[17/6][P500][ROM] Ginger Snap | v1.2 | STOCK LG UI - With CM Performance and Feature

acax456
14/6/2012 16:1Phản hồi: 289
[17/6][P500][ROM]  Ginger Snap | v1.2 | STOCK LG UI - With CM Performance and Feature

ROM này chủ yếu thiên về pin, đa nhiệm, mượt chứ k có nặng nề về GAME như GTR. Do đó k có cái tweaks, script để chơi game -> đỡ tốn pin và nhẹ hơn... Một lựa chọn sáng suốt 😁. Về độ ổn định thì yên tâm nhé do neko (tác giả của GTR và RARZ UI)

◢ROM PREVIEW:

V1.2:

V1.1:

▷post #1 features, changelog and downloads.
▷post #2 themes.
▷post #3 guides.

289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác ơi e thích cái wallpaper gtr làm sao để lấy sang rom này.
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KyNuConTrinh cái wall màu xanh đó hử?
@acax456 Nguyên cái đóng wallpaper bên gtr 7.7 nó nằm ở đâu trong system vậy bác . Muốn lấy ra thẻ sd dc ko
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KyNuConTrinh cái đống GTR đó có bên rom này nên đừng lo. Chỉ có cái wall đầu tiên màu xanh có kim cương mới k có.
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Phải nói ông Neko pro thật. Ông đấy Pro đúng nghĩa luôn đấy 😆. Có lẽ hắn phải rành cả lập trình nữa cũng nên
À là vậy. Tí e up. E ko chơi game. Chuyển qua đây xem pin khá hơn gtr ko.
Em P500 yêu quý 1 thời giờ lắm rom thật đấy,cái j cũng có,mỗi tội cái màn hơi bé và độ phân giải hơi thấp còn lại thì vẫn là vô địch trong tầm giá em nó rồi 😁
Đã sắp xếp xong. Hix mỗi lần flash rom.là 1 lần cực. Cái dòng by neko chật quá. Ko biết xóa dc ko
@KyNuConTrinh Mình cũng thích cái loại ko nuốt pin này nè. Mai fai dow về mod lại mới đc. Neko làm rom pro quá, chỉ thêm bớt đc ít pm, mấy cái kia toàn dùng script, mình ko gặm đc:mad:

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nhìn chẳng hấp dẫn mấy, cài nhiều rom bi giờ về lại rom stock thấy sướng hơn hẳn
ROm này nhìn chán quá !!! có gì nổi bật không bác thread
acax456

Cái này dùng luôn kernel mặc định hả b. Có cần flash thêm kernel khác ko vậy?
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế cài rom này không chơi được game nào ah
@icarus12345 Choi game vẫn ngon như thường bạn à
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu 2 cái khúc này, cài rom xong phải chỉnh nhiều thứ thế.
còn bộ giao diện nữa kìa, phải flash riêng ah
cái khúc tiếng Anh đó đại khái là hướng dẫn 1 số lệnh trong TERMINAL EMULATOR thôi

theo thứ tự là

-fix baseband
-bật/tắt âm thanh khi khởi động
-thay đổi font
-Fix Force Close

Đầu tiên cứ vào cài rom bình thường, để máy boot vào thì reboot vào recovery flash Gapp thôi.

Tiếp theo thix cái giao diện nào thì flash tiếp

Cài xong từ trưa giờ, rom rất mượt y như Rarz UI. Điểm yếu duy nhất của Rarz UI là pin yếu thôi, bây giờ test pin nữa, nếu ok thì quá tuyệt

//chủ thớt up Rom này qua trang 1 nhà của P500 cho mọi người biết đi
ROM nhẹ vãi hàng,mà tình hình là k có megabass vs beataudio,mua tai nghe mới nghe nhạc hay cực,megabass đập sướng luôn,chờ neko ra bản sau
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom pin tốt value... tối update qua nhà p500

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình cài xong cái status nó vẫn nháy nháy cái biểu tượng sóng, y như cm7
.reboot clear betarry status rồi khỏi động lại ->cái status đen xì không hiện cái gì, reboot reset factory-> giờ treo máy ở logo gsnap rồi
nan that
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang hì hục úp lại rom, bữa trước mình dùng rom cm7 chính thức của xda, nhưng cái notibar(status) cứ nháy nháy biểu tượng sóng, lau lâu nó mới nháy, giờ qua rom này vẫn bị là sao nhỉ
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà sao ở #1 cái noticebar trong suốt vậy, chỉnh ntn thể, mới lại up rom xong có bắt buộc chạy cái đoạn lệnh Emulator kia ko
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@icarus12345 phải flash pack giao diện vào. Chọn 1 trong 3. Cái lệnh thì khi nào cần mới làm thôi
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acax456 hix cài 1 cái xong vô chọ đổi giao diện nó mất luôn cái status bar. nản thật, đổi lại theme default vẫn không ra.
không biết mọi người có bị không nhưng mình để ý kỹ thấy cái theme ics nó báo warning trước khi apply theme, nội dung cảnh bảo là thiếu cái gì đó liên quan đến độ phân giải máy của mình.
nếu vẫn ấn apply thì sẽ mất status bar luôn
@icarus12345 Lúc bạn đổi giao diện(theme) thì thanh status bar sẽ bị mất bạn vào terminal emulator xong thoát ra là có lại thanh status bar thôi
lại sắp update mới roài,đặt gạch chờ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019