Hướng dẫn chi tiết hạ baseband 6.15 / 5.13 và fix lỗi trên 3G/3GS mới hoàn chỉnh

mrdaihiep
20/6/2012 2:32Phản hồi: 415
Hướng dẫn chi tiết hạ baseband 6.15 / 5.13 và fix lỗi trên 3G/3GS mới hoàn chỉnh
MuscleNerd cuối cùng đã phát hành RedSn0w 0.9.14b1 hạ cấp iPhone 3GS / 3G 06.15.00 baseband 05.13.04 baseband có thể được mở khóa với UltraSn0w và cũng có thể sửa chữa GPS , các vấn đề phần vững chứng khoán phát sinh trên iPhone 3GS/3G do iPad baseband 06,15. 00.

• Điều này áp dụng phương pháp hạ cấp để các iDevices tương thích với tức là iPad baseband 06.15.00: iPhone 3GS và iPhone 3G chỉ.
  • Baseband phương pháp hạ này không áp dụng đối với iPhone 4, iPhone 4S.
  • Đối với những người đang tự hỏi nếu bạn có thể cập nhật 3G hoặc 3GS 06,15 chỉ cho mục đích của downgrading 05.13.04 và sau đó mở khóa với UltraSn0w, câu trả lời là "có" cho các chủ 3G, và "có thể" cho các chủ sở hữu iPhone 3GS.
  • bạn có thể hạ cấp đặc biệt từ 06,15 đến 05.13.04 (ngay cả khi bạn không bao giờ có 05.13.04 trên thiết bị đó trước khi)

!
bản custom 5.1.1 đã fix lỗi
http://www.mediafire.com/?yjlc7r8s9c992wd
http://www.mediafire.com/?nmpqijy3yju537t

http://www.mediafire.com/?gvkn34vw7e7hacg
http://www.mediafire.com/?3m3unla5r3nvbt9
download xong anh em dùng FFSJ.exe ghép lại file nha
FFSJ http://www.mediafire.com/?bldwdprstibbfnn
Bước 1

Tải về RedSn0w và phần vững 3GS iPhone hoặc iPhone 3G của bạn hiện đang chạy:
Bước 2
Giải nén file RedSn0w zip hoặc gắn kết hình ảnh nếu bạn đang ở trong Mac OS,
Bây giờ khởi động RedSn0w (Windows 7/Vista người sử dụng: kích chuột phải vào RedSn0w> Run as Administrator) Click vào Extras

bấm vào Browse IPSW chọn firmware (ipsw)
Nhấn Ok để xác nhận lựa chọn
RedSn0w sẽ thông báo iPhone 3GS mới hay cũ . Nếu bạn đã là một NEW BootROM, nhấn Yes. VÀ chọn NO nếu là OLD BootROM (Làm thế nào để kiểm tra iPhone 3GS BootROM )

Quảng cáo

bấm Back để quay trở lại menu chính của RedSn0w và nhấp vào nút Jailbreak. RedSn0w bây giờ sẽ chuẩn bị các dữ liệu Jailbreak,
chọn đánh dấu vào (downgrade ) hạ xuống từ baseband iPad , RedSn0w sẽ giới thiệu bạn với một cảnh báo đọc nó một cách cẩn thận và chọn Yes. Vô hiệu hoá Cydia (nếu bạn đã có nó được cài đặt), và nhấn Next;

Bây giờ RedSn0w sẽ hướng dẫn bạn qua các bước để đưa iPhone của bạn vào chế độ DFU . Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình iPhone của bạn vào chế độ DFU.
  • Thả nút Power (góc) trong 3 giây
  • Nếu không có phát hành các nút Power, giữ nút Home trong 10 giây
  • Nếu không có phát hành vào nút Hom, thả nút Power NHƯNG tiếp tục giữ nút Home cho đến khi RedSn0w phát hiện các thiết bị.

Ngay sau khi iPhone của bạn vào chế độ DFU, RedSn0w sẽ bắt đầu jailbreaking thiết bị của bạn. Sau khi quá trình jailbreak được hoàn thành, RedSn0w sẽ cho bạn biết rằng phần còn lại của quá trình này sẽ được thực hiện trên thiết bị.

Bạn thấy Pwnapple chạy trên iPhone của bạn, cuối cùng sẽ nhận được bước "Flash Baseband". Bước này có một thời gian rất dài để hoàn thành và sẽ không có bất kỳ thông tin phản hồi trong khi đang chạy của nó. Xin vui lòng chỉ để cho nó được cho 3-8 phút tiếp theo! Khi đĩa RAM đã thực hiện công việc của mình, nó sẽ khởi động lại điện thoại riêng của mình.
Sau khi khởi động lại, iPhone 3GS của bạn sẽ được chạy 05.13.04 baseband. Bạn có thể mở khóa 3GS/3G iPhone của bạn, Mở Cydia, cho phép cập nhật, tìm kiếm cho UltraSn0w và intsall
FIX Không Tín Hiệu Và Vấn Đề lỗi Sau Khi Hạ Cấp Baseband

Nếu bạn đang phải đối mặt với 'Không có tín hiệu hoặc bị treo sau khi downgrade baseband iPhone 3GS/3G của bạn từ iPad baseband 06.15.00 đến 05.13.04, đừng lo lắng bạn có thể sửa chữa nó trong một vài bước đề cập dưới đây:

Quảng cáo

1. Mở Cydia và đi đến Quản lý> Gói
  2. Tìm Substrate Điện thoại di động và Ultrasn0w
  3. Trước tiên gỡ bỏ cài đặt Ultrasn0w và sau đó cài đặt lại nó. Khởi động lại iPhone 3GS/3G Điều này sẽ khắc phục vấn đề.
  4. Nếu vấn đề vẫn còn, sau đó gỡ bỏ cài đặt Substrate Điện thoại di động và cài đặt lại . khởi động lại thiết bị của bạn.
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks . mình đã làm thành công 2 em 3gs và 2 em 3g !
Bữa cài con 3GS dùm đứa bạn, lỡ up baseband nên phải up lên luôn ipad baseband 😆. May mà giờ dev team tung ra cái downgrade này \:d/.
MÌNH THỰC HÀNH VỚI 3G 8G LOCK MAY CHỤC LẦN VẪN LÀ 6.15, THIẾU 1 BƯỚC LÀ KHÔNG CÓ CHỌN RedSn0w sẽ thông báo iPhone 3GS mới hay cũ . Nếu bạn đã là một NEW BootROM, nhấn Yes. VÀ chọn NO nếu là OLD BootROM. AI GIÚP MÌNH VỚI
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanduyviet1234 bạn đã làm đúng hướng dẫn chưa . máy bạn là 3G thì không cần chọn như 3gs đâu nhé
Máy mình IP3G 3.1.3 nhưng khi Select IPSW thì nó thông báo "That IPSW is not supported by this version of redsn0w", mặc dù đã down IPSW đúng như hướng dẫn. Mình thử down và chọn 4.2.1 thì lại được nhưng chưa dám làm bước tiếp theo. Mong các bác chỉ giáo giúp với
@n2v2012 Bác up FW lên 4.2.1 rồi flash BB là được đấy !
chắc chắn cho 3g và có thể cho 3gs các bác ạ..thế thì mình chưa xuống dc là phải..
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phungdanhtuong Cả 2 đều hạ được bạn nhé , mình đã làm mấy cây rồi 😃 . xem kỹ phần fix lỗi khi hạ nhé
tât nhiên là cả 2 hạ dc..nhưng 3gs con dc con ko anh ơi
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phungdanhtuong đó là xãy ra lỗi trong quá trình hạ đó bạn , nếu vẫn không được bạn nên đổi qua máy tính khác và làm lại
cho hỏi tớ chỉ muống hạ baseband mà ko up firmware thì bỏ qua bước nào?
firmware của iphone3GS tớ là 4.1
thank for advance!! 😃
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nataki muốn hạ thì giờ bạn download phiên bản 4.1 gốc về xong chọn và jailbreak nhưng bỏ dấu cydia chỉ chọn downgrading rồi tiếp tục
Em đang ở 5.0.1 BB 6.15, nãy h làm 2-3 lần rồi vẫn trơ trơ 6.15 😔.
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zvnkt giờ bạn đưa máy về chế độ bình thường và làm lại thao tác như từ bước đầu jailbreak , chọn ios 5.0.1 máy sẽ hỏi bootrom cũ hay mới ( lưu ý lấy sim ra khỏi máy trong quá trình hạ ) , bạn phải làm chính xác từ thao tác
@mrdaihiep Ờ thì em làm đúng tuần tự từng bước trên mà, chỉ thiếu cái màn tháo sim ra khỏi máy trnog lúc hạ BB thôi.
Để tối về làm lại coi, ở cơ quan ko làm được. Thanks bác 😃
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zvnkt Chính xác theo từng bước . nếu có sim thì đưa về chế độ off làm thao tác
k
kaka, loay hoay mãi. cuối cùng up len 4.2.1, hạ BB, xuống lại 3.1.3 ok gà đen giờ BB là 5.13.04
MÁY 3GS ĐANG ĐẮP CHĂN VÌ TRÊN TUẦN 33 2011... ĐANG LÀ BASEBAND 5.14 (GỐC 5.1.1) CÓ DÙNG TOOL NÀY VỀ 5.13 DC KHÔNG????
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuonglaty loại này thì chưa đâu bạn nhé 😃
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho hỏi 1 câu hơi ngu ngu: nếu 6.15 vẫn chạy tốt tại sao phải downgrade vậy bạn?
@duyminh1078 6.15 có nhìu lỗi xảy ra lắm nhất là thèn gps
@duyminh1078 Cơ mà cái hiện tại bác đang nghĩ là tốt hóa ra còn có thể tốt hơn bác ạ. 😁
3GS mà dùng 6.15 đa phần là lỗi định vị GPS, nhiều người nói thêm khoản hao pin nữa.
Tiếp tục làm thêm 3-4 lần nữa rồi. Kết quả vẫn ali same same 😔
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zvnkt vưa có bản redsn0w mới fix lỗi nha bạn , muốn làm thành công tỉ lệ cao thì bạn nên đưa iphone 3gs về 4.1 gốc xong hạ BB sẽ đơn giãn hơn
máy mình không biết do ios hay bb 6.15 mà sao máy mau tuột pin kinh khủng lắm. Để 1 đêm tới sáng tính cả gọi đt mà từ 100% xuống còn 87%@@. Có cách khắc phục k mấy bác
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangphat_258 đó là do BB 6.15 gây ra không ít , bạn có thể hạ về và fix phần đó lại với BB 5.13
chắc phải chờ bản mới nữa mới dg dc..mình xuống hoài ko dc
tron279
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi ngu: làm thế nào để test GPS và có khi nào 3GS 6.15 lại xài GPS ngon lành cành đào không ợ? e cảm ơn các bác.
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tron279 6.15 là baseband của ipad 1 , khi nâng lên BB này để unlock iphone 3,3GS . nhưng mặt trái của tác hại là mất định vị ( bản đồ vị trí ) và máy rất hao pin
@tron279 mình xài GPS ngon lành, muốn test bạn bật lên xem nó định vị có đúng k?
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Iphone3gslock chính xác đó bạn;)
@tron279 máy em ios 5.5.1 bb 6.15 GPS cực chính xác nè, hao pin kinh khủng, để không không xài thì được 18 tiếng, xài thì ngày xạc 2 lần
Anh Hiệp cho hỏi là thí dụ tới bước flashing baseband nó đứng luôn thì có cách nào để khắc phục k???
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangphat_258 khi làm thao tác hạ BB , các bạn cần chú ý đến những bước đơn giãn như tháo sim ra , vô hiệu quá cydia , lúc hạ có máy mất khoảng thời gian 3-8 phút . kiên nhẫn ngồi chờ trong quá trình hạ bạn nhé
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdaihiep hướng dẫn mình cách vô hiệu hóa cydia được ko, (tại hơi gà ^^)
@mrdaihiep vô hiệu hoa cydia bằng cách nào hử bác
Để fix cái GPS của bro đó
mình 3gs vẫn bb 6.15.0 fm 5.0.1
location trên google map vẫn có bình thường-mặc dù chạy ngoài đường và dùng 3g chứ ko wifi
(tất nhiên là ko sai vị trí rồi)
xác nhận hao pin nhanh
Theo bản thân thì thấy con iphone 3gs của mình bb 6.15 hao pin vs định vị GPS sai
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangphat_258 chính xác đó bạn , pin cực kì hao và GPS sẽ không làm việc trên 6.15 của iphone 3,3GS khi sử dụng trên BB này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019