Tải về MiHome, launcher đẹp của ROM MIUI dành cho các máy Android 2.3 trở lên

Duy Luân
17/6/2012 11:11Phản hồi: 278
Tải về MiHome, launcher đẹp của ROM MIUI dành cho các máy Android 2.3 trở lên
Nhóm làm ROM MIUI nổi tiếng vừa chính thức giới thiệu launcher của họ lên Google Play để mọi người có thể dùng được giao diện đẹp mắt mà không cần cài ROM này. Launcher này có tên gọi MiHome và mang nhiều đặc điểm của MIUI, chẳng hạn như các widget đặc trưng, tùy chọn biểu tượng ứng dụng được đóng khung, một số biểu tượng được làm mới và hơn hết là khả năng tải về rất nhiều theme đẹp được chia sẻ bởi cộng đồng MIUI. Đi kèm theo MiHome cũng có MiLocker, màn hình khóa trước đây được cung cấp như một gói cài riêng lẻ. Bạn có thể lựa chọn sử dụng MiLocker hoặc dùng màn hình khóa mặc định. Tất nhiên MiLocker cũng có rất nhiều theme để bạn lựa chọn. Ngay bây giờ bạn có thể tải về miễn phí MiHome trên Google Play. Lưu ý rằng máy của bạn phải chạy Android 2.3 trở lên thì ứng dụng này mới hoạt động được.

Tải về MiHome cho Android 2.3
Tải về MiHome cho Android 4.0

278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhưng trông giống giao diện của Tàu quá 😕
@cron7 Của Tàu mà, mấy cái thumb trong Google Play toàn chữ Tàu cả!
@cron7 Bạn này không biết rom miui xuất phát từ tàu à còn bảo trông giống
@cron7 thì nó của Tàu mà : ) trên phone Meizu M9 , MX ấy : )
@cron7 Nó chả là tàu thì gì, tàu khựa 100%
Giao diện đẹp quá, test ngay mới được
Em đang dùng cái giao diện hồ cá đẹp và hay lắm 😁
Nhưng mà hơi ngốn Ram, bù lại rất rất đẹp và thích mắt, thỉnh thoảng buồn buồn ngồi chọc chọc vào cái màn hình, cho cá ăn. :p
@0946654545 Koi live wallpaper bác ạ 😁
@trunghieu171191 Giao diện hồ cá tải ở đâu vậy, share cho mình với. Thanks 😃
@jack4eyes Bác có thể lấy link này ạ
Tên nó là Koi Live Wallpaper
http://www.best-androidapplications.com/androidapplications/koi-live-wallpaper-1-4/
@trunghieu171191 Koi free live wall paper đúng ko bác
tốn pin quá nên em uninstall ruồi
Cái này không biết có nặng lắm không nhỉ?:-/
tmv_pig2211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Soledad_51 Nếu ko phải vì ROM Miui hay bị FC thì mình dùng nó lun rồi ^^... dùng nó cho cảm giác rất tốt....ngoại trừ đang dùng thì FC thôi
chưa thấy sắc xảo lắm!
warmxmas
ĐẠI BÀNG
12 năm
tàu nhưng thông minh ! việt nam mà học được một phần của tàu cũng tốt
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
@cron7 Cái này người ta tự làm mà bác. MIUI rom là một bản rom nổi tiếng xuất phát từ Trung Quốc, xuất hiện trên hầu như tất cả mọi dòng máy. Ở bên Tàu có rất nhiều loại rom cho Android mà họ tự phát triển, vd như MIUI, JoyOS, Mokee OS, Lewa OS...
@warmxmas bác nhầm nặng. VN đã học đước của tàu tới 90% về sản xuất hàng giả và thực phẩm độc hại rồi mà bác.
@warmxmas VN nên học hỏi thì tốt hơn ! còn mấy người anti thì 😁 mình miễn cm nhé !
@cron7 đúng là như vậy, nhưng đồ tàu cũng có cái hay của đồ tàu
nhìn cải lương thật 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=] giao diện này bt thôi . ko có hơn Go Launcher bao nhiu .. thậm chí là thua kém ..
@songsong69 bác này nói phải. MIHome khác với MIUI
@dx82 cái gì thế ông? mình không có cài cái launcher này nhưng tất cả cái trên mình đều làm được????????????????? vậy thì cài nó vào làm gì chứ??????? với lại lên android 4 là có chụp màn hình không cần cài gì hết rồi mà.
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
@minhquan5555 Mình đâu có bắt bạn dùng MIUI? Mình chỉ đưa ra nhận xét khách quan cho mọi người tham khảo nhất là những ai chưa từng xài qua MIUI hay bất kỳ một launcher nào ngoài launcher sẵn có của Andriod. Thế nên bạn không cần gõ nhiều dấu hỏi đến thế đâu 😁 Mỗi người có 1 sở thích và nhu cầu khác nhau, bạn thích cài gì là tùy bạn🆒, đương nhiên là chả cần MIUI thì bạn đều có thể làm được tất cả những chức năng mà MIUI nhưng bạn phải cài thêm khá nhiều chương trình + ram ngốn không ít và quan trọng nhất là sự tiện dụng và đồng bộ không một bản Rom + laucher nào khác có được.
@dx82 thống nhất. tùy mỗi người. điện thoại không chỉ để vọc mà còn để liên lạc. tính ổn định quan trọng nhất.
Chúc mừng các bác Android có giao diện mới đẹp mắt!
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này vs go laucher cái nào tốn pin hơn?
Đẹp quá mới down load về naz ^^
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
thix giao diện của ICS nên xài Holo launcher rùi.không thíc giao diện với các icon cứ vuông vuông như nhau.
@van_doan giống mình nek
Dùng SSlauncher ngon hơn nhiều,
thix kiểu gì được kiểu đó, mà lại nhanh mượt nữa
vào http://mycolorscreen.com/popular/ tha hồ, đủ mọi loại launcher và giao diện,
Hồi mới dùng android mình tốn thời gian cho mấy khoản UI nài lắm
@nhatientri vào đấy không thấy chỗ tải bác ơi😔
@nhatientri cái này giao diện đẹp quá, cái trang bạn cho làm sao tải theme về và chép vào máy nhỉ?
@nguyendiphong Bạn vào comment với cái thằng tạo cái theme đó, xem nó dùng laucher nào widget nào
thấy ko đẹp bằng Go launcher.
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu Bạn chắc chắn Go nhiều themes hơn là hơi chủ quan đấy, mình dùng MIUI mà tìm themes thì thấy vô số, chưa bao giờ kéo hết cả. Cực kì nhiều. Mình không tin Go Launcher nhiều themes hơn đâu.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Style_TS bác ơi, bác cho em xin cái trang web down theme của Mihome với Molocker với, em kết cái nì rồi đầy 😁
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuante00 Mình toàn down trực tiếp từ điện thoại thôi bạn ạ.😃
nguyns
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Style_TS Đồng ý với bạn này!
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Kòn nếu thích bóng bẩy thì quất luôn cái giao diện Iphone (iOS5) cho rồi .. lăng tăng Go launcher với Mi UI làm giè =]]

HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@jack4eyes =] Market có , nhưng phải trả phí .. Mún trãi nghiệm thì vào PRADA Hội mình tham quan 1 phát sẻ thấy .. ~> http://www.tinhte.vn/threads/1253753
@HoliCf cho xin cái link ?
nguyns
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Cái này chẳng có gì là đẹp. Ai cũng dùng giao diện này thì chán thấy cả mồ cả mả!
nguyns
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlinh712 Bạn này nói hay thế nhỉ, hình như bữa trước nằm mơ gặp mình nên giờ nói hay vậy!
kotaroshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Miui Laucher thì đẹp (ai mà chê thì nên cài vào đi rồi biết), mang 1 tí hơi hướng của ios. Đặc biệt của nó không có drawer không biết có phải vì vậy mà tốn nhiều ram hơn các rom khác không.
Đánh giá thông thường về rom miui: pin kém, còn về miui home mới cài nên chưa biết.
Thêm nữa do Tàu nên mình cũng không thích lắm. Nhưng nên cài vào để biết.
Mình thì thích 2 phong cách CM9, Miui.
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
hình như nó đúng là của tầu bạn ạ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119