[Infographic] Đừng thờ ơ với Windows 8

suwaxbow
14/6/2012 13:31Phản hồi: 329
[Infographic] Đừng thờ ơ với Windows 8

Theo dự kiến thì đến tháng 10, Microsoft mới tung ra bản chính thức của hệ điều hành Windows 8, tuy nhiên chúng ta đã có thể trải nghiệm hệ điều hành này với bản release preview mà Microsoft vừa tung ra gần đây. Với Windows 8, Microsoft mong muốn vực dậy dòng máy tính để bàn đang bị sự lấn át của Smartphone và Tablet. Bài Infographic này sẽ nói qua một số điểm mới cũng như những cải tiến của hệ điều hành Windows 8.

Anh em click vào hình để xem lớn nhé
Nguồn: FrugalDad
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win 8 đc sự quan tâm lớn vậy, làm gì có chuyện thờ ơ. Mình cũng đang rất háo hức đến ngày nó phát hành. Dù hơi hụt hẫng với giao diện metro nhưng cũng biết phải chấp nhận thay đổi thôi. Thời thế tạo anh hùng.
HacYLang
TÍCH CỰC
12 năm
@Góc nhìn Có thể bạn chưa quen, mình không thấy hụt hẫng gì cả, thấy hay đó chứ. Cứ theo mãi nút Start từ Win95 đến nay, bạn cảm thấy chưa chán hay sao?
@HacYLang Win 8 chưa quen thì đúng rồi vì nó mới. Còn star của win thực ra mình ko quan tâm đến chuyện chán hay thích mà đã thao tác với nó quen rồi, dùng nó trước mắt sẽ nhanh hơn metro. Tuy vậy khi quen metro rồi thì có thể mọi chuyện sẽ khác.
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu mà có 1 cái ví rủng rỉnh để sắm 1 con máy tính bảng W8 thì chả bao h thờ ơ cả. Cứ giảm giá đi ông MS à 😁 (nhớ rủ mấy ông phần cứng nữa nhá 😆)
Mọi người đang mong chờ win8 mà sao lại thờ ơ dco_O
windows thích hợp cho màn hình cảm ứng hơn, tuy nhiên vẫn rất tuyệt
Mod nên hoàn thiện hơn trước khi đem lên trang chủ 😃 , vài hôm nữa cài win8 xem sao mới được 😃
duccntt
TÍCH CỰC
12 năm
Đang down lại để cài :p
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa 1 lần cài thử, ko máu me lắm thằng này ... !!!
@Twa khi dùng nó bạn sẽ hối hận khi nói câu này, mình giám chắc là như vậy
dathoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Twa hehe, hãy thử đi, để xem win 8 tuyệt ntn?
t đang dùng Preview release, dù còn nhiều lổi, đặc biệt là hay bị treo, nhưng bây giờ, thấy chẳng muốn về win7 nữa.
Minh muon update win 7 sp1 len 8 dc ko ban. Vi minh k muon cai lai moi thứ
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kennyhoang96 Cài song song đi bạn ơi, vì là bản chưa chính thức mà. Hehe.
@kennyhoang96 Duoc chu. Nhung luu y co mot so phan mem se khong chay duoc

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
dinhbacvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kennyhoang96 Có đó bạn! có 1 tùy chọn giữ lại các ứng dụng mà mình cài đặt trên Win7 nên mình ko phải cài lại các phần mềm đó gì hết nà
@dinhbacvip Oh cai do goi la gi ha a de bao h ra ban chibh thuc thi e phang lun.
Đêm nay dự là 1 em tablet của Mi chạy Win 8 sẽ được giời thiệu 😁
Vẫn chưa có ý định remove Mac để cài W8
@HoangPigg vậy cài song song đi bạn
@thiên_hoàng_1010 Em đang cài song song W7 với Mac mà 😁
umumti
CAO CẤP
12 năm
Thờ ơ với Win 8 có bản quyền thôi.
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@umumti ôi cái avata của bác 😁:D
@umumti chắc e sẽ k thờ ơ mà là nói k 😁
win 8 em vẫn chưa hiểu tại sao lại ko làm thêm giao diện destop! giao diện metro cũng khá dẹp nhưng thao tác trên máy bàn thì ko ổn lắm..! Ju
@hsthpt uk! mình chưa dùng qua bản dùng thử khi nào phải coi qua mới đc..! Ju
@jumbosanlat Vẫn có desktop mà bạn, mình đang xài win 8 đây cài thẳng lên partition luôn chứ chả xài ảo, xài rất good tuy vẫn còn vài lỗi cần giải quyết nhưng đối với RP vậy là tốt xa so với bản DP hồi đó mình cài rồi
@jumbosanlat nó vẫn có giao diện desktop đó thôi, chứ ko thì làm sao chạy đc ứng dụng cũ
anhkhoajp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jumbosanlat Hình như nhấn vào nút Charm trên Win 8 sẽ trở về giao diện Desktop đó bác !😁
i like win 888888888888888888888888888888888888888
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích giao diện metro
dù chỉ mới làm quen với win 8 qua bản DP chạy trên máy ảo nhưng thật sự là mình rất ấn tượng với nó, sẽ rất tuyệt nếu sự dụng win8 trên tablet và màn hình cảm ứng.
giao diện Metro của win8 tiện thật nhưng sắp xếp vẫn hơi rối mắt, có điều chỉnh chút nữa thì thì đẹp hơn, nhìn chung thì có nhiều cải tiến tốt.
tớ vẫn thích win 8 đây, giao diện ý tưởng hôm bữa thật là tuyệt, chờ bản RT
Đến khi nào Windows 8 hết bị treo trên máy mình nữa thì mình mới dám ngó tới nó =.=
vietanh_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nepturus ec sao mà treo máy chạy ngon ôn định tóm lại tuyệt vời.hay bạn mỏ 1 đống ung dụng rồi không biết tắt nó trả treo.hihi đc cái dòng máy lenovo không khó tinh như asus lên nhận hết driver chạy sướng lắm .phải nói tuyệt có 1 khuyết điểm mình thấy nó có sẵn Microsoft Security Essentials làm ức chế vì không cài đc diệt virut khac mình vừa mua kaspersky.Mong khi ra bản chính thức mình có thể tùy biến phần này .;)
@vietanh_bg Đúng là mình đang xài Asus nên có lẽ có sự xung đột giữa các driver. Ứng dụng thì mình không có mở nhiều, mà cứ khoảng 30ph là máy đơ hà, có khi mình đang coi phim online thì nó treo luôn. Chắc mình phải đợi có driver chính thức cho win8 mới cài lại. Ngoài vấn đề treo máy thì không có vấn đề khác để bàn! 😃
@saoanhoo Cảm ơn bạn nhiều nhé! 😃 😃 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019