlock bootloader từ DLOAD sang Qualcomm: Mặc định dòng Lumia 710 ở VN sẽ có boot DLOAD nên chúng ta cần chuyển sang Qcomm mới flash ROM được, bạn nào đã có Qcomm boot rồi thì không cần thực hiện bước này mà chuyển qua Bước 2 flash ROM luôn.. Nếu kiểm tta mà đã có Qcomm thì các bạn tháo Pin ra rồi lắp lại mở máy lên mới flash ROM được nha.

- Cách kiểm tra đã có boot Qcomm hay chưa: Tắt nguồn điện thoại, bấm và giữ nút Vol + đồng thời cắm cáp USB vào máy tính đến khi điện thoại rung nhẹ thì thả tay ra, nếu xuất hiện thông báo hỏi Format hay không thì các bạn bấm Cancel nhé, nếu bấm Format điện thoại của các bạn sẽ thành cục gạch. :D

Quảng cáo

-Nếu không xuất hiện thông báo này thì các bạn phải install Qcomm boot theo hướng dẫn dưới đây.

- Download bộ công cụ cho bước này:
- Download xong các bạn giải nén file nsspro_0.48.zip ra 1 thư mục riêng, ví dụ TuanAnh37 giải nén ra có tên thư mục là nsspro_0.48rồi chạy NSS Pro.
Xem video hướng dẫn:​
(Vấn đề Restore bootloader từ Qcomm về DLOAD cũng tương tự, ta chỉ việc nhấn Restore thay vì nhấn Install)
-Vậy là TuanAnh37 hướng dẫn xong bước unlock Bootloader cho Nokia Lumia 710 rồi nhé!​
Bước 2. Flash ROM cook: ROM cook là các bản ROM được bào chế thêm bớt các tiện ích, công cụ,...TuanAnh37 sẽ giới thiệu với các bạn bản RainbowMod bên XDA nhé.
Download các công cụ cần thiết: Flash ROM cũng có thể dùng NSS Pro, nhưng TuanAnh37 giới thiệu 1 công cụ đơn giản hơn rất nhiều, đó là Lumia 710 Downloader (TuanAnh-LumiaFlash trên Mediafire)​
Based on: 1600.3036.8858.12460
OS version: 7.10.8858

Link: http://d-h.st/rxU

Quảng cáo

Các bước thực hiện:

- Giải nén bản ROM đã download về ra 1 thư mục riêng, giải nén file Lumia 710 Downloader.zip
- Tắt nguồn điện thoại, bấm và giữ nút Vol +, cắm cáp USB vào máy tính. (Chú ý, nếu có thông báo Format thì bấm cancel nhé)

- Chạy file Lumia 710 Downloader.exe với quyền Administrator (click phải chuột vào file Lumia 710 Downloader chọn Run as Administrator). Click vào Download ROM to Nokia Lumia...để chọn nơi chứa file ROM RainbowMod nhấn Ok và ngồi chờ.

- Xem video hướng dẫn:

- Xong bước này các bạn rút cáp ra, tháo pin rồi lắp vào, nhấn và giữ đồng thời nút Vol down+Camera+Power đến khi máy rung nhẹ thì thả nút Power ra, vẫn giữ 2 nút kia tới khi hiện Windows Phone thì thả ra và hưởng thành quả.​

- Một số trường hợp sẽ cần key avtive, một số máy không cần nên khi Fully Unlock xong các bạn click vào đây bấm vào: "General Inquiries about Microsoft Products and Services or Genuine Advantage Questions" rồi chém😃 gió với nhân viên của Microsoft để xin key active nhé, chém vài câu nó send code ngay ấy mà!

- Vì cách này không có bản backup9.nb nên mình không hướng dẫn get key tự động nhé!

Vậy là TuanAnh37 đã hướng dẫn xong việc fullyunlock Lumia 710 1 cách toàn diện từ bước Install bootloader cho đến flash ROM, tuy dài những khi thực hiện thì chỉ mất 10-15 phút thôi các bạn nhé.

Chúc các bạn thành công và có những chia sẻ, khám phá thú vị về Windows Phone,

PS: Nhắc lại lần nữa, các bạn tự chịu trách nhiệm về việc làm của các bạn, nếu sai sót dẫn tới chết main mình không chịu trách nhiệm!

-----------------------------------------------
Viết bài hướng dẫn kỹ rồi, ai không làm được mất phí ráng chịu!
855 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam22
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết chất như vậy mà không anh em nào có nokia 710 vào làm chuột bạch đi
@Lam22 Có thể bây giờ chưa đủ độ hot, nhưng hy vọng sau này anh em sẽ cần. 😃
@tuấn anh 37 cho xin địa chỉ mình mang máy qua giúp mình nhé
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
Ai chết trước đi 😁
@baam Bạn dùng máy gì, yahoo dưới chữ ký của mình đó.
baam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuấn anh 37 mình dùng lumia 710 bạn ah
@baam ok, qua yahoo mình tiến hành.
@tuấn anh 37 Anh Tuấn Anh cho e xin chút time của a vào ngày chủ nhật dc ko?
E thấy sợ sợ ngay từ buớc đầu vì nhỡ mình làm sai lên chưa chuyển và ko biết thì chết e.
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Tuấn Anh ơi cho mình hỏi cái nếu máy Lumia 800 thì có chuyển được Dload sang Qualcomm theo cách bạn nêu ở trên không?
@ghekua trả lời ngay và luôn, là ko 😔, vì cái fw chứa boot qualcomm kia là dành cho máy 710
@ghekua Hiện tại Lumia 800 đã có thể unlock nhưng hơi phức tạp, mình thì không có máy test. Cách này chỉ áp dụng cho Lumia 710 thôi bạn nhé.
@tuấn anh 37 bạn có thể cho mình link hoặc hướng dẫn về cách làm trên lumia 800, tks bạn rất nhiều
@noname03_vn Hoàn toàn không dễ dàng, phải bung máy và cần box.
Em xin báo danh làm chuột banchj và đã OK. giờ con 710 của mình cài games vèo vèo 😁:D:D
@vagabond113vn Chúc mừng bạn. 😃
da thành công.hehe
Screen Capture (2).jpg
Screen Capture (3).jpg
Screen Capture (4).jpg
Screen Capture (5).jpg
Screen Capture (6).jpg
Screen Capture (7).jpg
Screen Capture.jpg
@ladykikler_2841993 Chúc mừng bạn nữa nhé!
@tuấn anh 37 sao mình không giải nén RM-803 ra được zạ ???????
angel_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ladykikler_2841993 cho m hỏi cái thư mục
nsspro_0.48\loaders\special\wp7
này ở đâu thế cop kiểu j
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
Nếu e ko nhầm thì lu8 fải unlock wa lap chạy ubuntu v.v.. Và v.vv... Hehe cứ từ từ Wp kũg sẽ thừ lừ
-Sent from my Lumia 900 AT&T - Using Tinhte.vn-
@Kowboy Cứ từ từ rồi sẽ có hết bạn ah. 😃 Trước đây vẫn flash 710 trên ubuntu mà, rồi cũng có tool trên win cho anh em dẽ làm.
Jb xong cài game ở đâu hả bác ? có appstore giống ip hay market giống androi k ạ ? e mới bán 4s đang chuyển hướng quá wp dùng
@anhbangbn Up rom thì làm theo hướng dẫn trong bài của anh, bước 2.
anhbangbn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuấn anh 37
@tuấn anh 37 bác cho em lại cái link, link die rồi
@tuandhht Link sống mà em, trong folder ấy.
Anh em like mạnh và fuly unlock mạnh đi nào.
@FanNokia99 Bây h tính sao các anh? K tải game đc nữa r :(
@tuấn anh 37 link download RM-803.part1.rar và Link SkyDrive: http://sdrv.ms/QtMYpe không còn sử dụng được nữa, bạn Tuấn Anh sửa lại link giùm nhé
@qh28128x Buồn cười, link SkyDrive để làm gì.
chjpmunks
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 37 dân ngệ an mình 😁
@chjpmunks Hì, chào đồng hương. ')
hix có ai Jb xong thì bị marketplace không cho updeta nữa giống mình không
@nguyenvietduc13121992 Nhập code active chưa bạn?
@nguyenvietduc13121992 cài apps lậu hả bạn, thế thì up bằng niềm tin thôi 😃
Ứng dụng ..... thì vào bazaar mà upate, còn trên MP thì free mới update đc.
unlock thì sau này có được up lên Win 8 không nhỉ ?
@DucDungWP câu hỏi hài hước 😃, ai giờ cũng đang tự hỏi wwp7.5 có dc lên wp8 ko cả bạn à
@DucDungWP Bài hướng dẫn có nói là restore boot và flash về ROM gốc. Lên được hay không còn tuỳ anh Mai và chú Nô. 😁
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
cố gắng duy trì topic nha bác. em sẽ lấy máy gấu nhỏ mần mới đc. mần cũng đủ thứ ùi... từ thượng vàng đến hạ cám... nên ko run tay lắm..hihi. toàn làn theo hướng dẫn ko mừ.. mà sao mí pác giỏi thế nhỉ... hihi :rolleyes:
@minhon88 Có ai đem con bỏ chợ đâu bạn.
Trôi quá. 😁:D:D
@congthuan máy pạn hàg chính hãng hả
@congthuan z là unlock là ko cần còn chưa unlock phải cần đúg ko
@FanNokia99 uh fpt
@FanNokia99 cái đó mình chịu pm tuan anh ý
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
đang mày mò tải mí cái soft cần thiết về mần thịt em nó nè bác. hihi :rolleyes:
Các pác ơi, sao khi cài Nokia care suite thì hiện lên 1 bảng để dòng này "please install microsoft vc++ 2010 distributable", xong e nhấn "next", sau đó nhấn "finish" là tắt lun, ko cài được. Vậy giờ e có thể bỏ qua mục "yêu cầu" bên trên của pác Tuấn Anh được ko nhở? Các pác chỉ giúp e với!! thanks!!
@baotrong1991 Đã yêu cầu rồi còn đòi bỏ qua. :|

Copy cái link mà nó thông báo, tải VC++ về cài lên rồi ài lại thằng kia.
@tuấn anh 37 hi. e cài xong ùi, giờ tới chỗ chạy file Nsspro bị lỗi! Sao pác?
@baotrong1991 Lỗi gì nữa, lỗi gì phải nói cụ thể hoặc up hình lên chứ nói thế ai biết được. :-<
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này có làm được trên con lumia 610 không vậy bác ?😔
@vinamin Không nhé!
chạy file Nsspro hiện bảng báo lỗi có chữ "EAccessViolation" đó pác!
@baotrong1991 Qua Y!M Teamviewer cho nhanh nào, có mấy phút nghỉ trưa thôi, nhanh nhé!
@tuấn anh 37 alo^
@baotrong1991 Y!M: mr.tuananh37
@tuấn anh 37 sao roài pác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019