Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Samsung GT-N7000 Happy New Year Rom 4.1.2 VUIDOI V1.2.6 - UPDATE LT5 V1.0

tkrs2hb
13/6/2012 6:11Phản hồi: 51.470
51.470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 bản này là sao ạ! ai giải thích hộ em với.

dùng stock 4.0.4 + kernel này có ngon k0 ạ!
@cscdbybo Bản extrem thì nó overclock được,còn bản kia thì ko
kakalik
TÍCH CỰC
12 năm
@vuidoi avatar bác vuiđoi hay ai vậy...nhìn tài tử wa'...😁
@kakalik Nó lấy từ bên gravata.com. ko fải mình ,mà đổi hình rồi sao nó chưa update lại
@cscdbybo 2 bản này 1 bản Standard version là xung nhịp 1.4 còn bản kia là ép xung nhịp cao hơn,nếu bạn muốn up thì nên chon bản Standard version.
m
maria ozawa là con lai 😁
@phamthenui Sai rồi. Loại đó vứt
@tkrs2hb thế theo bác ẻm nào 😁
đây bác ơi

2 cái này dùng cái nào ạ! với lại 4.0.4 dùng chung kernel này có ổn k0 ạ!
@cscdbybo Bác xem bản nào nặng hơn đi. Em ộn điên thoại
Các cậu ồn ào quá đây forum nót nha! Hehe😁:D:p
http://www.tinhte.vn/threads/970023/
Tìm kiếm lại vì nhớ là coa đọc rồi. Nguyên nhân là vì đây mà android kém muợt mà. Ko biết jelly beam có gỡ gạc đc ko nữa
@tkrs2hb mình luôn phải tự hào vì android bác ạ, chỉ có android là đa nhiệm thôi, các bác ios và ngay cả winphone cũng ko phải, chỉ là lừa tình 😃
@hoangtu1410 Đa nhiệm trên ios chỉ là pause thôi. Chứ ko như android.
Đa nhiệm trên android luôn đc đânh giá cao mà.
Thôi chào bác. Ti có lên gặp đc thì nc tiếp. Em NoVa 3 đây
đúng rồi 😃 bố mẹ nào ko thương con cái, bác chứng tỏ được thì bố mẹ sẽ tin tưởng 😁
mình lên CM10 003 rồi, cảm giác cũng mượt như cũ thôi, chém dưa gì cũng ok, giờ test lại xem còn mấy lỗi của 002 nữa là ok :D
@hoangtu1410 CM10 là rom cook hả bác?cho e xin cái link down về vọc thử?sẵn cho e hỏi cách dùng titanium để back up ứng dụng với ạ!chứ mỗi lần thử wipe xong ngồi cài lại mún xỉu!
@hoangtu1410 Chà chà
Em chết mất. Bai giờ note có cm10 đây. Bác cho em cái clip nào. Thèm quá
@hoangtu1410 Ko có flash nên nhanh thế hả bác
@kamikaze122 Chưa có cho note đâu. Đang chờ đây.
Nói chung rom này phải rất đỉnh. Vì ngoài độ nuợt mà và nhanh. Noa còn giúp phát triển chiều cao nữa mà. Chờ cho dài cổ
Cảm ơn bác,có thật thế hong , em dùng cứ thấy sợ sợ ^^

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
bớ các bác ơi, con note của em sao giờ chỉ còn free có 3g bộ nhớ thôi @@ bác nào biết phần mềm nào format bộ nhớ trong ko, e muốn format lại máy.;)
@Lies bác factory reset được mà, vào mục Riêng Tư thì phải 😁
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Note bộ nhớ là 16g format xong thì máy còn đc khoảng bao nhiêu hả bạn ??
@Lies mình nhớ là 11gb 😃
ae dạo này dùng Rờ rom gì thế
@Mr.Luong™ Em lâu nay toàn cm9. Hì
@Mr.Luong™ Fusion v2.5 is very good 😁
namfat
CAO CẤP
12 năm
@qdc4690 ROM này ít người dùng vì support của nó cũng ko tốt lắm. Hi hi. :D
@namfat Thế hả bác, chắc thèng dev nó lười support, còn rom thì nuột. onscreen dùng tẹt ga ít cũng phải 3h30'. E dùng đc 2 ngày rồi, thấy mượt hơn Cris v8
4.0.4 singapore dung voi kernel nao pin on nhat ha cac bac?

em mới chuyển sang dùng androi và con đầu tiên của em là e Note,sau khi đọc kĩ từng thao tác Root máy thì cuối cùng em cũng đã làm được,nhưng em e cài những PM yêu cầu Root thì nó bào máy của em vẫn chưa root thành công.root xong máy của em đã có biểu tượng của Super User,nhưng vẫn xảy ra lỗi trên là sao.các bác giúp em với.máy của em là N7000,đã lên ICS
@boy_kute_41 Bạn vào SuperUser thì nó báo thế nào ?
Đối với các phần mềm yêu cầu root thì khi vào phần mềm lần đầu tiên, nó sẽ hỏi bạn cho phép quyền truy cập hệ thống của nó hay ko. Chọn Grant thì mới dùng được, chọn Deny thì ko -> chưa full root !
@pigking_05pdh thank bác,em lại cứ kích vào Deny bảo sao không được
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
e biết ngay mà 😔 tại bác tkrs2hb với bác hoangtu1410 ý cứ cm10... nhà vừa mất điện, onl cái đã thấy các bác bàn về cm10 rồi --> phát hoảng, tưởng ra rồi nữa cơ chứ... :( đọc lại mấy trang mới biết của one x... bao h mới có cho note đây nhỉ :(
@son_nh67 Ăn phát dưa bở tối ngủ ngon ko bác hè hè

hwa định root máy, đọc dc theart này trên xda
http://forum.xda-develop....=1633938

thấy có dòng "If you are running an affected kernel. In general, DO NOT use recovery at all"

máy e mới mua trong tháng 7-2012, stock Kernel N7000XXLPY, stock ICS 4.0.3, hội tụ đầy đủ điều kiện gia nhập BRICK-CLUB nếu flash.

bây giờ nên root cách 1 hay cách 2?

Bác nào giúp e, chứ mới lấy về thành chặn giấy thì 😕😕😕
@kenshinjar Cách 1 ở tranh nhất đi bác

Em cứ nghe thấy các bác nói jav. Nó là cái gì mà em chưa biết thế. Em xin cái link với
@tuansenanh jav là 1 app rất hay bạn à, bạn mở máy lên, vào trình duyệt web, gõ liên xô chống mĩ, thế là down về thoai 😁
@tuansenanh Bác thuộc tộc nguời nào thế. Mới xuống núi à
Jav là phim nhật ấy. Liên xô chống mỹ là lau......us
@tkrs2hb Bác ý còn trong sáng, bác đừng đầu độc bác ý 😆
@qdc4690 lauxanh*us thì biết lâu rồi nhưng jav với liên xô chống mĩ thì chưa
o0bdra0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tkrs2hb Bây giờ thì em hiểu Liên Xô chống Mỹ là gì rầu 😁
các bác ơi S3 nó có cái này mình có ko ạ
Màn hình thông minh của sản phẩm được Samsung khẳng định là có thể nhận diện, thấu hiểu và lắng nghe được những gì người dùng muốn. Chẳng hạn, SIII có thể nhận biết khi người dùng nhìn vào màn hình, khi đó màn hình không tối đi.
chắc là nó có senser rồi, hic note ko có tiếc thật
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@phamthenui Đó chính là Smart Stay.

Có một thứ của chiếc Samsung Galaxy S III khiến mình tò mò, băn khoăn và trăn trở khi nằm trên giuờng cầm em nó trải nghiệm là làm sao đọc báo mà không phải cứ lấy tay chọt chọt màn hình điện thoại. Các bạn nếu ai sử dụng điện thoại đều biết sau một khoảng thời gian nhất định thì màn hình điện thoại sẽ tự tắt và khóa máy đúng không? Nhưng điều khó chịu này không chỉ là chúng ta phải luôn nhớ trong đầu là phải chọt vào điện thoại để nó đừng tắt, kinh khủng nhất là khi chúng ta đặt password cho khoá máy (với android là khoá bằng pattern, mở mệt đừng hỏi) thì sẽ thấy phiền nhiễu kinh khủng khi máy cứ liên tục khóa. Và thế là mình sựt nhớ ra Samsung Galaxy S III có thể gỉai quyết điều này cho mình, và tìm đến nó, tính năng Smart Stay – Hay nhưng chưa hoàn thiện.

Mời các bạn xem video thử nghiệm của tính năng Smart Stay của mình nhé

Smart Stay là một trong hàng loạt các tính năng mà Samsung đã quảng cáo cho chiếc điện thoại Galaxy S III là sản phẩm lấy con người làm trung tâm. Nói sao nhỉ, tất nhiên là Smart Stay đã làm được những gì họ nói đó. Với những ai chưa biết, thì mình xin giải thích đây là tính năng sử dụng camera phụ phía trên màn hình để theo dõi chuyển động mắt của bạn nhằm xác định liệu bạn có đang nhìn vào màn hình hay không, nếu có thì máy sẽ luôn hiển thị đến khi nào mắt bạn rời khỏi màn hình.

Nếu nhận xét về tính năng này, mình xin nhận xét là “ý tưởng rất thông minh”. Ồh tại sao ưh, bạn không thấy rất hay khi sử dụng camera để theo dõi chuyển động của người dùng sao, Kinect mà bạn thèm khác cũng có ý tuởng như thế này mà. Trong các lần thử nghiệm của mình, Smart Stay tỏ ra rất nhạy và thông minh khi luôn bắt và hiểu được mong muốn của mình là đừng có khóa cái điện thoại lại. Điều này khiến mình khá thích thú khi có lúc đọc truyện đến gần 30 phút không chạm màn hình mà máy vẫn không hề tắt, rất tuyệt vời.

theo HDvietnam.com
@phamthenui Có. Note cũng có bạn à
@tkrs2hb ẹc jo có 1 cái rom hoàn chỉnh s3 trên note có phải ngon ko, mình đi cùng thời đại chớ
@phamthenui alba có cả bác à
o0bdra0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamthenui Chờ đợi Jelly Bean kiểu gì cũng có bác à, cần gì phải biến Note thành S3 chứ ^^
namfat
CAO CẤP
12 năm
Nhiều ROM có các hiệu ứng, tính năng của S3 nhưng nói chung đều có độ lag nhất định. Nếu nói full tính năng như S3 thì không có đủ đâu. 😁
@ngoc.leminh Bác tìm ở trang 1 có link tổng hợp kernel root. Bác up qua odin là có root. Supersu sẽ dùng đc.
Còn bác muốn unroot thì đơn giản là up rom stock qua odin.
@tkrs2hb Mình vừa up rom stock 4.0.4 qua PC odin theo cách 1 đó để nó mất root, nếu bây giờ mình root lại 4.0.4 liệu có bị chồng chéo nhau ko, màn hình của mình đây, xem lại giúp mình với
@ngoc.leminh Ko. Maats rooif thi lay lai thoi ma
hitachi_hut
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoc.leminh
công nhận có cái thằng dở trên xda nó suốt ngày post cái root loằng ngoằng, dùng thì ko ổn định, CWM vào thì chả thấy, hôm qua vì cài theo cách thằng này em dính trấu mấy phát, lại còn cài 15 toggles đáng lẽ phải làm bước delete file trong system trước rùi mới flash đây chú làm ngược lại.

em làm theo thế là hẻo
alihieu
TÍCH CỰC
12 năm
e cài bàn rom criskelo được mấy hôm mà thấy pin tụt nhanh kinh khủng. đã tắt hết những kết nói ko cần thiết và làm theo hướng dẫn tiết kiệm pin mà ko ăn thua. Ngồi chơi game khoảng 1 tiếng mà mất khoảng 40-50% pin. vào mạng độ 10p thì cũng tụt hơn chục 10%. Dùng liên tục thì được khoảng 3h là tèo.
Các bác có bị thế ko nhỉ, chỉ e cách khác phục với.
@alihieu mình cũng bị y như thế,pin xuống đến phát bực cả ng, cách của mình là về stock 4.0.4, ko backup những app ko cần thiết, jo máy mình chỉ có app: viber, face, go sms, hết. pin giảm đáng kể
Vấn đề là dùng liên tục 3h mà 3h đó làm gì. Chỉ 3h gọi điện thoại thì hết chưa tới 30%. Còn 3h mà chơi game, lướt web, nghe nhạc ... thì ko tèo mới là lạ.
namfat
CAO CẤP
12 năm
@pigking_05pdh Chuẩn men vì Criskelo nổi tiếng pin tốt mà.
Trước mình dùng Criskelo V8 thấy pin stanby rất tốt, ko chê đâu được. 😁
@namfat sao lại thế đc nhở :eek: đến thời điểm này thì m vẫn có thể gọi là chưa bit j về note, nhưng mà để tắt tất cả những thứ ko cần thiết khi standby thì m làm đc rồi, nhưng tại sao pin vẫn hết ầm ầm, cứ 1 tiếng đến 1,5tiếng tụt 1% với cris v8 khi standby potay
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@namfat CRISKO mà lướt web hay chới game, nói chung là để man hình onscreen thì hết mau lắm,heheh
@phamthenui Mình dùng Criskelo v8 của bác vuidoi, bác ý xoá khá nhiều app (mình đỡ phải xoá^^) thì qua đêm hoặc là ko giảm tí nào hoặc là tăng lên 1 ít.
@phamthenui Mình mới thấy 1 cách cũng khá là tiết kiẹm pin, đã dùng thử 2 ngày nay, thấy pin chờ tụt rất chậm, đó là các bác dùng kernel [KERNEL 3.0.36] [TW] [22/07/12] ~GL_NOTECORE v6.1~~ Standard+Extreme with native OC
Thích máy khoẻ thì cài bản Extrem, rồi overclock, còn không thì cài bản bình thường thôi, thằy này kernel update liên tục,mình dùng bản 5.1 thấy chả lỗi gì,nên cũng chưa nâng cấp
Ngoài ra có cài thêm phần mềm quản lí Privacy,Nó thường có sẵn trong mấy cái anti virus,nhưng mình ko cần tới anti virus nên dùng cái này
LBE Privacy Guard
,hoạt động rất hiệu quả đấy. Nó có thể chặn những phần mềm có khả năng gọi điện, nhắn tin từ điện thoại,như TitaniumBackup,Yahoo.....Có ccar dùng Firewall luôn, để chặn ko cho chương trình đó dùng mạng 3g,wifi... từ từ nghiên cứu nhé
tình hình đợi ip5 và note2 ra cho note giảm giá e sẽ nhập hội với anh em.máu lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019