Samsung GT-N7000 Happy New Year Rom 4.1.2 VUIDOI V1.2.6 - UPDATE LT5 V1.0

tkrs2hb
13/6/2012 6:11Phản hồi: 51.470
51.470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namfat
CAO CẤP
11 năm
He he he.
Nếu so với bản Leak trước của eybee thì đúng là ngon hơn.
Nhưng so với bản của vuidoi thì chưa chắc. He he.

He he he, chết 1 core thật mà chạy rom của vuidoi vẫn ngon.
Total em dùng khoảng hơn 300 phần mềm/game với khoảng hơn 10 app chạy ngầm real-time. He he. :D
@phamthenui chuyên gia restore bằng titanium free thì chả ngán ^^
namfat
CAO CẤP
11 năm
@vinhvinh305 Chẩn man. Mềnh chọn 1 nhát ngồi chơi 30p là xong. He he.😁

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
@vinhvinh305 bác cứ trêu e, hớ hớ
@phamthenui Phát biểu câu này ác thật. Kaka
hsgnurt
ĐẠI BÀNG
11 năm
300 phần mềm, má ơi...
@hsgnurt App có sẵn trong note đã gần 300 rồi pro ạ
các anh ơi em xóa anh trong thẻ nhớ giờ có cách nào khôi phục được không gíp em với ra quán nhờ họ làm được không các anh.có mắc tiền không anh nhỉ
@hienclub611 Bác thử xem :http://www.pdaviet.net/showthread.php?152883-hexamob-recovery-pro-phuc-hoi-file-lo-xoa-update-v35
@tuansenanh em đưa em nó lên trung tâm máy tính hồng hà cứu giữ liệu rồi nó hẹn ngày mai ảnh đi chơi mà khi qua chụp cái fasbuus camera sau xóa nhầm em chỉ xóa và cũng chưa tưng cóp ảnh vào mục camera vào thẻ nhớ.khả năng cứu lại ảnh có cao không bác nhỉ.em sợ ảnh em lưu trong nhiều.hix.nó bảo hết 100k hẹn mai lấy
@hienclub611 Sau khi xóa mà ko làm j để phát sinh bộ nhớ cứng nữa thì khả năng cứu được là rất cao. Mấy cái đó cắm cable USB vào mà phục hồi cũng được chứ việc j đem ra tiệm >"<
@pigking_05pdh em cũng đem ra một tiệm ảnh thiên tuyến ở vinh nó quét vùng thẻ nhớ mà tìm được một số ảnh lâu rồi không phải ảnh mới chụp đây anh ạ.nó chạy tìm được gần nửa lại không chạy nữa nản quá ra mấy đoạn ảnh viện áo cưới nó chỉ lại trung tâm máy tính hồng hà.hình như nó phục hồi là chạy lại toàn bộ ảnh có trong thẻ nhớ ak anh.em lưu nhiều anh lắm mà chỉ cần tim những anh mới chụp đây tại anh ny đi chơi với lớp em cũng cuống đi cả chiều.không biết thế nào đây.😔
namfat
CAO CẤP
11 năm
Xem file đính kèm cưng nhé.he he.

Giang hồ gì. A bị giang mai từ bé.😁
@namfat vãi shit, bác đc bọn android thuê làm chuyên gia test app ah bác. hihi, ah bác biết chữa Giang Mai ntn chưa, e bày cho bác cách hay lắm :D
dmc90
ĐẠI BÀNG
11 năm
haiz, ko bik bao h bác vuidoi cho ra bản cook của LSA nhỉ, nóng lòng quá 😁
e_binh
ĐẠI BÀNG
11 năm
báo cáo các bác sau khi up kerne mới và thêm món này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2008480 em thấy lsa chỉ còn thiếu cái vòng tròn pin thôi, chạy chưa thấy vấn đề gì
namfat
CAO CẤP
11 năm
He he, anh chữa được giang mai rồi. Anh lây nó sang cho 1 em, kể từ đó là khỏi hẳn. Còn em kia thì giờ không biết đến giai đoạn nào rồi. :D

Công nhận, có tí nghiện rom vuidoi roài. :D
@namfat Lây lan bệnh hở 😆

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@iceman88827 http://www.baomoi.com/Nu-dien-vien-truyen-hinh-Thai-Nha-Van-gay-soc-voi-anh-mat-me/132/9425705.epi
bỏ cái chân ra coi nào 😁
@lamhoangtuan Ko tì vết j mới sợ hi hi

3 tiếng đồng hồ, up 4 lần rom (2 lần hỏng) tự update khoảng 3 lần đủ thứ Script, thunderbolt.....Cái bản XXLSA đúng là cái touch của nó thế nào ấy, bấm vào chậm như ma. Nghĩ mình trình độ lùn, up luôn bản Ông Rocket, thấy cũng y như thế. Mà chả hiểu sao thiên hạ chém khoẻ thế cơ chứ
@vuidoi Up xong. Touch cài đặT đà ThấY lởM rồI
dmc90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuidoi bác Vui đang tiến hành nghiên cứu rom là vui rồi 😆
mà em đang kìm hãm mong muốn up rom mới để đợi rom của bác, nghe thấy thế này thì rom mới cũng khó nhỉ, mà em thấy ko hiểu sao nhiều a e khen nó lắm mà
@tuansenanh Up lại lần cuối cùng nếu vẫn lởm đi ngủ 😁 cho nó lành, nếu chấp nhận được up lên cho các bác nghịch. Đang up chắc 2,3 tiêng nữa thì được
@vuidoi Cứ từ từ MOd cho chuẩn Bác à! kg gấp! Bản 1.4 chưa phát hiện lỗi gì! quá chuẩn. 😃
namfat
CAO CẤP
11 năm
@vuidoi Quan trọng phải xem nó ngon hay không thì mới đáng làm bạn ah. Nếu nó không ngon thì thôi, làm mất công. :D
drthang2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bac nao dung rom ls7v1.4 cho e xin cai system.ui voi

tmn
TÍCH CỰC
11 năm
LSA quả là có lag tý nhưng pin quá tốt, nghịch đến h này vẫn còn 30%
@tmn screen on mấy tiếng bác? em đang dõwn hồi hộp quá 😃
namfat
CAO CẤP
11 năm
@binht611 He he, vì lag nên nó sẽ đỡ tốn pin.
Xem mức RAM sử dụng sẽ biết được ngay thôi. 😁
@namfat em nghĩ bọn samsung nó chèn code gì đó vào làm lag máy để mình lên đời chứ em thấy con p6200 nó cấu hình kém con này 1 tý mà chạy nuột lắm ý, ko giật lắc tý nào cả 😔
http://d-h.st/aRN
drthang2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hinh nhu ban lsa nay mat snote phai khong cac bac. Hay la e lo tay xoa mat roi nhi

drthang2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hinh nhu ban lsa nay mat snote phai khong cac bac. Hay la e lo tay xoa mat roi nhi

éo hiểu Công AN ở cái topic này là ai mà lảng vảng ghê thế, vừa mới up 1 cái ảnh nghệ thuật bán nude lên để ae làm hình nền mà xóa cmnr. chán...đúng là chỉ có những đầu óc đen tối, dâm dục mới nghĩ theo cái chiều hướng xấu, bức tranh thì làm j có tội, có phải ảnh j quá đáng đâu 😔
@phamthenui Kaka! hôm bửa bức xúc chửi mấy thằng XXX ăn ở không nghĩ ra mấy cái luật xe chính chủ cũng bị xóa mất chỉ sau 5' CM! thiệt là kg tôn trong tự do nhân quyền!😕
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamthenui Topic này đang nằm trong tầm ngắm của min rồi. Anh em n1 chém mạnh tay quá mà. Không cẩn thận min cho mình ra rừng như chơi
@tamdnh chính e với bác chubetomo khởi xướng cái vụ ấy mà, bị xóa ngay lap tứ, cái đấy thì thôi nó thuộc vào chính trị m ko nói, nhưng đằng này nó là nghệ thuật 😔
Bọn Mod nó xóa chớ ko phải C.A j đâu. Các pác thông củm cho quản lý đi. Nghệ thuật hay bức xúc j thì ko biết, chứ nếu C.A nó sờ gáy thì BQT phải chịu thôi 😁 Nên mình có chơi thì cũng chơi theo luật vậy ;)
@pigking_05pdh sax í em nói bọn công an ở đây là mấy ông Mod hay đi tuần trong các room này chứ ai trả lương cho công an thật vào nghe ae mình chém gió 😃
Windroid 8 đây các pác =))=))
LS7 trong áo Winphone 8 ^_^. Nó hút pin cũng ko kém j Nove hay Apex, nhưng nhẹ hơi Go Launcher 😁 Lâu lâu thay áo nhìn cho là lạ :

Màn hình chính :

Màn hình Lock :

Lock screen kéo lên là ra màn hình chính, cái này shot lúc đang kéo lockscreen lên (nó kiểu như cửa trập. Nếu chưa kéo quá 1 nửa màn hình mà thả ra thì nó trập xuống khóa lại :D )

@pigking_05pdh Note xài giựt phải kô bác
binhphuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pigking_05pdh Bác thay cái màn hình lock nhiw nào vậy

@binhphuong Click Menu (phím cảm ứng trái), chọn Theme, vuốt qua phải rồi Select chỗ Lockscreen wallpaper ;)
Update cho các bác bản rom XXLSA ver 1.0 (đó là với các bác thôi,với mình là bản rom thứ 6 rồi đấy)
Call Rec, Statusbar như cũ, Xoá toàn bộ cái Backup, Restore của Samsung, chỉ còn duy nhất tài khoản Samsung để remote điện thoại phòng khi mất. MOD cái Shortcut app in screenlock(nó nằm ngay dưới Setting/Lock Screen), Tắt âm thanh khi chụp hình. Có vẻ không lao vù vù như XXLS7, nhưng không bị lag, bàn phím bấm ngon. Chuyển hiệu ứng Animation về 0,5 thì đẹp. Power Menu. Reboot ,download ,recovery ,hootboot. Có thể thay đổi 10 cái Toggle ở trên(cái Toggle Sync không hoạt động), thay đổi cái đó hơi khó, giống như xếp hình.
Sau khi cài đặt tài khoản Google khởi động vào máy, nếu có mạng thì nó sẽ update SuperSU,các bác vào update,xong mở lên, chọn Install Superuser,nếu không làm như thế khi mình mở chương trình cần tới root như titaniumbackup nó sẽ mở rất lâu,vớ vẩn có khi mất cả root nữa đấy 😁. Hoặc nếu không có mạng thì cũng mở cái icons thằng SuperSU lên để install như vậy(lần sau sẽ fix lỗi này). Bản này là XXLSA buid của thằng Stock deodex XXLSA ra. Chưa thử gì nhiều, mở máy lên mà không ượt,, vuốt không lao vù vù là rất ghét, khắc phục được cái đó mới tìm hiểu tiếp. Link update dưới chữ kí, chắc khoảng 30 phút tới 1 tiếng nữa là có. Mình đi ăn, rồi đi ngủ :D đói quá, đi làm về lao vào nấu rom đếch thèm nấu ăn. Lại phải nhai bánh mì
@namfat biết là bác vuidoi có rồi , nhưng đang bị tèo cả ngày đây nè , giờ làm sao cho 4.1.1 stock có root đây , không có root thì không làm gì được , flash mấy cái kernel rồi mà vẫn chưa có root , cưm 6.0 rồi mà chưa thấy gì cả , đang điên đây
@chubetomo Hôm bữa con làm cách này, bác thử xem đc ko
Về stock 4.0.4 bằng pc odin
Factory reset để e nó đc sạch sẽ
Sau đó dùng tổ hợp phím volume up + home + power để vào cmw
Khi vào sẽ thấy con robot té ngã, flash ngay kernel philz mới nhất
Sau đó reboot lại vào cwm (nếu ko đc thì tháo pin ra gắn vào)
Sau khi vào đc cwm thì bác cứ fullwide + format system rồi up lại V1.4
Con đã làm như thế và giờ thì ngon lành cành đào ở v1.4 rồi
Chưa có ý đinh lên xlsa vì nghe anh em nói chưa ổn lắm 😁

@chubetomo Kaka bác vẫn đẹp trai như ngày nào !
@chubetomo Chú ơi ! hôm trước cháu root 4.1.1 stock bằng cách Root_SuperSu 0.95 như ở trang đầu tiên ấy ạ. Nhưng không cài thêm busybox. Root xong khởi động lại máy không thấy tam giác vàng. Sau đó chú dùng Mobile Odin up kernel philz 3.5 là xong. Full root 😁. Chú thử xem được không ạ.
Có 1 cách nữa là vào Recovery install file kernel philz coppy vào SD thì cháu nghĩ cũng có thể dc mà chưa test :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019