Hướng dẫn dùng Sopcast coi TV cho Android

vuhai6
13/6/2012 0:12Phản hồi: 135
Hướng dẫn dùng Sopcast coi TV cho Android

Sopcast là phần mềm khá nổi tiếng trên windows và mới đây thì nó đã phát hành phiên bản dành cho hệ điều hành Android, hoàn toàn miễn phí. Đây là phần mềm chia sẻ video dạng P2P, chuyên stream các video đủ thể loại nhưng có lẽ ở VN thì anh em dùng nhiều nhất để coi đá banh online. Phiên bản cho Android rất tiện vì ngoài sử dụng trên điện thoại thì bạn có thể dùng trên tivi có Android hay các HD Player chạy Android. Trên Sopcast có một cái hay nữa đó là bạn kiếm được mấy kênh thể thao HD, coi trên máy tính thì ngon hơn nhiều so với cái chất lượng tivi cùi bắp.

Bài viết này sẽ nói về phiên bản Sopcast trên Android. Tất nhiên với sự giới hạn của phần cứng thì không phải máy Android nào cũng có thể chạy tốt Sopcast, một là bạn lựa kênh có chất lượng thấp một chút, hay là đợi Sopcast tiếp tục upadte hoàn thiện hơn, cuối cùng không được nữa thì đổi máy 😁

Trước tiên cần cài Sopcast, để luôn cập nhật bản mới nhất thì bạn vào trực tiếp website sopcast.org nhé. Tiện thể nghía qua cái Manual của nó tại đây.

Sopcast không yêu cầu bạn cần phải có tài khoản để sử dụng, mặc định bạn sẽ đăng nhập bằng nick anonymous. Cái quan trọng nhất đó là khi bạn nhấn vào nút menu thì sẽ thấy "Open URL", đây là cái bạn cần quan tâm. Thông thường khi muốn coi một kênh (chương trình) nào đó thì bạn cần có URL của nó. Ở VN mình thì anh em dùng Sopcast để coi đá banh là chủ yếu và có một số web dưới đây để mọi người tham khảo và lấy link.
Bạn có thể vào trực tiếp các link trên bằng trình duyệt của điện thoại, sau đó copy & paste cái link xem video vào sopcast là được. Chống chỉ định với ai dùng 3G trả tiền theo data nhé 😃 Ngoài việc copy link vào thì thường trong sopcast cũng có sẵn rất nhiều kênh cho bạn lựa chọn.
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng Veetle, xài ngon 😃
IOS có không ấy nhỉ ??????
@iloveiphone4 iPhone với iPad mình hay xem trên hdvnbits.org . Có mười mấy kênh HD : star movie , hbo hd ... Xem được cả phim nữa , chất lượng khỏi chê , load cực nhanh .
respublik
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iloveiphone4 iOS có bạn à, chiều nay mình sẽ làm một bài hướng dẫn coi sopcast trên iPhone.
kurobu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iloveiphone4 Coi sopcast trên ios dược!!cug copy và paste link từ live.ru.....vào mục favourite trên sopcast! Mình xài coi euro mấy bữa nay^^
mấy bữa nay, em xem sopcast trên laptop, hầu như mấy link đều die hết rồi, không biết trên android thì sao, kjckjc .........
Mình đã dùng sopcast xem VTC3HD, nét căng mà né được anh Cương. Nhưng 2 hôm nay không xem, chắc là off rồi.
Hình như dùng sopcast trên Android buffer còn nhanh hơn cả trên PC ấy, hôm trước vừa thử test rồi.
Ngoài ra có thể xài Veetle hoặc MobiTV cũng được, đỡ bị delay vài phút như sopcast😃
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@hung2900 bác cho em xin cái link sop
@hung2900 Vote cho cái câu "né được anh Cương"! Kết hợp với hắn là Khuê và Cường thành 1 khấu CKC chuyên bắn shit vào nền bóng đá! Thật là xấu hổ và ô nhục cho nghề bình luận tại VN!
@hung2900 ông anh xem HD3 kiêu gi thế ko có danh sach cac kênh vn a`
ngochanghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hung2900 phải công nhận 1 điều là thằng đấy bình luận kém thật....
@ngochanghai Nếu chỉ có mấy cái bình luận sai hài hài nghe cũng vui.
Nhưng tự dưng cứ đang khen 1 đội lên mây, bị ghi bàn 1 phát quay ngoắt 180 độ khen đội bên kia chê đội bên này, tức không chịu được.
Rồi cứ tại sao không thế này, tại sao không thế kia, nghe nhảm đếch chịu được
mình thấy xem trên tv cũng tốt chán, mà còn có mấy anh bình luận tùm lum nghe cũng vui tai, chứ mấy kênh nước ngoài toàn nói tiếng ngoại mà còn nói nhanh nữa, chẳng hiểu được mấy. list danh sach kenh minh kem o duoi, con chuong trinhVLC cac ban len mang down nha.
TV_Online.rar
hung160990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alxuan down xong rồi dùng như thế nào :-/
Xin thông báo với các bác là mọi server xuất link Sopcast đều bị UEFA yêu cầu dừng và chặn vì lý do bản quyền roài.
laktrui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bicycle_taxi http://www.8bongda.com/2010/11/link-xem-sopcast-cac-tran-bong-da-nh.html
Mấy bữa nay em xem toàn bằng Laptop -> qua LCD không mà
@laktrui Trước thì link dồi dào lắm, giờ chắc chỉ còn các link mà uefa nó chưa sờ tới đc vẫn hoạt động.
ranmoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bicycle_taxi Ai nói với bác thế? Vẫn xem ầm ầm đấy thôi!
@ranmoi Từ cái thời EURO mà thánh 😆
Cái này để làm gì nhỉ? chắc để nghịch và khoe thôi chứ mấy khi cần dùng nó chống cháy. để xem đc chắc phải ngồi gần nguồn điện rồi có khi phải có cả wifi nữa chứ 3G thì chết. vậy chỗ đó chắc cũng có tivi hoặc không thì cũng máy tính. đút ăn roi vào túi cho lành hjhj
các bạn nào sài mang FPT tải chương trinh VLC về rồi down file các kênh về xem, khoảng hơn 80 kênh, có cả vn và nước ngoài.
@alxuan down file các kênh thế nào hả bác? dùng FPT xem có bi lag không?
@phananhvusv Đấy là phần mềm xem truyền hình qua internet của fpt. Chất lương tương đương tv và ko bị lag vs bất kỳ gói cước nào @@
@alxuan sao em dùng fpt mà down vlc mà k chạy đc nhỉ
nghiano
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phananhvusv mạng ngon thì ok. còn gà gà thì khuyến cáo đừng nên xem chỉ tổ nhức mắt. vlc ngốn đường truyền khũng lắm
moomyand
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh ngon :X giờ em mới biết đấy
dạo này xem Sopcast trên PC chậm thế.. chẳng xem được gì.. thế mà lấy laptop ra phát wifi cho đt thì lại xem ngon 😆
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Coi trên điện thoại toàn được 15ph. Rồi nhủ như lợncon.vì toàn nằm coi.
"Trống chỉ định" kìa 😁
UEFA cấm link sopcast rồi bác còn đưa đang lên nữa, hjk buồn máy tính còn die nữa là, dù sao cũng thanks bài viết có ích
Hỏi nhỏ mấy bác nha cái này để xem phim xx không biết được không nhỉ.
@yt1486 XX là xem nữ giới thì xem đc quá ấy chứ, nhiều em trẻ trung lung tung lắm!:p

Còn XXX thì em chịu 😁
@Christianbui Mình thì chỉ khoái cái khoản xx thôi còn cái xem trực tiếp thì mình chơi cái màn 42" rồi hihi.
bài viết hay đấy nhưng không biết cấu hình tối thiểu của máy là bao nhiêu thì chậy ổn định nhỉ 😁
huuuuulq
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjc... link sopcast u-rô h chắc do vấn đề bản quyền nên teo gần hết roy'. Các bác xem thì vào trang http://hdtv.vtc.vn/Featured/0/916/Tuong-thuat-truc-tiep-kenh-VTC3-HD.htm, xem trên cả PC hặc Android đều tốt. Tuy không net bằng Sopcast nhưng vẫn tránh được bác Cương.
minhtay72
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này link sopcast toàn đị offline do bản quyền phát truyền hình thể thao mà, anh em nào xem đc euro = sopcast đc mới lạ. toàn báo off ko, chỉ có xem tivi online đâì vtv3 là ok còn lại ko khả quan

nếu nói đúng hãy thanks phát
texudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtay72 Yeap, cái này do thằng UEFA làm căng vấn đề bản quyền nên nhiều kênh SopCast bị off.

Xem Euro bằng Mobi TV hoặc HDVNBits app đi.
HDVNBits có VTV3 xem nét căng.
intotn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtay72 chính xác, sopcast bị uefa kiện thì phải, tất cả các kênh đều off hết, từ hôm trận bồ đào nha-đan mạch thì còn bloozeed là thấy xem được.
Uả, sao tớ dùng Viet TV Pro để coi Euro dc vậy ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019