Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Beats

gatebuy
15/6/2012 16:40Phản hồi: 646
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E mới nhờ một ông Anh đi du học ở southampton london lây cho một chiếc studio bản new york yankee! Vì lúc đó thấy ông ý nói rằng có đợt sale off các mặt hàng của beats nên e cũng nhờ ông ý lấy cho! Giá 3.5tr nhưng vẫn chưa xác minh chính xác đc là hàng Fake hay thật! Vậy có bác nào sành về khoản studio chỉ giáo cho e vài đường! Nếu như có cách check seri nó chính xác và nhanh chóng hơn thì các Bác hướng dẫn e vs cho nó nhanh! E cảm ơn các bác! Mong các bác trả lời Sớm sớm cho e vs! Sđt của e La 0984527437 BAC nào rảnh thì alo trao đổi kinh nghiêm ah 😁
Em có cái tai nghe ibeats chất liệu của tai nghe bằng kim loại và đuôi jack cắm phần trên cũng bằng kim loại.Chữ ibeats và monster (R) (L) đều được khắc laser rất sắc nét chớ không phải in.Tai của em có chắc là tai xịn không mấy anh.Cho em hỏi luôn là có tai urbeats face hay ibeats face mà làm chất liệu kim loại như tai xịn không?
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
@Nguyễn Phúc Duyệt Nếu tai nghe làm bằng hợp kim lọai và nặng là khả năng hàng xịn cao nhé bạn.
Tham khảo thêm ở đây http://www.5giay.vn/9-linh-kien-dich-vu-dien-thoai/5159005-hot-chuyen-sac-htc-va-tai-nghe-htc-chinh-hang-new-100-click-de-xem.html
Chào bạn hellboy9000. Bạn cho mình xin địa chỉ nào bán hàng Fake nào đúng giá đúng chất luợng luôn đc k ? Sài hàng fake đỡ phải lo lắng bỏ tiền ra mua hàng xịn được hàng fake.
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PhuMinh221 Đúng già thì em chịu vì bây giờ giá cả em thấy chỗ nọ chỗ kia lắm , kể cả là fake 1 luôn , mỗi nơi fake 1 là 1 kiểu , đúng là fake 1 thật nhưng nguồn hàng khác nhau , nhà máy khác nhau nên giá cả và chất lượng cũng khác nhau. Đi mua tai fake chú ý những điểm sau :

1, đừng tham rẻ quá , nên xem mặt bằng chung của các của hàng , ko có chuyện fake 1 mà 4 nơi bán giá khoảng 500k ( +,- 50k ) mà 1 nơi bán fake 1 lại 250k cả
2, đừng tiếc 3,4 chục nghìn mà đi mua chỗ xa lắc xa lơ , thấy chỗ kia rẻ hơn 3,4 chục rồi đi mua xa vãi hà, đến lúc muốn đổi đi xa mệt và bực lắm
3, đến tận nơi nghe thử , ưng thì xúc , ko nên gọi đặt hàng khi chưa nghe thử bao giờ , nếu ko vừa ý sẽ rất bực mình. còn nếu đã đến nghe ở đấy , ưng rồi thì từ lần sau có mua cho ai con giống mình thì đặt cũng đc , quan trong là mua cho mình thì nên đến nghe
4, chọn 1 con , bóc ra , nghe thử luôn , ưng xúc luôn vừa lợi cho mình vừa vui vẻ ng` bán, còn ko ưng thì chả sao cả , mình là khách hàng mà
5, nghe xem chế độ hậu mãi, bảo hành đổi tai ra sao , có nhiều của hàng khắt khe lắm , nhiều khi đi mua cảm thấy ko thik

--> tư vấn cho bác 1 chỗ em hay mua cho bạn bè và bản thân em , cũng hay đến đấy review tai nghe , chế độ hậu mãi tốt , chủ shop vui vẻ nhiệt tình và hơn cả là giá cả và chất lượng tương xứng:
http://www.tinhte.vn/threads/1113390/
Vậy là tai beats face cũng có cái được làm bằng kim loại hả anh.Bài tham khảo anh cho send cho em,chỉ có urbeats chứ không có ibeats 😔.Dù sao cũng cảm ơn anh ^^
sao beats studio fake 1 lại thua chất âm của fake 2 ah bác , e mới mua 1 con super fake 1 giá 1tr4 😔 , em thấy chất âm studio fake 1 cũng ngang với con sennheiser CX300II hàng chinh hãng của em thôi , âm bass đôi khi ko sâu bằng sennheiser được cái hình thức đep thật
@quoc_anh_1603 fake bây h có nhiều loại , có khi còn chia ra cả công ty fake này kia mà pác 😁 nói chung theo ý kiến khách quan của em thì fake chỉ mắc do vẻ ngoài giống , còn chất âm thì em nói thật : hên xui , w cả pác so over với in-ear thì hơi khó nhận xét , mà nếu như pác nói thật thì chắc con fake1 có vấn đề rồi :(
mà em nghe nói Studio fake loại 3tr ý nghe 80-90% hàng thật , em chưa nghe thử mà nghe bạn bè nói ok lắm :D
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoc_anh_1603 hì bác à , dù gì đi chăng nữa FAke vẫn là fake , ko thể đạt đến độ tinh xảo như hàng chính hàng , và bấy lâu nay em nghĩ , ko nên so hàng fake với hàng chính hãng làm gì , đc cái nọ thì mất cái kia , quy luật mà 😃 . Quan trọng là sở thick của mình và có hợp với cái tai hay ko thôi 😁 còn riêng về tai studio fake 1 em xin có ý kiến như sau :

Bác có em CX 300 II và khen chất âm nó hay , em xin kết luận bác là 1 basshead và bác cũng là 1 tay nghe nhạc nhận biết tinh tế đó:
CX 300 II là tai nghe thiên về âm trầm và bass tuy tiếng bass ko đc nảy nhưng nói chung là mạnh

Còn studio fake như em đã từng review , chưa bao giò studio fake lại danh` cho bass cả , bass của studio nảy nhưng yếu , pải nói là rất yếu ( đối với 1 basshead như bác và em ) nhưng bù lại , treble và dải âm cao của studio thì tuyệt, hỗ trợ dải âm khá dài , để mà nghe nhạc acoutic hay pop , jazz thì ngon , và hơn cả là studio fake 1 rất thời trang keke , còn so với Fake 2 thì cũng khó , fake 2 mẫu mã cũng như độ tinh xảo thì ko bằng fake 1 rồi , âm bass có mạnh hơn nhưng bác bác bật max vol thì fake 2 sẽ hơi bị rè :|

Nếu bác là 1 bassheàd thì lẽ ra bác nên xúc con Mirx fake 1 mới là chuẩn , nghe bass quên sầu luôn \:D/
nghi.9xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quoc_anh_1603 ukm có lẽ nó ngang nhau thôi...đc cái đẹp mắt lên hút người mua. Không biết độ bền thế nào lo quá
pác
chào pác , em đang quan tâm cửa hàng này , em thì có con soloHD rồi mà cũng đang cần con in-ear cho tiện 😁 , tình hình là em đang nhắm con Tour fake A+ ở web này , pác review hộ em chất lượng của nó với , và giữa A+ có mic và A+ k mic có khác về chất âm k hay chỉ khác về cái mic thôi ?
và con soloHD ori của em với con Mixr A+ thì so sánh về âm ntn pác (tò mò thôi :D)
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@princetimmiz ok bác , tối nay rỗi sẽ lọ mọ đi ngó nghiêng nghe thử rồi review cho anh em 😃
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@princetimmiz Hôm nay đi chỉ đc đi nghe mỗi Studio A+ chưa có Mixr A+ về nên chưa nghe đc.
Nói chung đáng đồng tiền bạt gạo bác à , nghe rất ngọt \😁/ ko cần bàn cãi gì nữa , xúc luôn thôi . Bass đượp , nảy , nhưng ko át quá , treble tốt , dải hỗ trợ rộng , nói chung là ngon lành và thời trang.
@hellboy9000 so với Studio Ori thì sao pác ? bật to có effect bass rung tai như real k?
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@princetimmiz So với Studio Ori thì ko đc 1:1 đâu nói thế chứ , nhưng mà cũng đc 95% , rung ầm ầm bác nhé 😃
Bác cho e so sánh chất lượng của solo HD với beats studio với , e xem cnet studio đứng top 1 trong 10 tai nghe cách âm tốt nhất , mà ko hiểu sao con studio sau khi burn in hơn 100h nghe bass cực sâu và độ rung nảy kinh người
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoc_anh_1603 Hì , hình như bác hiểu nhầm ý em 😁 , em đang nói về fake chứ đâu nói về ori bác à 😃 , studio hàng chính hãng đc xếp hạng chứ hàng fake có đc xếp hạng đâu bác 😃

Nói về hàng thật thì đương nhiên thằng studio hơn hẳn thằng SoloHD bác à , SoloHD có tên tuổi gì trong làng âm thanh trừ mỗi cái thời trang đẹp ra mà bác :|

Còn về hàng fake , nếu để so thì thằng studio cách âm tốt hơn rất nhiều thằng SoloHD , tuy thế bass của thằng stùdio thì kém hơn 😃
nghi.9xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hellboy9000 Kém là kém thế nào nhỉ bass của solo HD fake mìn nghe rồi mà làm sao bằng studio fake đc.... con studio fake 1 có đập căng rõ nét luôn
Có Bác nào có địa chỉ mua dây tai nghe studio dời ở ngọài ko ah??? Các Bác cho e xin CAI địa chỉ vs!
@sunmrdark bác mua dây xịn hay dây theo tai nghe studio fake , e đang thừa 2 cái dây tai nghe studio fake A+ theo hộp chưa dùng , bác mua e lấy rẻ bác 2 dây tai là 250k không ở đâu bán rẻ hơn đâu ngoài hàng nó đòi bác 200k/1 dây nhé , e còn thừa 1 dây của solo HD fake A nữa có tăng giảm âm lượng studio dùng ngon lành , còn dây xịn beats studio không mic là 350k nhé có mic 400k còn bác mua dây xịn e cho bác địa chỉ
@quoc_anh_1603 Bác cho e xin cái địa chỉ mua dây xịn vs @@
@sunmrdark bác liên lạc số điện thoại này hỏi mua dây xịn nhé 0948.768.868
@sunmrdark Địa chỉ của bác đây ạ: http://www.tinhte.vn/threads/1113390/
mình đang muốn mua tai nghe Monster Beats Tour ở trang này http://shop.sohot.vn/si-30 mong các bác cho ý kiến vì ở đây họ ghi là tai nghe fake loại 1 có mic mình đang dùng sky 820l nghe bằng pm power amp thì kg biết có tương thích kg nữa
a e tư vấn cho mình cách đeo tai nghe với , mình dùng beats studio đeo một thời gian nghe tâm 2 đến 3 bài thì bị đau phần quai hàm dưới tai , cách mình đeo là cho tai lọt hết vào tai của beats studio
@quoc_anh_1603 Studio Over Ear thì mang như pác là đúng rồi...pác thử nới cái vòm ra xem , riêng em thì nằm em đeo ngược cho đỡ hư tóc w cấn 😆
@princetimmiz mình nới ra vẫn đau càng nới càng cảm giác tai nghe nặng nề trên đầu 😔
@quoc_anh_1603 tai của bạn la Studio Ori à ? mình nghe Studio thấy bt mà nhỉ , có con Pro thì nặng thôi , bạn điều chỉnh cai vòm tai lên trên đỉnh đầu 1 chút cho đầu đỡ bớt tai nghe @@ Ori thì headband nó thoải mái lắm mà nhỉ
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoc_anh_1603 chưa thấy trường hợp nào đeo studio mà bị đau tai , kể cả ori lẫn fake 😔 , chắc bác tai to hoặc đeo ngược , bác nhìn ở trên tai thấy ghi L - R thì bác đeo đúng vào tai trái - phải , nếu tai to thì bác đẩy cái tai phone để lọt hết vành tai sau , còn phía trước chỗ lỗ tai thừa tí ko sao , đeo thế đỡ đau tai hơn bác à 😃
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình định mua 1 con solo HD hàng xịn.Mọi người tư vấn giùm mình mua ở chỗ nào hàng đảm bảo.Và chất lượng solo HD hàng fake với hàng xịn là ntn.Mong mọi người chỉ giùm
@phuong16hp3 đảm bảo nhất là nhờ ng thân xách về thôi bạn ạ =)) có thể mua từ Best Buy (Mỹ) , Apple Store (Mỹ , Sing,....)
giờ có 2 loại , 1 là còn liên kết Monster 2 là đã tách ra (chỉ còn Beats)
chất lượng thì dù fake có "cao cấp" cỡ nào cũng k bì được rồi 😁 SoloHD thì bass khỏe và ĐI SÂU VÀO TRONG , còn fake cũng có bass , cũng rung vành tai nhưng bass loãng ra và bị Sound Leak nhiều hơn Real (bật max nghe như cái loa mini)
Real bẻ vòm tai 180 độ được....fake thì gãy.....mà nghe nói fake one làm đc :-s
- Nhìn chung là nếu nhìn 2 cái tai nghe (tray) thì rất khó phân biệt , chất âm thì phải rành tý mới biết....vì phải nghe nhạc 320kb hay lossless mới dễ nhận ra khác biệt
- Hộp thì hộp real sẽ ghi dành cho iPhone - iPod - iPad (1 dãi màu trắng) , có tem "Featuring Super Strength Headband", mình chia làm 2 hộp chính
+ Hộp trước thì mặt ông Dre sáng , bên kia có hình cái tai nghe gập lại, dưới chữ solo HD có 1 dòng chữ

+ Hộp đời sau (bắt đầu nhập về) mặt ông Dre tối và có chiều sâu hơn, mặt kia chỉ có hình jack cắm , có cái bìa mở ra ghi Intro = nhiều thứ tiếng , dưới chữ SoloHD có 2 dòng chữ (Eng - French) , nói chung hộp sau hay dịch ra French =.="
logo Monster và chữ SoloHD trên tai nghe (hình) nằm lên phía trên , hình cúp tai lớn
Seri được dán ở đây
cần gì nữa thì cứ hỏi nhé bạn :D
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào biết địa chỉ mua monster chính hãng chỉ mình với. Mình định mua ở đây liệu có dc k nhỉ
http://thegioisohoa.com/tai-nghe-monster-beats-by-dr.dre/monster-beats-solo-hd.html
@phuong16hp3 bạn cứ lên check chứ web k post hình thật sao biết đc bạn T_T nói chung sợ real với Fake One thôi , khá giống , tốt nhất k rành thì nhờ ai đi check hộ
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
hixhix.Kiếm mua cái tai mà chỉ lo bỏ tiền mua hàng thật mà lại vớ phải hàng đểu 😔
@phuong16hp3 yên tâm ,mang tiếng giống thôi chứ nó khác rõ ở cái hộp lắm 😁 mua hàng Seal đỡ....nhìn hộp là xong :D
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiện cho mình hỏi giữa solo và solo HD thì nên chọn e nào.Mình nghe nói về chất lượng âm thì solo và solo HD như nhau.k biết đúng k nhỉ.Với bạn gt hộ mình chức năng control talk dc k.Mình chưa hiểu cái đó
@phuong16hp3 Solo nặng bass hơn và đúng ra là sx cho HTC 😁 , còn soloHD thì hài hòa hơn 1 chút (bass vẫn nhiều) sx cho iDevices , nói vậy thôi chứ cái nào nghe cũng thế =.=" , cá nhân mình thì thấy HTC có Beats Audio tương thích nên nghe có vẻ sáng hơn (test con Solo)
Control Talk là cái cọng dây trong hộp , có nút điều chỉnh âm lượng và nút giữa có nhiều chức năng như play , pause , bắt máy , gạt máy,....(tùy đt hỗ trợ) , dây đó nằm riêng , còn dây trong túi tai nghe là dây bt....
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=30405
bác nào xem xét hộ mình cái powerbeats này là ori hay fake dùm với ạ
theo em tìm hiểu thì con này là hộp old version, mà trên youtube có nhiều cái fake hộp giống con này của em
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@emkolapro cám ơn bạn đã quan tâm , về dòng power beats này mình chưa từng review nên kinh nghiệm chưa có nhiều , nhưng mình hứa sẽ giải đáp cho bạn nhanh nhất
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Danchoi1990 bạn khẳng định 100% hộp kia là fake thì ko có căn cứ lắm

nếu hộp của bạn kia là hộp loại cũ thì đúng là hộp ori thật

Còn khẳng định là hộp xịn thì cũng ko đc vì fake bây giờ thế này :

nói chung bây giờ phân biệt beats qua hộp khó lắm bác à , em đã tiếp xúc với rất nhiểu loại fake và ori , độ tinh xảo của fake càng ngày càng ghê , còn bác muốn dẫn chứng về việc đó thì xin xem cái này à :

đây là tai ori đời cũ :

còn đây là tai fake đời mới :

Để tin tưởng hơn nữa mình sẽ chụp ảnh thật để các bác xem trong mấy hôm nữa
@emkolapro em thấy topic bên nintendovn tốn tận 2 trang chỉ xoay quanh việc thật giả. Là 1 shop bán hàng Beats fake từ thủa solo HD fake 2 em có 1 câu ngắn gọn cho các bác "Không thể dựa vào bề ngoài để căn cứ khẳng định là hàng thật hay hàng giả (một số shop tự đưa ra cách phân biệt thật giả nhằm qua mặt người dùng), với hàng Fake thời điểm hiện tại thì không ít loại 1:1 cụ thể như Powerbeats, Studio, SOlowireless.... có 2 căn cứ duy nhất là 1 là mua tại cửa hàng ủy quyền chính hãng, thường thì sang mỹ mua sẽ có cửa hàng này. 2 là căn cứ vào chất lượng" còn lại thì phụ thuộc vào uy tín và cái tâm của người bán hàng thôi các bác ợ
@sunnek2 thì bên đó em đã nói rõ ràng "đến thử tai kiểm tra chất lượng" mà cứ bị thằng kia nó phá, kêu cái hộp là 100% không có hộp xịn như thế, thậm chí còn kêu là hỏi cái shop nào uy tín và shop đó bảo không hề có việc đổi kiểu hộp qua các năm nên em qua đây hỏi, ít nhất cũng để cho nó biết được là cái ý kiến của nó là sai. Nó còn lấy nick tên khác qua topic này để viết cái cmt ở trên như bác thấy ở trên đấy đấy
anyway, thanks bác ^^
PowerBeats em chịu 😁
à pác Hell cho em hỏi tý , em vừa test 1 con Studio mà k rành về em nó lắm , nghe cũng khá ổn nhưng bass rộng chứ k sâu như SoloHD , Jack cắm vô máy là chữ L , bên trên có chữ "b" , 2 bên tai chữ Studio , và đb là NẮP PIN K CÓ SERI , nhưng độ tinh xảo của tai và hộp rất ok , em nghĩ đây là đời sau (hết hợp tác Monster) nhưng k thấy Seri thì hơi lạ
nếu có đk thì bác check hộ cho em phàn cái tai nhé 😃 cảm ơn bác ạ
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi Monster beat solo ( solo thường chứ k phải solo HD ) vào thời điểm bây giờ giá bao nhiêu nhỉ.Thấy có người bán 3 triệu cam kết hàng chính hãng liệu có đúng k nhỉ
nghi.9xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuong16hp3 Thì bác cứ sang bên ido đó bên đó họ nhập hàng chính hãng. Web ido.com.vn
mấy bác biết chỗ nào sửa monster beat studio không ? con e sài được 2 năm r` mà giờ chở chứng 😕
@onggiarock bác mang qua 67 phố vọng chỗ đó chuyên sửa tai nghe rất uy tín. nếu ko sửa đc bác mang qua chỗ em để em gửi sang nhà máy họ sửa
@sunnek2 tiêc quá mình ở tphcm 😔
pác cho em hỏi jack của Studio là chữ L hay chữ I ạ =.="
@princetimmiz loại A và A+ đều chữ L cả bác ạ, chữ I thường là hàng loại B hoặc loại bị bóc. ảnh ọt bác xem tại đây - Ảnh thật: Studio A vs A++

bác ở HCM thì bác xem địa chỉ trong topic này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019