(LG Optimus Black P970) - Root V20G chính hãng

trakiho
18/6/2012 7:18Phản hồi: 419
(LG Optimus Black P970) - Root V20G chính hãng
Sau khi sử dụng qua các loại ROM từ chính hãng đến các loại custom rom, nhận thấy rằng ROM chính hãng ổn định nhất, không bị các lỗi linh tinh và pin cũng bền nhất mình quyết định quay về với ROM chính hãng LG. Vừa lúc LG vừa ra ROM mới V20G (cũng là 2.3.4 các bạn nhé), mình xin trình bày cách root đối với ROM này:

Link: http://www.mediafire.com/?2a687q67vr9ac
Link file [PATCHED]V20G_00.7z (V20G): https://docs.google.com/open?id=0B8IBmiz7VeNQb2QzbHFqT3hMUlE

Trong thư mục, có các tập tin:

1. Superuser.zip: Dùng để root (tăng quyền thành admin)
2. SmartFlashTool_External.7z (dùng để flash ROM mới): Các bạn dùng Winrar giải nén ở ổ C.

3. File [PATCHED]V20G_00_trakiho.7z rồi dùng Winrar giải nén ra ở ổ C thành thư mục [PATCHED]V20G_00 có 2 file đuôi .bin và .fls.
4. LG.7z gồm các file driver, giải nén và cài trước khi bắt đầu.

Các bước thực hiện:
1. Chép file Superuser.zip vào thẻ nhớ.
2. Tắt nguồn điện thoại và mở chế độ S / W Downloading…( (Tắt nguồn, nhấn Volume up đồng thời cắm cab USB).
3.Mở B_SmartFlashTool_Extern.exe trong thư mục SmartFlashTool_External giải nén trong C.4. Chuyển sang thẻ ROM copy D/L chọn đường dẫn đến file *.bin & *.fls trong mục CP bin & AP bin ở thư mục [PATCHED]V20G_00 giải nén trong C.
4. Không được chọn chế độ multi nhé, chỉ chọn Normal thôi, nếu không hiện nút Start thì quay lại bước 2.
5. Chọn Start chờ điện thoại flash khoảng gần 10 phút xong . Điện thoại sẽ tự khởi động lại vào chế độ RECOVERY.
6. Chọn intall zip from SD card, chọn đường dẫn tới file Superuser.zip . Dùng cảm ứng di chuyển đến Yes... (phải sử dụng cảm ứng mới di chuyển được).
7. Sau khi flash xong chọn Wipe data và wipe cache để xoá hết dữ liệu (nếu không làm bước này có thể bị treo ở màn hình LG)
8. Đợi xong bấm Go Back... chọn tiếp Reboot system now chờ máy khởi động lại và XONG.

Cài đặt CMW Touch cho máy:
Trong ROM Manager sau khi cài Flash ClockworkMod Recovery (bình thường chỉ cài bản phím không cài bản Touch), có phần Reboot into Recovery, khi nhấn vào Recovery máy sẽ vào chế độ CMW không cảm ứng. Để cài đặt CWM Touch (cảm ứng) thì các bạn tải file này về, sau đó

Quảng cáo

+ giải nén thành thư mục cwm-touch-flasher
+ kết nối điện thoại ở chế độ USB Debugging
+ vào thư mục vừa giải nén chạy file flash.cmd rồi đợi đến khi báo thành công
Vậy là đã cài xong CWM Touch rồi đấy.
Bản này dùng dễ hơn bản xài phím, hôm trước mình dùng bản xài phím khi nhấn nút Power để chọn thì bị trường hợp nó tắt màn hình chứ không chọn hic (chắc bị lỗi gì đó), phải tháo pin mở lại thì không bị nữa nên chuyển sang dùng Touch cho chắc ăn. 😁
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Nhữnf đuôu .001,002,003....sao bạn k đễ thành đuôi .z luôn...rườm rà qá...thank bạn
@teri.nk79 có gì đâu, e restore tin nhắn nó xem như chưa đọc, mở những cái chưa đọc ấy là đc chứ có gì
@trakiho máy e kô nhận thẻ nhớ. giờ có cách nào chạy k cần thẻ nhớ k a
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@alathuan nó sắp tử rồi đó... P970 mình ko nhận kết nối cáp nữa 😁 chỉ nhận sạc... xuống LG thì nó bảo do anh root nên bị vậy... hư thì nói là hư đi do root
:D
mà thử đổi thẻ nhớ khác chưa?
@alathuan Flash như #1 là không liên quan đến thẻ nhớ. Ngoại trừ bạn muốn root luôn thì mới cần thẻ nhớ để chép file Super user sau khi flash rom. máy ko nhận thẻ nữa hả
Cùng quan điểm với chủ topic,mặc dù mình rất thích mấy cái theme chooser nhưng chắc từ bỏ hui😔
6. Chọn intall zip from SD card, chọn đường dẫn tới file Superuser.zip . Dùng cảm ứng di chuyển đến Yes... (phải sử dụng cảm ứng mới di chuyển được). nghĩa là thế nào, có phải dùng nút volume ko
@tweety Bạn ơi, nghĩa là bạn kéo lên kéo xuống bằng cách vuốt màn hình như lướt nét ấy, không dùng phím volume.
@trakiho hỉu òi

Pin gọi nghe khoảng 15' cho khoảng 10 cuộc gọi, chụp 2 tấm hình có flash ngoài ra chụp màn hình vài tấm, ngoài ra không làm gì hết, gần 24h mất chỉ co 12%.
@phuongwmo Bạn ơi! nếu bạn dùng rom gốc và ko root thì máy có cài game như bạn nói cũng ko hao pin đâu! nhưng bạn root hoặc cài room khác thì bạn phải wipe batery thì pin mới ổn đc! (cái này mới biết sau khi up room và qua đêm máy hết 30% pin) h về rom gốc rồi đau đầu lắm!
@duckienvfu máy mình đang cài room gốc v20f (chưa root), mình cũng từng root và chạy room cock nhưng cuối cùng cũng về rom gốc, nối gì thì nối room gốc vẫn chạy ổn nhất.
@phuongwmo với các pro biết tinh chỉnh cái này cái nọ thì ko nói! với riêng mh kiến thức chỉ dừng lại ở flash, up rom, root máy thì mh thấy là cứ dùng rom gốc là ổn nhất! nghịch linh tinh chỉ tổ mệt người mà lại thấy ko đc cái vẹo gì chứ 😆 😁
@trakiho thanks bác, em đã làm theo hướng dẫn và thành công, nhưng quang tèo mất quả sim lắp trong đó 😔(
Bản 20f dùng mượt mà ,pin trâu hơn,sóng khỏe hơn nhiều ^^
vậy lúc nào up rom gốc này mới đc. bjo chỉ cần 4.0 thôi mà
đang cần, tks chia sẻ
pin ngon ghê ha thank 😃
nghe goi chắc đc 4 ngày nhỉ
@huyvaphuc hehe, nhưng như vậy thì không phải smartphone.😁
Bạn xem có làm đúng các bước không nhé.
Bây giờ bạn làm lại toàn bộ theo đúng thứ tự các bước như mình trình bày, bào đảm được vì mình cũng từng bị mà;). Chúc bạn thành công!
@phuongwmo Bạn thử cách này xem nhé:
B1. Kết nối điện thoại bằng USB
B2. Nhập 3845#*970# trong trình quay số
B3. Chọn Port Settings -> Chọn tiếp CP USB
B4. Bắt đầu HyperTerminal, trong COM settings chọn cổng tương tự như trong devide manager -> LGE mobile USB Serial Port, 115200
B5. Tại AT nếu không có gì xảy ra, thay đổi port number
B6 Ở at%imei, nó sẽ hiển thị IMEI hiện tại của bạn
B7. Ở at%imei= x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, x, trong đó x, x, x ... là số IMEI gốc của bạn
B8. Reset

Trong lúc làm bạn có đánh dấu chọn Erase Entire CP không? Nếu có thì nó là nguyên nhân đấy bạn ạ.
@trakiho Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn không? Trong Port Settings không có " CP USB" mà chỉ có (Diag setting, Usb switching, Data setting) thì chọn cái nào? Còn Hyper Terminal là cái nào mình cũng không biết? Và AT là là cái nào mình cũng không biết luôn. bạn thông cảm nha, mình không giỏi về máy tính lắm.
@phuongwmo máy em đang bị tình trạng như bác.bác chỉ giúp em lấy lại imei với thanks bác.
@phuongwmo con LG su660 của em cũng đang bị mất imel mất baseband bây giờ không nhận sim, up rom bằng smartflash toàn báo lỗi không biết làm theo cách của bạn đc k nhỉ? không thì ai biết thì giúp mình với. thank các bác trước.
Bạn ơi mình mới sài máy lg p970 chua biết gì mấy. mình rất muốn root máy và đã làm theo cách của bạn nhưng sao vẫn không root được nhỉ bạn chỉ tỉ mỉ cho minh với mình hơi gà lên không biết. nếu có thể bạn cho minh nick yahoo hoặc số điện thoại đê hum nào mình root lại mình tiện hỏi bạn
@Vũ Tiến Đức Ok bạn.
@trakiho máy mình lúc chưa cai` là 2.3.4 v20e, nếu mu1nve61 lại thì ntn vây bạ....
@ly0611 Hiện tại đã co rom mới hơn là v20f, rom này ngon hơn v20e, máy hoạt động nhanh hơn, mượt hơn. Bạn chỉ việc cài phần mềm nâng cấp tự động Lgmobile surport tool, driver và chọn nâng cấp và đợi thực hiện thế là xong. Nếu mạng hơi chậm thì làm hơi lâu. Điều quan trọng là trong qua trình update ko được ngắt kết nối vì như vậy máy sẽ bị treo (brick).

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@ly0611 Bạn có thể làm theo đúng các bước trên chỉ khác là thay rom v20f thành v20e thôi.
vậy up cái này lên còn bảo hành ko bạn
@ly0611 Một số bạn nói vẫn bảo hành bình thường. Bạn root máy nhưng khi cần có thể chạy lại trạng thái không root mà. Dễ lắm!
@trakiho Bạn có thể hướng dẫn cách chạy lại máy không root sau khi đã root không 😃 thx nhiều
@rabbit103 bạn flash lại thôi! nhưng bỏ cái bước chạy file supperuse.zip mà reboot luôn là về ko root
Thay imei cũng chẳng sao. Up rom bằng smart flash thì phải chấp nhận rủi ro là thay imei đấy.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@bshuy2003 Chào bshuy, hi gặp bác ở đây à, e vừa gia xem gần hết cái Chủ đề ROM LU6200 của bác đấy, hi mỏi cả mắt
@trakiho
Mình thấy trên youtube đã xuất hiện rom 4.0 ics cho p970 có bác nào thử chưa?

và link rom:
http://www.mediafire.com/?y6e26dlps9bov4m

bác nào thử rồi nhớ cho ý kiến hen.
@phuongwmo đó là ROM CM9 đó bạn, dùng CM thì có Tiếng Việt, nếu ổn định không lỗi thì up cũng được đấy
@trakiho Mình cũng không biết rõ nhưng khi người ta vào cài đặt thì nó hiện lên phiên bản android là 4.0 mà chứ đâu phải CM9 là android 2.3 đâu.
@phuongwmo CM7 là 2.3 còn CM9 là 4.0 mà bạn. hi
hix mới mua em này chưa được có 3 tuần là 7,399,000đ thế mà h máy đã xuống 6,799,000đ nản luôn.😔
@Vũ Tiến Đức Bạn biết đấy máy này lúc mới ra là gần 10 triệu đó. Dần giảm còn 8tr3 tới lúc mình mua là tháng 2/2012 là giá 7,8tr giờ tới bạn mua là giá vậy. Hàng công nghệ mà.hjhj

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
ôi Shit! sao mh cài rom gốc của LG v20f khi sáng để thì từ 10h sáng tới 9h tối máy chỉ hao có tí pin thế mà để qua đêm thì mất 30% pin là sao vậy! ko thể hiểu được là tại sao nữa! có pro nào biét ko bảo mh phát! máy mh ko root!
@duckienvfu bạn kiểm tra lại lần nữa xem, ko thể có trường hợp đó được.
bạn xem lại buổi tối có bật wifi, gps hay nhà bạn sóng điện thoại yếu.
ban kiểm tra cái hao pin nhất của bạn là gì? màn hình, sóng điện thoại, wifi hay gps nhé
@trakiho để mh test hôm nay xem sao! hjk
@duckienvfu Tự mh có câu trả lời cho mh! hôm trc up lại rom ko wipe data với wipe cache (suýt chết may mà ko bị treo logo) nên các thành phần rom cũ vẫn còn gây ra tình trạng pin báo ba linh tinh với cả sạc ko đầy đc chỉ đc 98%, hôm nay ngồi làm lại và đã sạc được lên 100%, (dấu hiệu khả quan) đã test ừ chiều tới giờ chưa thấy gì! để qua đêm xem pin pọt thía nào đã! khà khà
@duckienvfu Vậy là bác làm mà bỏ sót bước 7 nhé
@trakiho May mà nó ko treo logo! 😁
Cho mình hỏi, máy root rồi thì phải cài rom khác rom gốc à hay là cứ để rom gốc cũng được vậy. 😁
@rabbit103 nếu bạn ko thích nghịch cứ dùng rom gốc, ổn định nhất bạn ạ
@rabbit103 bạn cài rom khác cũng được mà để room gốc sài cũng được. Root là để cài một số ứng dụng mà không root máy thì không cài đươc và mình cũng có thể xóa bỏ một số ừng dụng trong hệ thống mà mình không thích. root rồi bạn có thể chặn được quảng cáo từ những phần mềm miển phí (cài adfree), còn nếu không root thì bạn không thể chặn được quảng cáo, hoặc chặn được khi không có mạng, root xong có mạng hay không đều chặn được quảng cáo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019