[Tin đồn] OS X Mountain Lion sẽ được phát hành vào ngày 19/7

Didu
20/6/2012 16:18Phản hồi: 81
[Tin đồn] OS X Mountain Lion sẽ được phát hành vào ngày 19/7

Tại WWDC 2012, Apple đã nói chi tiết về OS Mountain Lion (10.8) cùng với việc công bố thời điểm phát hành chính thức sẽ là trong tháng 7 tới, theo một nguồn tin nói với Macworld thì ngày đó chính là 19 tháng 7. Nếu quả thực tin đồn này xảy ra thì thời điểm phát hành Lion và Mountain Lion chênh lệch đúng một năm chẵn, OS X 10.7 (Lion) được phát hành 19/7 năm ngoái. Hiện tại, Mountain Lion đang ở Preview 4 và tiến rất gần tới trạng thái Golden Master (GM), phiên bản thử nghiệm cuối cùng trước khi bản chính thức được phát hành. Mountain Lion được Apple giới thiệu vào đầu năm nay và vừa được thêm vào một số tính năng như 'Do not Disturb', tích hợp Facebook, Power Nap, iCloud Tabs cho Safari... tại hội nghị WWDC vừa diễn ra.

Nguồn: Macworld
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới dừng lại ở tin đồn thôi , mau ra cho mấy a e ifan trải nghiệm chứ 😁
@ThanhNgoc_521 tin đồn gì nưuax bạn, Apple đã xác nhận là ra mắt trong tháng 7 rồi mà, còn muốn trải nghiệm trước thì đã có bản DP4 khá hoàn chỉnh đó rồi.
Đồn nữa hả? mà thôi, đang xài dev4 cũng tạm, còn 1 vài lỗi nhỏ!
Chưa có khác biệt lớn cả,,,,,
@tottikhai khác biệt lớn đó là tích hợp sâu iCloud vào hđh.
anhlt
CAO CẤP
12 năm
Ngán tin đồn quá roài/....
@anhlt đồn mới có thiệt chứ
ngochaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhlt con gái xinh ghê 😃
anhlt
CAO CẤP
12 năm
@ngochaanh haha cũng chịu khó lượn lờ phết nhỉ
t
thì cái tiêu đề là tin đồn đó thôi 😃
đang khá là hài lòng với DP4 :p
Kỳ này để dành chơi một cái Mac thử xem như thế nào !
Tất nhiên sẽ mua. Tuy nhiên mua trễ hơn chứ không mua sớm vì làm biếng cài 😁
@killed bác này hài thật...
Safari vẫn còn nhiều lỗi ở bản DP4. Hy vọng bản chính thức sẽ có nhiều chuyển biến và quan trọng là có thể tải về bản cập nhật. 😁 Đây là lỗi mạng
Safari vẫn còn nhiều lỗi ở bản DP4. Hy vọng bản chính thức sẽ có nhiều chuyển biến và quan trọng là có thể tải về bản cập nhật. 😁
Hôm nào cài thử mac os chơi xem sao mà các bạn ca ngợi kinh thế?

PS: con sư tử theo tỉ lệ vàng hoặc phybonacy phải ko các bác?
@hunglypt đừng cài bạn ạ. Nếu ko phải máy Mac thì 70% cái hay của hđh đã bị mất.
@hunglypt Thôi cài làm gì bác ơi, bác chưa cài thì cũng không nên thử vào máy chạy win làm gì, không lỡ mắc công nó không tương thích lại anti nặng hơn thì mệt người bác lắm. :p
@kasaudepyai là sao bạn, mình ko hiểu, mình cài ko phải máy mac vẫn chạy tốt, phẩn mêm vẫn tốt, trừ mấy cái con chuột cảm ứng...bạn dùng thử mac chưa mà phán ghê vậy?
@huuthaolove đó, touchpad chính là thứ đã khiến mình ko thể từ bỏ Mac OS 3 năm nay bạn ạ 😃. Ngoài ra còn có 1 ưu điểm nữa đó là sự đơn giản trong sử dụng. Bạn dùng kiểu hackintosh nhưng nếu có điều kiện mua thêm magic pad thì sẽ thấy khác hoàn toàn, đặc biệt khi sử dụng với Better touch tools.
lion 10.8 mới có bản thử nghiệm.vậy em mua macbook pro bây jo thì ko dc cài sẵn lion 10.8 phải ko mấy bác.vậy phải đợi à.
@23mra Chưa phát hành chính thức thì tất nhiên ko đc cài sẵn rồi bạn. Tốt nhất bạn chờ công bố rồi mua 1 em Retina thì ăn chặt. 😆
@23mra Mua bây giờ sau khi có 10.8 thì nâng cấp lên. Có sao đâu
@23mra mua mấy bản 2012 mới ra mắt thì được nâng cấp miễn phí
hix, lâu thế 😔 em cứ tưởng đầu tháng 7 :( dài cổ rồi :|
cái con trong ảnh là con báo hay là con chó tây thế
@trụngvuachua1 con hà mã núi đó, bạn ko xem thế giới động vật à ?
@trụngvuachua1 Là con mèo bạn ạ
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa được thử Sư tử núi...
Thế bh mua mac pro đến lúc sư tử núi ra có được up free k các bác?
@namikaze_minato94 Bạn muốn free thì sẽ được free. Bạn muốn trả phí thì sẽ được trả phí ;)
khanho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namikaze_minato94 bác ko nhớ à, mua mAC sau 12/6 thì sẽ đc up free, còn những Mac trước trả $19 Obama
Screen Shot 2012-06-21 at 11.17.20.png mình sẽ cài zộ cái Pc củ chuối của mình..bản DP4 chạy tốt, nhận full kexts, hi vọng bản chính thức cũng thế...😁. hiện tại chỉ dùng Lion 10.7.4, với cái màn hình CRT 4:3 củ mít...:p
khanho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuthaolove cài dễ hem bác
@khanho lúc đầu mới cài nó panic tùm lum, giờ thì dễ hơn rồi, vì nó có full kexts, còn muốn cài 10.8 lúc này bạn phải cài dc 10.7 hoặc 10.6 rồi dùng Ihack tạo bản cài 10.8, nhanh chóng, sửa luôn lỗi kext và phân vùng MBR..mình đang dùng 10.7.4 nè, chạy rất ổn trên PC..
Screen Shot 2012-06-21 at 11.24.18.png
khanho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra mới đi nào để còn mua MAC retina nào 😁
Chuẩn bị tinh thần up cho em Macbook thôi,hy vọng không dừng lại ở tin đồn.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019