Apple bắt đầu nâng cấp một số ứng dụng Retina cho MacBook Pro mới

Didu
12/6/2012 7:6Phản hồi: 57
Apple bắt đầu nâng cấp một số ứng dụng Retina cho MacBook Pro mới

MacBook Pro 2012 ra mắt với màn hình độ phân giải cao gấp 4 lần đồng nghĩa các ứng dụng phải được cập nhật để hỗ trợ cho màn hình Retina Display này. Apple đã đi đầu bằng việc cập nhật một số ứng dụng do họ phát triển như Aperture, Mail, Safari hay Final Cut Pro. Việc hỗ trợ Retina Display đồng nghĩa chất lượng hiển thị sẽ rất sắc nét và mịn màng, không chỉ tăng chất lượng hình ảnh, công nghệ Retina còn giúp ký tự, chữ viết trên màn hình thật hơn bao giờ hết. Đối với ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh Aperture, bên cạnh hỗ trợ Retina Display, Apple còn thêm vào một số tính năng chỉnh sửa ảnh cơ bản cho người sử dụng.

Ngoài ứng dụng từ Apple, một số ứng dụng từ bên thứ ba cho OS X cũng đã bắt đầu được nâng cấp như Adobe Photoshop hay AutoCAD, hai ứng dụng liên quan tới chỉnh sửa hình ảnh và thiết kế. Ngoài ra, Diablo III cũng đã có phiên bản mới dành cho các game thủ nền tảng OS X. Trong tương lai gần, sẽ còn nhiều ứng dụng dành cho OS X được cập nhật để hỗ trợ màn hình Retina Display độ phân giải 2880 x 1800 điểm ảnh.

Nguồn: Apple
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình vừa báo update 4 cái kia xong,hết 1,4Gb file update luôn
sướng thật, dân đồ họa mà sài Retina Display thì phê lòi
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
màn hình các sp của apple đẹp và khá ổn định 😃. các hãng khác lại phải đau đầu rồi
@CrystalShield Chuẩn, SS là chuyên gia sao chép mà😁
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CrystalShield Bác nói SS copy các khác thì em còn nghe được. Chứ bảo SS copy quả màn hình độ phân giải cao này thì bác hơi bị nhầm đấy.
Nên nhớ màn hình các thiết bị Apple phần lớn do SS sản xuất đấy
Việc nâng cấp phần cứng, cấu hình thiết bị là xu hướng bao năm nay của ngành công nghệ rồi chứ ko phải mới do Apple đi đầu đâu bác ah
@tung3tvn
Tôi nói SS copy khi nào.....................
Thì chả phải bạn nói đó là xu hướng sao.......... thế tui nói SS tung ra thì có sai à.

Tui ko có nghĩ SS ăn cắp..........Cơ mà........ tui cũng thích cách nghĩ của bạn.............

Nhưng mà........ thí dụ như tui nghĩ ra 1 loại xe nào đó, cái tui đặt bạn gia công những bộ phận theo ý của tui, vậy là tui phát minh ra cái xe hay bạn phát minh ra cái xe............
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@tung3tvn chip vs màn hình có thể là do samsung hoặc 1 số hãng khác cung cấp, nhưng vẫn do Apple thiết kế nha bạn, đừng nhầm lẫn. 😃
xem full hd 1080p trên cái màn này có lẽ cũng mờ.
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
12 năm
MP13' 2012 khi nào có hàng vậy mấy pác?
nãy h update iPhoto, rồi iMovie, ko biết phải dành cho retina display ko 😔
nặng quá :((
trong khi mình chỉ cần up itunes
@allianzboys máy bác ko có màn hình retina , tự nhiên up lên chi cho mệt 😁
Bao giờ Itv có retina lúc đó mới là khủng , mong chờ ngày đó, ngành truyền hình sẽ thay đổi theo apple
linghec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ Diablo III 😁
buihai
CAO CẤP
12 năm
@linghec Chờ cái gì ? D3 có cho OS X từ lâu rồi cụ ạ
linghec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buihai Cụ biết có từ lâu rồi, nhưng đây đang nói tới ứng dụng Retina mới, tức là bản diablo III mới cho mac chứ k phải bản cũ đó cháu ạk
buihai
CAO CẤP
12 năm
@linghec Thế thì cụ mơ đi =)) Thắp cho cụ thêm vài nén hương này.
của mình màn thường up lên nó có khác không nhỉ? nếu ko zoom
Mình đang điên lên đây :|, mới mua con mac book pro 2011 dc có 4 tháng :|
mới coi cái WWDC 2012, coi tới đâu, tức điên tới đó :|
may mak mới mua ipad 3 😁, đỡ tức dc 1 tí :p
êhhhehehehhe
@thongtg_2007 4 tháng còn đỡ, mình thì 2 tuần😔
@Vince91 chúc mừng bác =)))
do cần gấp mới mua thui :(
mak bác tham gia tinhte ko nghe nói về e này ah @@
@thongtg_2007 có nghe chứ bác, mà máy em được người ta tặng:mad:rất rất muốn bảo người ta hẹn cuối tháng 6 hãy tặng mà k dám nói😁

mà hên em cũng như bác được kèm thêm ipad3:D n'en cũng đỡ tủi thân
kaoaye
TÍCH CỰC
12 năm
@thongtg_2007 Tôi cũng đang điên đây,hôm qua thằng con ném con 4s 64gb vào tường,nát bét.Sáng nay,không biết con chó ngao Tây Tạng khuân con Mac pro 17 ra để ở gầm em Mer từ lúc nào?Cứ thế lên xe đi làm,vậy là toi em Mac!Đen thật các bác nhỉ ;)
@Vince91 hazzzz
pít thì để full hox, bán lạ có giá =)))
lấy xiền mua mac 2012
Đang tự hỏi cái retina này mà xài windows k biết có vấn đề gì ko, hình với chữ mà bé xíu vỡ nát ra chắc chết =="
vẫn biết xài osx nhưng mà k có windows k đc ...
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@phongngtuan em cung ban khoan nhu bac',nhung chac chan hinh voi chu ko van de, ma chi ko biet choi game co bi vo~ hinh` ko thoi
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple hầu như là Cty luôn tạo ra tiêu chuẩn để các hãng khác phải chạy theo
Retina thì ngon thật đấy nhưng không biết nếu cài windows thì nó sẽ thế nào nhỉ. Chắc là cũng như thừa
@vietcuongk54 Xài mac rùi ít ai cài win cần thiết lắm mới cài thôi như mình thì chì mac thui
Em dùng Mac chỉ để giải trí còn phần mềm chuyên ngành thì Mac lại không có nên không có win coi như chỉ đi chơi chứ không đi học 😁
@vietcuongk54 Thì cài win vào đi, còn nếu ko thì khỏi mua máy Mac, mua máy Win phục vụ công việc là tốt rồi.
chả để làm gì. Ngành đồ họ vẫn phát triển dù không có rentina.
Các bác lại tâng nó lên quá đáng rồi. :rolleyes: Con này dân đồ họa thì đúng là phải mơ ước. Nhưng đối với khối người dùng phổ thông thì mang con này về tại thời điểm hiện tại thì chỉ hại kinh tế chứ được gì. Apps phổ thông hỗ trợ thì chưa nhiều, mấy apps tiên phong thì tập trung vào khối làm đồ hoạ. Các apps thường chưa nâng cấp mang lên thì sẽ xấu hơn bình thường.
thix nhất ở macbook pro mới là cái màn hình retina.hehe.ước ao 1 em ipad nữa thôi
smartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ơi! Up lên iPhoto mới bản 9.3, nó ngốn ram kinh khủng khiếp, mỗi lần zoom hình là nó lại treo máy, nhìn lại thì chỉ còn có vài MB ram thôi, máy sử dụng 4 GB chứ đâu phải ít, một mình cái iPhoto mới đã ngốn gần 1,5 GB ram. Làm sao quay về bản cũ bây giờ! huhu
các hãng khác sắp tới lại xách dép cho Apple rồi còn lâu mới đuổi kịp đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019