Trên tay Macbook Air 2012

sonlazio
18/6/2012 5:44Phản hồi: 191
Trên tay Macbook Air 2012
Trong đợt nâng cấp mới của Apple tại WWDC thì Macbook Air củng với MBP phiên bản thường là 2 chiếc máy có ít thay đổi nhất. Vẫn giữ nguyên thiết kế từ MBA thế hệ thứ 3, chiếc MBA thứ hệ thứ 5 của Apple chỉ được nâng cấp về chip xử lý lên Ivy Bridge thay cho Sandy Bridge của đời trước, dung lượng RAM vẫn giữ nguyên 4GB, có tùy chọn 8GB nhưng xung nhịp tăng lên 1600MHz từ 1333MHz trước đó. Ngoài ra, ổ cứng SSD cũng được tăng tốc độ từ 200MBps lên 500MBps.

Điểm đặc biệt của MBA thế hệ mới là nó đã được giảm giá 100$, chỉ còn 1099$ cho cấu hình 128GB SSD mà mình đang có trên tay. Với mức giá mới thì MBA dễ tiếp cận hơn với hầu hết người dùng, tăng tính cạnh tranh khi mà các máy Ultrabook cùng cấu hình của nó cũng có giá không hề rẻ. Ngoài giá thì MBA mới cũng có thay đổi về cổng USB, nâng cấp lên USB 3.0 thay vì 2.0 cũ. Apple cho biết toàn bộ các cổng trên máy mới của họ là 3.0 chứ không một phần 3.0, 1 phần 2.0 như các hãng Windows vì họ muốn người dùng có trải nghiệm chung nhất mà không cần quan tâm tới các cổng. Cuối cùng, cổng sạc máy cũng thành MagSafe 2 mỏng hơn thay vì MacSafe 1 vốn quá quen thuộc với chúng ta.

Cảm ơn Bạch Long Mobile đã hỗ trợ sản phẩm.

SSD mới của MBA 2012 mà mình cầm là của Toshiba, tốc độ như trên
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp quá ,giá hợp lý
máy mac thì nhìn đẹp và ai cũng thích nhưng rất ít người xài mac vì nó không tiện như windows, trong đó có mình
romero
TÍCH CỰC
12 năm
@shcodon Sao ko tiện, hay là chưa dùng phán bậy. Chỉ có máy pc ko tiện bằng mac vì ko cài đc MacOs thôi, hoặc cài nhưng hay lỗi
@shcodon một quan niệm cổ hủ
@shcodon hiệu quả sử dụng rất cao nữa bác ^^. chẳng qua là software bên windows nó đa dạng hơn thôi
@shcodon Bạn có thể cài windows vào mac
hoàn hảo như apple
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrAnhxtanh Hic. Trước khi nói phải biết tặc lưỡi cái chứ bạn 😁
@nhattan2012 apple luôn tạo ra các sản phẩm làm cho người dùng cảm thấy hoàn hảo đến từng chi tiết, ít lỗi (ko phải so sánh với các máy khác)
Dòng này thay thế netbook đã lắm
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killed vậy cái giá tiền của máy ? thừa tiền thì mới thay thế đc thôi
Cứ mỗi lần nhìn cái MBA là nhớ tới cảnh SJ bỏ nó vô cái bao thơ.
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
@iphonespirit Mình cũng nhớ thằng Lenovo nó cũng bỏ vô cái bao thơ mà rách tùm lum 😁
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá 😃
ngon, nhưng mình thich máy to mac 15 hà ^^"
sao ko tien nhu Windows nhi? Gia 22tr ngon qua
Nhìn em nó kết quá đi mất :rolleyes:
thèm chảy nước miếng. hic😔
@primaryschool Thôi chờ bác ạh, Nó có ăn được đâu.
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Mỏng lét, vẫn đẹp như ngày nào, nhìn mãi vẫn ko điểm nào chê đc...😁
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
đập mac cài windows vẫn xài thoải mái win7 chạy rất nhanh, tuy nhiên có điểm dở là ko có nút Delete mà chỉ có nút Backspace (phải nhấn tổ hợp phím mới ra Delete). Ngoài ra với kiểu dáng đẹp pin bền và cực kỳ chắc chắn (gõ 10 ngón đặt 2 tay lên bề mặt cảm nhận được liền) là điểm mạnh của Mac Air.
@hienlanh Đập được đi không bạn hay chỉ cài windows trên máy ảo ? rất thích máy Mac nhưng mình luôn làm việc trên Windows, lập trình .NET, ... nên cũng muốn mua mà ko biết cài windows có thiếu drivers gì không, chạy có ổn không...Mac OS mình không thích sài...
@hienlanh Đập được đi không bạn hay chỉ cài windows trên máy ảo ? rất thích máy Mac nhưng mình luôn làm việc trên Windows, lập trình .NET, ... nên cũng muốn mua mà ko biết cài windows có thiếu drivers gì không, chạy có ổn không...Mac OS mình không thích sài...
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
@thichlangthang apple hỗ trợ cài win7 trên macbook, cài thật chứ ko phải ảo bạn, đầu tiên vào hệ điều hành MAC Download chuong trinh driver cho win7, sau đó dùng ổ đĩa DVD gắn ngoài cài lại win7 độc lập (có thể format ổ đĩa và bỏ OS MAC luôn) và chạy chuong trình driver, điểm khác biệt là sau khi vào windows thì có hỗ trợ sử dụng multitouch trên touchpad, thí dụ nhấn 2 ngón tay cùng lúc = chuột phải, dùng 2 ngón tay kéo lên kéo xuống để kéo trang web lên xuống khi đọc web ko cần phải ra rìa bên phải kéo mũi tên, ....
@hienlanh Ok thanks bạn,giờ thì yên tâm mua rồi.hj.rất thik thiết kế của Apple nhưng ko ththik Mac OS cũng là do công việc trên Windows...
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp mê hồn, sexy quá mà không có $ mua 😃
Con Air này đúng là ít thay đổi cái tiến như con Pro.
Air vẫn giữ nguyên kiến trúc tạo ra Air 😃
chờ MBP Rentina của TT
binghia
TÍCH CỰC
11 năm
@quanngo17211 Ha ha ha...bữa nay mới biết thằng em trên này...
binghia
TÍCH CỰC
11 năm
@quanngo17211 Ha ha ha...bữa nay mới biết thằng em trên này...
@binghia kakakaka me too
duythanhny
ĐẠI BÀNG
12 năm
có tiền khoảng 25tr mà tính mua ultrabook thì cũng phải nghĩ đến con này đầu tiên ! đẹp và giá quá tốt best p/p rồi còn gì 😁
duythanhny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienbao_0949964724 cái này k biết ah nha 😁 thấy nó ghi 20tr mà k biết là có VAT hay k nữa ! nếu chưa có thì cũng lên thêm 10% thôi mà thành 22tr :D dẫu sao thì cũng khuyên bạn nên coi tất cả các dòng ultrabook rồi hãy mua ! cái nào xài thoải mái tốt thì mua, đừng sính thương hiệu làm gì :D
@duythanhny Thương hiệu được xây dựng từ chất lượng sản phẩm/dịch vụ bác ạ. Không phải vẽ ra cái tên thì thành thương hiệu.
duythanhny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vnstockguru nhưng cái thương hiệu mà bạn đang tính mua ( là sony ấy) với mình thì đang bị mai một dần rồi ! Trong mình h chỉ nhớ đến thời nét như sony thôi ! 😁 bạn nên suy nghĩ lại ! Không thì cứ trải nghiệm rồi sẽ biết sony làm ultrabook hay cỡ nào :D
@duythanhny Rõ ràng có phải chất lượng tạo nên thương hiệu Sony không? Ở VN rõ ràng Sony là cái nhiều người nghĩ vẫn tốt nhất so với sản phẩm còn lại cùng loại. Với lại ngày trước Việt Nam chỉ quen xài hàng tàu và hàng Nhật (đồ điện tử, xe máy....) thì rõ ràng hàng Nhật vượt trội hơn nên thương hiệu nổi hơn thôi và nhiều người coi đó là thước đo. Trên bình diện thế giới, Sony đã thất thế so với các thương hiệu khác khá lâu rồi.
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Woa, đẹp thế ko bt, Trừ ip ra thì bất cứ sản phẩm nào của quả táo mình đều thích hết.
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
rất thích Mac, và mua Mac pro về xài Lion nên ko làm autocad, 3dsmax được
Đẹp quá.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119