Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Infographic] Sự suy thoái của RIM

suwaxbow
14/6/2012 12:57Phản hồi: 410
[Infographic] Sự suy thoái của RIM
RIM đã rất nổi tiếng với dòng sản phẩm BlackBerry của họ. Có một thời kì, BlackBerry là chiếc di động được ưa chuộng nhất của giới cuồng công nghệ khắp nơi trên thế giới. Nhưng ngày nay, vị thế đó của RIM đã không còn, họ đã bị đuối sức trong cuộc đua với các đối thủ của mình, dẫn đến sự xuống dốc trầm trọng của BlackBerry. Bài infographic sau sẽ giúp anh em điểm lại RIM qua từng thời kì, từ thời kì huy hoàng trong quá khứ đến khủng hoảng như ngày nay.

Nguồn: MBAOnline.com
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tiếc cho RIM, Một hy vọng cuối cùng cho OS 10. Còn rất nhiều người đang yêu mến và mong đợi.
@dihuta Mình vẫn thích chất lượng của RIM và Nokia 😃
Hy vọng sẻ sớm thành công
Hoangga504
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM ơi là RIM.....
Hơi hơi đẹp 😃
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếc cho RIM quá, mình cũng là 1fan của Blackberry. :-(
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
Bài phân tích quá hay . Mong là em BB10 sẽ thay đổi được cục diện . Không thì năm 2013 lại có thêm 1 bài giống như vậy nữa . Cố lên RIM (mà sao chữ RIM với RIP gần nhau quá ) ... nhớ cái BB7290 hồi xưa quá ...
anh em đừng lo, nếu BBX mà thất bại, thế nào tới đời 2 của nó là BBXX sẽ thành công, nếu không, 30 năm sau, tới đời BBXXX chắc chắc sẽ rất thành công, vì nhiều người thích XXX lắm!
@Airblade14
Nghe có chút cay cú trong cái cmm ni :p
@Airblade14 Không biết khi sử dụng nền tảng BBXXX có bị chảy máu mũi ko nhỉ
@Airblade14 lần này BBX mà thất bại thì ko còn có lần sau đâu bạn 😃 ... RIM tới đường cùng rồi ...
hthhus
TÍCH CỰC
12 năm
@Airblade14 30 năm nữa có thích XXX thì cũng chả làm được gì! Để cho con cháu thôi!
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@Airblade14 đầu óc bác thật XXX 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
😔 Mình vẫn tin và yêu RIM dù chưa sở hữu em BB nào 😃

Sẽ cố gắng mua 1 em BB 10 khi ra mắt
@KySiRong Ko hiểu
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
@KySiRong Thương bác này quá!
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KySiRong Bạn sẻ yêu Rim hơn nếu bạn sở hửu một một em bb trong tay . Chúc bạn sẻ sớm có được nó
@KySiRong Mình thì lại ráng đợi con bb10 này ra mắt để mua con Iphone 5 bác ạ, kỳ thiệt đó bác...lol
@KySiRong re? lem' ban. a.
Rim sẽ sống mãi trong lòng các BBfan..
Mặc dù chưa dùng qua nhưng cũng nghe rất nhiều lời hay về các máy BB
Đúng là nên nhìn nhận lại thực tại, các sản phẩm của BB quá lỗi thời và đắt đỏ.
@kephabi~nh - Đúng là nếu nhìn tổng quát ra thì so với các máy hãng khác nếu cạnh tranh về giá thì bb quá là đắt đỏ, chính thế mới sinh ra hàng dựng để phá giá 😆
ai có cổ phiếu của RIM chắc cắn lưỡi quá.. sự tàn lụi của 1 ngôi sao
Quân bài chiến lượt quyết định vận mệnh của Rim vẫn chưa ra mắt. Chúng ta có quyền hi vọng.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
wangpro08
TÍCH CỰC
12 năm
😔
langtugl
TÍCH CỰC
12 năm
Hậu quả của sự bảo thủ.
langtugl
TÍCH CỰC
12 năm
@yamsorry Mình thấy apple vẫn chăm sóc khách hàng tốt mà. Nền tảng ios ngày càng được hoàn thiện. Còn RIM sau bao nhiêu năm vẫn dậm chân tại chỗ, mang tiếng là nâng cấp OS những có thấy cái thiện đc gì to lớn đâu.
@langtugl thế bạn nghĩ lúc đầu rim ko thế à sau gần chuc năm huy hoang rôi cũng đi xuong ios dc bao lâu mới thôi cái gi cũng có lúc phai kết thúc vân đề là thời gian rim lúc lên đỉnh còn khủng hơn ios bjo nhiều hãy nhớ là như thế cung nhu symbian thoi ko thay doi thi ko hoan thien va nokia da chon WP lam muc tieu do
@yamsorry apple sẽ đi xuống và giờ cần 1 apple thứ 2 để làm điều đó, còn cứ như thế này thì quên đi, nói thế ko sai rồi, ok chứ ???
langtugl
TÍCH CỰC
12 năm
@yamsorry Nhìn bạn type mà mình không muốn đọc luôn.🆒
mình cũng thích Rim nhưng mà ...
Nhìn cái bia mộ buồn cười thật.
vua trị vì lâu quá rồi cũng có ngày bị lật đổ đoá là điều tất yếu của lịch sử thôi,,,,,ông rim này châm đổi mới nên bị lật đổ là đúng thôi//////....nếu không có cuộc cách mạng trên diện rộng thì vua chỉ con trong lịch sư thoi
@quyetchien30787 Uhm. Rất rất chuẩn mà bây h IOS vs Android đang ở thế " Vua Lê chúa Trịnh " vậy nên mấy năm nữa cũng ..... thôi
nhớ về thời hoàng kim của bb bold mà thèm....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019