Cài Facebook cho OS X 10.8 Mountain Lion

vuhai6
13/6/2012 15:58Phản hồi: 78
Cài Facebook cho OS X 10.8 Mountain Lion

Mac OS X 10.8 Mountain Lion sẽ là hệ điều hành máy tính đầu tiên được Apple tích hợp Facebook, việc này sẽ giúp bạn tiện lợi hơn trong việc chia sẻ thông tin, hình ảnh từ máy tính lên mạng xã hội này một cách nhanh nhất. Bản beta 4 mới được Apple cung cấp cho Lập trình viên dùng thử thì lại không được tích hợp sẵn tính năng này và bạn cần tải file dưới đây về và cài thêm vào máy.
Sau khi cài đặt thì bạn vào trong System Preferences -> Mail, Contacts & Calendars sẽ thấy mục Facebook. Click vào đó và đăng nhập bằng tài khoản Facebook của mình. Thế là xong! Những thao tác có thể thực hiện: Click chuột phải vào 1 hình chọn Share -> Facebook; Trên Safari chọn Share -> Facebook; Trong phần Notifications cũng có Facebook để bạn có thể cập nhật trạng thái ngay tại đây.

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lacoste84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho em xin cái link down bản 10.8 DP 4 được không bác. E đang xài bản DP 3 mà thấy nó hao pin quá...Cảm ơn bác
@lacoste84 Bro dùng link này của macupdate nhé

Download Now
@lacoste84 link torrent max speed nè bác 😁 http://hdvnbits.org/details.php?id=57582
all_in
ĐẠI BÀNG
12 năm
@eyeFone Dùng cái này phải co acc developer 😔 Bác có ko share em mn ty 😁
http://download.imodzone.net/
Đơn giản quá,cứ tưởng rắt rối lắm
bao gio win tích hợp
ai up lên DP4 rồi thì cho ae xin vài cảm nhận đi?
haianhhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải ko được chủ thớt ơi
Link: Facebook cho Mountain Lion chết rồi bạn ơi !!!!
lacoste84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn các bác nhé 😃
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
cái này so với bản 10.7. có ngon hơn ko! ai sài rồi cho mình ý kiến đi! có cải thiện về pin và nhiệt độ máy, mình sài 10.7 khởi động và tắt máy chậm hẳn so với bản 10.6 lúc trước
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicoptm thật ra mình xài thấy rất oke đấy bạn ahf! thêm nhiều tính năng mới, mình thích nhất la cái imessage tiện dụng ghê.
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhuy88 ý mình nói là cái bản 10.8 này cãi thiện nhiều không, chứ tính năng mới mình cũng ít khi dùng lắm.. nhất cái cái vụ khởi động của máy 10.7.4 cảm thấy khởi động lâu kinh khủng
Note là bản cài facebook này chỉ hoạt động trên dp4 nhé, dp3 đổ về trước là k cho cài đâu ạ ^^
Xin lỗi các bác, đã sửa link 😃

http://www.fshare.vn/file/CM2HVTZIP8/
hungnqt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhai6 Em vừa cài xong Win7 vào Macbook 13", core i5, ram 4G, model: A1278. Sau đó, trong Win7 em vào Disk Manager chia ổ bằng Shrink Volume, khi Shrink xong nó bắt format hết lại các Partition (cả Partition của Mac và Recovery HD) nhưng em Cancel. Lúc này, khi khởi động lên nó chỉ hiện có 1 ổ là Window thôi, còn các ổ khác ko thấy đâu, chọn boot vào ổ Window cũng ko được (màn hình tối om).
Vì máy em mua ko thấy kèm theo disk nên em đã down đủ 36 part ở http://www.tinhte.vn/threads/607571/ và extract được file mac_os_x_10_7_11a390.dmg
Vậy em xin hướng dẫn cài lại cho Macbook của em các bước tiếp theo như thế nào??? Có thể cài và boot từ USB được ko??? Tiện đây, cũng xin được hướng dẫn em luôn cách làm ổ DATA dùng chung được cả trong Mac và Win trong quá trình cài lại OS X Lion 10.7.
Thanks bác
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
Chủ thớt đưa cái link nhảm hết sức !
sao nhảm bác :| down dc rồi mà
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhai6 Sorry bác chủ thớt ! Lúc trước download ko được, nên mình phải đi tìm link chỗ khác. Mình không chú ý là link đã được update rồi 😆
mình dùng Web cũng thấy đủ rồi không cần thiết cho lắm ;)
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đỡ phải chờ đến mùa thu...down DP4 đã
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
like phát
đã dùng bản mới dp4 thấy ổn định và ko bị lỗi nhìu nữa..thấy nhẹ hơn 10.7 nhiều mình xài mac pro 2010
mấy bác cho em hỏi, bản 4 này ngon ko ạ :p
em xài bản 2 hay 3 gì đó, cái DVD ko đọc dc T^T
Google chrome thì đứng 😔
còn lại ko hết :p
@thongtg_2007 DVD thì test đọc đĩa thôi hay sao bác? Máy em để ở nhà rồi, có gì tối về em test thử cho 😃
@saobang3886 thanks ạ
bác test dùm em xem bỏ DVD film vào xem dc ko :p
chứ bản trước xem ko dc, em cứ tưởng là cái DVD hư ko 😔
quay về 10.7 thì xem ngon ơ 😁
@thongtg_2007 Hình như vẫn chưa đọc được bác ạ, em test cái đĩa game mà bỏ vào nó báo đĩa trống o_O Ở nhà ko có cái dĩa phim nào test cả, toàn down phim coi ko àh :D
@saobang3886 cám ơn bác =))))
ver 1 nhìu lỗi mak đọc dc, ver sau ít lỗi mak ko đọc dc =))))
quá hài =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019