[Trên tay] HTC One S: mỏng, đẹp, không có NFC

TDNC
14/6/2012 15:25Phản hồi: 208
[Trên tay] HTC One S: mỏng, đẹp, không có NFC
HTC One S có cấu hình thấp hơn một chút so với One X nhưng hiệu năng của nó vẫn rất tốt, thiết kế đẹp, hơi thon, mỏng (7,8 mm) và có chất lượng hoàn thiện cao. Máy có mặt trước nhìn khá giống One X và được tích hợp hầu hết các tính năng có trên One X, từ hệ điều hành Android 4.0, giao diện Sense 4.0 cho đến camera chụp hình tốc độ cao, duy chỉ có NFC là không có trên chiếc One S này.

One S có chiều ngang nhỏ hơn One X, màn hình cũng nhỏ hơn nên nhìn máy hơi thon. Máy có vỏ làm bằng kim loại, cộng với thiết kế mỏng, nhẹ cho chúng ta một cảm giác sang trọng và cứng cáp khi cầm nó trên tay. Chất lượng hoàn thiện của chiếc điện thoại này rất tốt, giống như One X. Các góc của máy được bo tròn khá đẹp, các mối nối, mối ghép giữa màn hình với thân máy, giữa các tấm kim loại ở mặt sau được làm rất khít, các màng loa tuy nhỏ nhưng nhìn cũng khá là sắc sảo và chi tiết.

So với One X, chiếc One S sử dụng một công nghệ màn hình khác là Super AMOLED cho màu đen đẹp, màu sắc sáng và sặc sỡ, độ phân giải màn hình giảm xuống còn 540x960 điểm ảnh, bộ nhớ trong còn 16GB, không có Wi-Fi Direct và CPU được giảm xuống còn hai nhân, xung nhịp giữ nguyên 1.5GHz. Một điều đáng tiếc là máy không có kết nối NFC nên phần nào làm cho chúng ta bớt đi một số niềm vui. Tuy nhiên, tốc độ xử lý của nó cũng khá tốt, chạy Android 4.0 nhẹ nhàng và tốc độ chụp hình cũng nhanh ngang ngửa chiếc One X cao cấp.

Cấu hình One S:
  • HĐH: Android 4.0
  • CPU: hai nhân 1.5GHz (Qualcomm MSM8260A Snapdragon)
  • Màn hình: cảm ứng Super AMOLED 4.3", 540x960 điểm ảnh (~256ppi), kính cường lực Gorilla Glass
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 b/g/n, DLNA, Wi-Fi hotspot, Bluetooth 4.0, micro USB, A-GPS
  • Camera: 8MP Auto focus, LED Flash, quay phim Full HD
  • Kích thước: 130,9 x 65 x 7,8 mm
  • Nặng: 119,5 g
  • Pin: 1650mAh
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

imonster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, niềm ao ước của mình! Đẹp quá đi!
How much is it?
@hemolobin 11tr
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
ra nhiều quá đâm ra nhàm 😔
@phuoc34 nhiểu gì, năm nay HTC ra dòng one có 3 mẫu. Số lượng thế là hợp lý rồi. H thì sony ra mới gọi là khiếp
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
@phuoc34 trước thì đúng là vậy, năm nay HTC cũng đâu ra nhiều lắm, hôm trước có bài nói HTC giảm số dòng máy ra mắt mà.
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuoc34 Cái này ra lâu rồi mà pro? Cùng với One x mà.
compaqhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá nhiu vậy ta
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@compaqhp Chính hãng : gần 14 chai bác ạ
Xách tay: tầm 11 chai hơn 😁
@compaqhp re hon one x khoang 2trieu thi phai
ab9742
ĐẠI BÀNG
12 năm
@compaqhp Gía của hnam là 11tr2 đó bác 😁
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này mà có màu trắng thì ko thua gì One X nhỉ :p
ko có màu trắng hay màu đỏ đen như sen XE nhỉ.
@cavoiu có màu đỏ đen đó bạn
miss_u134
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có gì nổi bật ;)
pin vậy có thấp quá k nhỉ @@!
@trungduong2010 Bạn ko bík htc pin hơi kém ah.
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cực thích em này có cảm giác đẹp hơn cả OneX
Nhưng mình thích bản màu Đỏ hơn ;)
Oh I love it,love it :p
Hị vọng bản cho VN xài chíp S4 mạnh mẽ:rolleyes: ,chứ xài chíp 1.7 cũ chán lắm 😔
==> Bản chính thức Vn xài Chip S3 cũ và cùi rồi :(
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2012/06/3b9b63f6/One-S-chinh-hang-dung-chip-17-GHz :mad:
Đây vỏ Micro Arc Oxidation bền gấp 4 lần kim loại Bình thường với Clip HTC nói về nó đây

cũng khá tốt nhưng HTC có điểm yếu chung là có cái camera hơi nhô lên, nó dễ bị hư và mờ do bị cạ, và camera hơi to nhìn hơi thô. sao nó không làm chìm như của nokia lumia 900 thế có phải đẹp không?
@alxuan tại htc khoái mỏng mà . Mà cái camera mỏng thì khó nên hay nhô lên !
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đẹp ghê, htc hình như con nào cũng na ná hơi hướng khá giống nhau. Htc chê mỗi pin yếu chứ ko chê điều gì cả
@dqhuy1989 Em đang phân vân One X với con L900 @@...chắc chọn L900 quá 😁
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg mình nghĩ nên là Lumia900 vì winphone là một sự trải nghiệm hay, mình đang dùng em surround cùi bắp nhưng độ nhanh mượt đáp ứng khá tốt sự mong đợi. Cá nhân mình thấy thế
1 là mua luôn One X , S3, 2 là ko thích mạnh quá thì xperia S chứ mua con này thấy ko sướng. con này vs con xperia S thì vote cho xperia S thôi.
@thienbao_0949964724 Mình lại thấy con này tuyệt hơn XS o_O
Ơ sao em thấy chip, ram, pin ngang s2 mà nhưng mà cũng thấy đẹp đấy, giá phải tầm 13 đến 14 củ hà
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocanh3996 giá mắc nữa 😕
cung co 10tr cha kem one x xach tay bao nhieu. nghe noi it loi va pin trau hon one x. cha vieet co dau dc.
nặng 19,5g á bác có nhầm không vậy ạ
Rất thanh thoát, rất đẹp. Màu trắng thì đẹp thôi rồi. Mà cấu hình chẳng thua One X là bao.
mấy em này ra chỉ tội cho thằng RIM và NÔ thôi.hjxx
@phuochongts nếu RIM hay No mà ra được những con điện thoại mỏng đẹp như thế này thì có lẽ giờ cũng ko đến nỗi thảm hại như tình hình hiện nay
Nặng có 19,5g à? Thế thì hơi nhẹ đấy nhỉ?😃
@why_not_me Người viết bị"Nhầm nhọt sang trồng trọt" 😁 Bỏ dấu phẩy giữa số 9 và 5 đi mới đúng.
Chứ cầm cái ĐT 19 gam, nhỡ đâu có em nào đó quảng cáo kem đánh răng Close up "khà" một phát thì "Một đi không trở lại" :D :D :D
TuanHanu
TÍCH CỰC
12 năm
@Hoang_S Con này k đến 195g đâu bác, 19,5 chắc tính bằng đơn vị khác 😆
@TuanHanu 119.5g
@why_not_me quá nhẹ luôn đó bác . em này khá đẹp nhưng mục tiêu của mình k còn là android nữa rồi wp7 là mục tiêu kế tiếp
@beanladen12 minh noj dua cho vuj thoj chu mjh bjet no ko nhe nhu vay dau. chac tac gia ghi nham do. sr minh on = dt.
máy nhẹ thế 19,5gram thôi à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019