Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

15071973
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh lo tay ,xoa mat ,Sky Station.bay gio lay no lai bang cach nao.
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@15071973 Cái này mình gà rồi.nhờ cao thủ thôi

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@15071973 bạn cần sky sation làm gì .. ?? về rom gốc là có
@phungtrng1 phần mềm này cũng ko có tác dụng j nếu xài rom cook. xóa có khi lại tốt chứ để nó update bậy là ko vào dc recovery đâu.
nếu vẫn muốn lấu lại thì mình gửi file backup của titanium backup qua cho bạn restore

Bác nào chỉ e fix SMS với. E cài bộ gõ Tiếng Việt và chỉ nhắn đc 160 kí tự. Có bác trong 4rum fix đc nhắn tin thoải mái ko giới hạn,chỉ e với.
YH: dothao109
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ThaoDo1009 vẩn chưa fix được sms đâu bạn
Vẫn chưa thấy bóng dáng ICS cho 820 đâu cả 😔(
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@master_kid87 Vẩn đang chờ !!!!!
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@master_kid87 Dòng 7xx.thì đã có.dongf8xx.chẳng thấy đâu.buồn ơi là buồn

@phungtrng1 Nếu thích ICSS quá thì các bạn có thể leeck rom của 770 hoặc .760 sang mà

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
neokio
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào biết trang nào tương tự tinhte bên hàn k, cho a em vào hóng tin rom vs isc nào :d
em k tải dc Driver USB Sky mới nhất là sao các bác???
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom Tiếng Việt trang 1 lỗi âm thanh, chơi nhạc ko có tiếng
@tinhtinh86 em đang dùng chẳng có vấn đề gì cả .
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunghjp sao mình dùng thì vào nghe nhạc online hay cài đặt âm thanh phần media chỉnh âm lượng đều ko có tiếng. Sao vậy ko biết
cài xong bản rom tiếng anh của bác nguyenson thấy ghi là 4.0.3, thế là ICS thiệt hay là lừa tình vậy =))
@tranducanhbn fake...ở thời điểm này.

@tranducanhbn bạn cài ICS theme thì nó sẽ báo là 4.0 fake thôi...xoá cái theme đi thì nó lại quay về 2.3
cac bac cho e hoi la e dung sky a820l may no bao la up date sw len 1.5.2 thi co len up ko ban nay co bi loi gi khong vay ?
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
up lên mượt ngon lắm bác em đang dùng chuẩn luôn
dung co ngon pin nhieu ko bac e dung ban 2.3.5 nay on qua bac ah e up online thi co phai chu y dieu j ko ah thank bac
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
pin thì em dùng nhiều nên cũng không trụ nổi nhưng để qua đếm mất chưa đén 10% là ok rồi ... nếu nge gọi nt chắc cũng đc 2 ngày ... em wifi 3g web liên tục 1 ngày dùng 2 cục 😁 nếu bác thẩy ổn thì cứ dùng mà đợi ics thôi up nó cũng ko hơn gì nhiều đâu
uninstall cái hiệu ứng hình ảnh sao vậy b?
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
ax máy mình ko vào đc goole play rồi, sáng nay vào goole play thấy ko vào tai phần ứng dụng đc vào ứng dụng muốn dow là văng ra ngay, kiểm tra phiên bản thì thấy nó up lên 3.7.13 rùi.giờ phải làm sao
@chatgame lỗi này quá nhiều người hỏi rồi...bạn each google lỗi mảket là có...
vochaudan
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận bản rom tiếng Anh 1.52 của bác nguyenson kết hợp với Battery Saver Pro của bác wanthai ngon thật đấy
rút xạc ra lúc 11h đêm, đến 7h sáng vẫn nguyên 100%, 8h15 đến cơ quan còn 99%
Quá tuyệt!

Thank các bác nhiều 😃
@nguyenson1709 em dùng rom gốc bác à...mới lấy con 820 về mà...chỉ root máy và xoá các app hàn thôi bác à...theo bác cho em cách xử lý với à...
@hoangcavalli rom gốc thì đúng rồi...chuyển sang rom cook đi bạn sẽ thấy khác biệt
@nguyenson1709 tại em mua like new nhưng cũng công nhận 2 pin của em cũng có sự khác biệt...hihi...em up thử rom của bác xem sao....
chimbuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 khổ nỗi là bác để lv battery cao tiết kiệm pin, nhưng máy dùng chậm rì, bỏ battery pro đi máy dùng mượt mà ghê, nên em chọn cách uninstall nó đi, có 2 pin mà :d
Các bạn cho mình hỏi, mình muốn wipe sạch máy thì làm thế nào vậy nhỉ? Và khi wipe sạch máy rồi thì làm thế nào để up rom gốc lên đc vậy? Có cần phải copy Rom vào thẻ nhé không? Máy mình ko có thẻ nhớ ngoài :|
@zbolobola wipe là format sạch máy...muốn up rom gốc thì bạn phải có rom gốc để restore hoặc là up online...cái này có hướng dẫn rồi bạn nên đọc và làm theo...
@nguyenson1709 em xin bác cái YH...có gì khó nhờ bác tư vấn tý....
@hoangcavalli sonbin08@yahoo.com
nhưng mình bận lắm chỉ rảnh vào tầm 9h tối thôi...
Có những tận hơn 50 trang đọc xong chắc xem xỉu mất, nếu bác biết thì nhờ bác chỉ cho em rõ hơn được không? Em load rom 1.50 vào máy tính rồi. Bây giờ em wipe xong thì làm sao để restore lại đc nhỉ?
@zbolobola 1. root và recovery máy...
2. cop rom vào clockworkmod backup nếu dạng zip thì cop trực tiếp vào bộ nhớ máy...
3. vào recovery chọn backup and restore chọn restore chỉ đến rom cần dùng...nếu rom dạng zip thì chọn zip sdcard...
4. reboot máy và chờ thành quả...
ko hiểu thì bạn hỏi anh google nhé...
Tiện đây các bác cho em hỏi luôn là các bác có list các app của bọn HÀn cần xóa đi không? em vào app mà chẳng biết xóa cái nào sợ lỗi quá 😔
@zbolobola cứ cái nào có trong menu thôi nhé có chữ hàn hoặc bạn ko dùng đều có thể xoá...nhưng nhớ backup rom trước khi xoá nhé...có gì chỉ cần restore lại là có thể xoá tiếp..để lại cái sky backup và sky station là đc
Mình đang dùng bản 1.50 cook của bác nguyenson có 1 vấn đề là nếu tắt data đi thì dùng cực ổn + pin trâu máy không nóng nhưng cứ bật data lên mặc dù không vào mạng để không máy cũng nóng bừng bừng + pin xuống không đỡ được luôn ( 1 tiếng tụt khoảng 15% 😔 ) . Anh em có cách nào khắc phục không nhỉ chứ mình hay dùng viber nếu tắt data thì không dùng được :(
Mình sắp đi mua Sky cần một bác pro đi theo test máy, cafe giao lưu nào các bạn. Mình gà lắm, toàn xài BB giờ mới wa android 😁
@t123456 nhờ thì chắc có ae đi nhưng cần thì hơi khó...bạn muốn nhờ thì nên có cách nói dễ nghe hơn...chúc bạn mua đc máy như ý...
thinhsat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@t123456 bác wa e.chẳng cần test.bh mệt.e thì lại thik về bb ^^
mình đang nghiên cứu mấy em sky này
không biết mấy em 830 sky vega s4 thì có root được ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095