Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn dùng Redsnow để hạ bb 6.15 về 5.13.04 bằng hình ảnh

number123456
18/6/2012 8:48Phản hồi: 114
Hướng dẫn dùng Redsnow để hạ bb 6.15 về 5.13.04 bằng hình ảnh
Link download

Bước 1
Bạn download firmware máy bạn đang sử dụng tại đây và phiên bản mới nhất của redsn0w tại đây.

Giải nén RedSn0w zip file bằng cách nhấp đúp nó.

Bước 2
Khởi động ứng dụng redsn0w từ thư mục redsn0w. Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp chuột phải và chọn Run as Administrator.

Bước 3
Nhấn vào nút Extras.

Bước 4
Chọn Select IPSW từ phần Extras.

Bước 5

Quảng cáo

Hướng đến thư mục Pwnage trên desktop của bạn, chọn fiwmware ipsw tải về trước đó và click Open.

Nhấn OK để xác nhận sự lựa chọn.

Xác nhận với RedSn0w bạn đang xài new hay là old model của iPhone 3GS.

Quảng cáo

Bước 6
Nhấn vào nút Back để trở về sau đó nhấn vào nút Jailbreak.

Bước 7
RedSn0w sẽ chuẩn bị jailbreak các dữ liệu.

Bước 8
Chọn ô Downgrade from iPad baseband checkbox, bỏ chọn ô Cydia nếu bạn đã cài đặt nó và chọn Next để tiến hành các bước thông qua DFU ramdisk.

Bước 9
Kết nối iPhone với máy tính và hãy chắc chắn rằng iPhone của bạn đang OFF sau đó nhấn vào nút Next.

Bước 10
RedSn0w sẽ hướng dẫn bạn cách đưa iPhone vào chế độ DFU.

1. Nhấn và giữ nút Power trong 3 giây

Nhấn giữ nút Home và Power trong 10 giây.

Thả nút Power ra nhưng vẫn nhấn giữ nút Power cho đến khi RedSn0w nhận diện thiết bị.

Bước 11
iPhone của bạn bây giờ sẽ được khai thác với limera1n và khởi động lại.

Bước 12
iPhone của bạn sẽ reboot lại và RedSn0w sẽ bắt đầu cập nhật RAM Disk và Kernel mới.

Bước 13
RedSn0w sẽ thông báo cho bạn rằng công việc đã được thực hiện xong. Phần còn lại của quá trình này sẽ diễn ra trên thiết bị của bạn.

Bước 14
Sau khi hiển thị một số văn bản di chuyển, iPhone của bạn sẽ hiển thị biểu tượng pwnapple và bạn sẽ qua bước "Flashing Baseband”. Nó sẽ tốn rất nhiều thời gian để hoàn thành và sẽ không có bất cứ thông tin phản hồi nào trong khi đang chạy. Xin vui lòng chờ khoảng 3-8 phút. Sau khi ramdisk đã hoàn thành, iPhone của bạn sẽ reboot lại.

Bước 15
Một khi điện thoại đã khởi động lại, iPhone của bạn sẽ có baseband 05.13.04. Bạn có thể làm theo hướng dẫn này để mở khóa!
(Source_GSM)
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ cập nhật các lỗi trong quá trình hạ bb
tung_tb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv HỎi ngoài lề 1 tí,em dùng IP 4 k có sạc giờ mua lại của 1 người IP 4s nó sạc có phù hợp k
@tung_tb đc hết
mua của samsung cho rẻ
YuchiRO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Uh .. samsung xài cũng được =))
tung_tb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv sao bảo dùng sạc lởm nó liệt cảm ứng,nên cần tìm sạc app @@
Hi bác!

Cho em hỏi, số serial có phải lấy từ Settings->General->About->Serial Number không? Nếu đúng thế thì máy em có số là 869528WJ3NP liệu có down được bb ko bác? hic hic
@phukhanhhuba Chào bác,
Bác xem Model Number trong About, Nếu 2 chữ đầu tiên là MC(tức là new bootrom) thì bác chọn Yes(ở bước 5 Redsn0w của bác), ngược lại thì bác chọn No. Chúc bác xuống vui vẻ 😃
@deathmetal2007 thank bác, em làm 2 lần chọn yé và no,kết quả vẫn là 6.15, giờ ko biết làm sao đây😔(
@phukhanhhuba ở redsn0w, bước chon fw thì bác chọn fw gốc giống với fw mà bác đang xài nhé. Tới bước hỏi bootrom thì bác chọn no(vì theo như bác nói là old bootrom), xong bác nhấn back để quay về trang jb của redsn0w. Bác tắt máy đi rồi ấn jailbreak, nếu máy bác đã jb rồi thì bỏ chọn install cydia đi mà chỉ tích vào phần downgrade thôi. Sau đó làm theo các bước để đưa về dfu mode, xong tới đoạn fetching baseband bác chịu khó chờ và tốt nhất là kiên nhẫn ngồi im cho tới khi thấy máy restart lại, bác vào kiểm tra kết quả!
@deathmetal2007 thanks bác, em đã làm từng bước, giờ làm xong lần 3 rồi mà vẫn 6.15 help😔
ThanhSmr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy chưa lên 6.15 thì phải lên 6.15 rồi mới dùng tool này ạ? \\. hay là tool này có luôn phần đó rồi ạ?
@ThanhSmr Nếu máy chưa lên 6.15 thì bác phải lên trước sau đó mới về lại 5.13
trong tool có mục chọn install ipad baseband nếu chưa lên
Bạn xem phần hình ảnh mình vừa update sẽ thấy rõ
Sau khi hạ BB khi reboot lại nếu có hiện tượng ko có sóng (no service), và lỗi ứng dụng cydia . Các bác vào cydia cài lại Mobile Substrate sẽ fix đc lỗi
@number123456 Mình update iTunes mới nhất down file coreFoundation.dll về foder system 32 . Nó vẫn báo lỗi
@number123456 Cảm ơn bạn mình đổi qua Win 7 nó hết lỗi đang chạy ngon lành. Nãy minh dowgrade ở Win 8 bị lỗi này liên tục
ThanhSmr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vo thuong của bạn là do windown nhé.dùng máy khác đi ạ. mình cng bị như bạn. chuyển máy khác làm một phát ăn ngay.
Bác nào đang ở 6.15 mà tuần >33 vẫn dùng tool bthuong nhé. e đã thành công rồi ạ
@vo thuong Đây là lỗi của hệ điều hành của Win bạn bị lỗi do đó ban phải cài đặt lại Win hay đổi máy tính khac mà làm cũng như mình hôm qua mình hạ ở Win 8 bị báo lỗi giống y như bạn minh phai cài thêm Win 7 là làm được ngay không còn báo lỗi nữa, chúc bạn thành công
ôi 3gs chúc mừng
Cho em hỏi cái. Em select ipsw sao toàn báo là không toàn báo là không phù hợp với phiên bản là sao bác. Có cách nào khắc phục hộ em với. Tks
@nguyendu90hn Lúc trước Bạn restore băng tool nào vậy?
@nguyendu90hn Bạn đổi thử đổi máy tính hoặc hệ điều hành Window khác, có thể Win của bạn bị lỗi
@quykhanh trước mình dùng itune mà. Restore fw gốc và dúng redsnow 9.12b1 jb mà. Mà lạ cái là mình dùng redsnow 9.4 jb Fw 3.1.3 cho đứa bạn mà tìm đến fw cũng bị báo như vậy. Mình cũng đang nghi do máy tính của mình đây. Hixix
@quykhanh Mình chạy Fw custom thì cũng dùng luôn fw đó hả bạn>?
nó cứ báo như này nè. có ai bị như mình không vậy. chon extra=> select fw 5.1.1 chuẩn rồi. nhưng nó lại báo như này. ai biết chỉ giùm mình cách sử lý với
@nguyendu90hn cài redsn0w mới chưa bác
@casanava90 Lỗi của Win cài lại Win hay thay máy tính khác để downgrade
@casanava90 ở trên em đã nói rồi đó. Do của em bị lỗi ổ cứng của máy tính. Chuyển fide fw ra ổ khác là ok luôn. Em làm xong từ hôm qua rồi. Đâu đến 8 phút như các bác nói. Mà công nhận độ chính xác của gps chuẩn thật đó. 😆
@nguyendu90hn cái này là ko chọn đúng fw rồi bác ơi
@macduyson ax. mình làm xong lâu lắm rồi bạn à. chẳng phải k đúng fw gì cả đâu nhé. tại máy tính mình bị lỗi ổ d. chuyên qua fw qua ổ khác làm ngon lành nhé@@
MÁY 3GS LOCK TRÊN TUẦN 33 2011 UP GỐC 5.1.1 BỊ LÊN BB THÌ CÓ DÙNG TOOL NÀY XUỐNG 5.13 DC KO BÀ KON? ......

MÁY E KO UP BB IPAD VÌ SẼ BỊ NO ALL
@lephuonglaty máy bạn nót ok nhe , up 1 phát là NO ALL à , đem đi thay cập luôn á, thôi sài tạm 6.15 cho lành chờ tool fix nhe bạn , mình vừa gửi đi 1 cây 3gs tuần 33 seri >>5k 2011 NO ALL thay 1 cập chứ ko còn 1 con nữa ....haiz... buồn
@lephuonglaty các chủ sở hữu iPhone 3GS. Baseband iPad là không tương thích với các thiết bị 3GS tuần 34 năm 2011 hoặc sau đó. Nếu bạn có một iPhone3GS và nếu các chữ số 3-5 của Serial Number của nó là 134 hoặc sau (xx134 ...), không nên cố gắng cài đặt baseband 06,15 ! Nó sẽ, ngăn chặn cả việc hạ Baseband và những phần mềm iPhone bình thường sử dụng điện thoại! Cảnh báo!
trời ơi sao làm theo hướng dẫn xong mỏ máy lên háo hức xem thử kết quả vẫn là 6.15😔(
5.1.1
model:MC555LL
seri:5K102202EDG
@phukhanhhuba giống tui mới đầu làm đi làm lạ 2 -3 lần mới ok , chắc tại sever bị kẹt
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namphuongkg chỉ mình với làm từ tối đến giờ vẫn 6.15
của mình MC640LL,sê ri:87041
@tungpro1982 Mình bổ xung thêm một các downgrade để các bạn thử nghiệm:

Đây là một cách của AlexNewaro trên Twitter chia sẻ cách dowgrade xuống BB 05.13.04 tỷ lệ thành công khá cao. Bạn nào chưa Downgrade được bạn thử cách của AlexNewaro xem.

Làm theo những chỉ dẫn dưới đây thật chính xác:

1. Đưa iPhone về chế độ DFU

2. Restore 5.1.1 bằng iTunes, chọn SHIFT + Restore và chọn firmware bạn muốn restore click nút RESTORE trong

iTunes. Để iTunes thực hiện Restore.

3. Sau khi iTunes Restore xong, tắt iPhone. Mở RedSnow và chọn nút jailbreak. Theo hướng dẫn thiết lập chế độ DFU và chọn
INSTALL CYDIA và INSTALL iPAD BASEBAND.

4. Jailbreak xong tắt điện thoại, mở RedSnow , bỏ chọn Jailbreak và chọn DOWNGRADE BASEBAND. Bạn đợi Resn0wn hạ Baseband xong.

5. Sau đó đi vào Cydia, cài đặt ultrasnow 1.2.7.

6. Dẫn đến Cydia - Manage - Packages tìm Mobile Substract và cài đặt lại.

7. Đưa về chế độ Airplane Mode.

8. Switch off điện thoại.

9. Mở điện thoại.

10. Công việc downgrade hoàn thành.
hơ hơ. thế là em ngon rồi. cái lỗi trên của em nếu bác nào theo dõi và gặp như em thì các bác hay di chuyển fide fw ipsw ra thư mục khác hay ổ khác nhé sẽ làm ngon lanh cành đào. hóa ra do lỗi ổ máy tính. tks mọi người đã góp ý nhé^^
Bạn thử đổi qua máy tính hoặc hệ điều hành Window khác mà làm có thể Win của bác bị lỗi
thêm bệnh nữa nè resn0w chạy xong tới phần fet... gì đó văng cái resn0w ra máy treo DFU làm đi làm lại chừng 10 lần rồi bạn biết sao hok ............trời sáng tới giờ đi làm ............tắt máy tính .............. tắm đi làm haiz............... chờ tối về lại mang ra làm
khoapro111
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng fw 5.1.1 custom bb06.15 tuan 25/2009 giờ cần tải fw gốc cua itunes về chạy lại rùi mới hạ bb hay là tải bản custom về dễ trong máy tính rùi làm như hướng dẫn hả các bạn thank
Máy mình 221 vay có làm dc ko ....please help ..

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
em hạ xuống bây h k vào đc cydia là sao ạ? 😔
@tienlen116 Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, các pro trả lời giúp bọn mình với?
hugohtv7
ĐẠI BÀNG
12 năm
em và thằng bạn mày mò làm được 3/4 cây 3gs như sau:
2 cây của thằng bạn 3gs 1 bootrom cũ, 1bootrom mới đều thành công trong 1 nốt nhạc không nhớ tình trạng máy cho lắm máy của nó mà
2 cây của mình 2 máy 1 cây 3gs lock fr 4.2.1 bb 6.15 tuần máy 80017 thành công trong vòng 1 nốt nhạc, 1 cây còn lại 3gs lock fr 5.0.1 bb 6.15 tuần máy 81003 thì làm 5 lần cũng không thành công được.
mình nghĩ đây là bản bêta của Redsnow thôi nên chưa hoàn chỉnh đâu. cây nào mà thành công thì chỉ cần làm 1 lần là ok, còn không được thì có làm đi làm lại cũng như không ah!! hy vọng sẽ sớm có bản mới khắc phục được lỗi cho anh em!!
MÁY 3GS ĐANG DẮP CHIẾU VÌ TRÊN TUẦN 33 2011 CÓ DÙNG TOOL NÀY HẠ TỪ 5.14 (GỐC 5.1.1_ VỀ 5.13 DC KHÔNG???
Cho mình hỏi Chút là iphone 3G có hạ bb từ 6.15 xuống đc ko các bạn?thanks!
@nhocYCA hạ đc bác ơi xem tuần của bác là tuần nào nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019