Sony phát hành bản cập nhật Android 4.0 cho Xperia S

babybungbu
21/6/2012 11:10Phản hồi: 452
Sony phát hành bản cập nhật Android 4.0 cho Xperia S
Xperia S - chiếc smartphone Android đầu tiên được sản xuất dưới thương hiệu Sony, đã bắt đầu nhận được bản cập nhật hệ điều hành Ice Cream Sandwich trong ngày hôm nay. Trước đó, hãng điện tử Nhật Bản cho biết sẽ cung cấp bản cập nhật Android 4.0 trong khoảng thời gian cuối tháng 5 đầu tháng 6. Một số tính năng mới được kèm theo bản cập nhật này có thể kể đến như màn hình lock được nâng cấp và widget có thể thay đổi kích thước. Người dùng có thể tiến hành tải và cài đặt bản cập nhật Android 4.0 cho Xperia S bằng 3 phương pháp: OTA, trang web nâng cấp của Xperia hoặc từ phần mềm chuyên dụng trên máy tính Windows và Mac. Sony cho biết bản cập nhật có dung lượng 200MB, và người dùng Xperia bắt đầu nhận được thông báo về bản cập nhật từ hôm nay, song thời gian cụ thể có thể thay đổi tùy nhà mạng.

Nguồn: The Verge
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haui2281
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon,chúc mừng các bác sở hữu e nó,cũng là niềm mơ ước của e!
CHúc mừng XS! Mong là sẽ sớm có cho XP!
@Eric Passion Lên được nhưng game ko nỗi...như con neo của tui nè..

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@Eric Passion đợi riết lâu wá bác ơi .... muốn dài cổ rồi mà k có nè
đã cho các fan sony rồi ^^
😃
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Sony Arc của e sao mà cắm vào máy tính thì nó báo có bản cập nhật rồi mà lúc update thì nó lại bị lỗi gì ấy.
Còn khi xem bản update trên đt thì lại ko thấy báo có phiên bản mới là sao nhỉ?
3lanh99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onlyu_2288 tải seus về up được ngay nhé. mình úp con lww = pc companion cũng không được
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
12 năm
@3lanh99 E đã update đc rồi bác ạ.Sau khi tiếp thu 1 số ý kiến thì thấy cần phải cài java cho máy tính sau đó cắm là nó update đc luôn ạ 😁
@tjntjntjntjn máy Xperia S của tôi update cũng báo thế này - cần giải quyết sao đây? Mem nào biết hướng dẫn được không?. Mình update qua Sony PC companion - Help
@llm Bạn cài lại java trên máy tính đi hihi
Chúc mừng fan sony....e nó sẽ mượt hơn lắm đây
minh2342
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mừng quá cuối cùng cũng có, ko biết VN có chưa
sony ra e arco S cấu hình y hệt e này, nhưng ko có dải nhựa trong suốt, mình thấy đẹp hơn, còn cả chống nước bụi nữa, chắc bán ra thì e này ...
@a3thang Giá em Arco S mà đắt hơn nhiều thì thì sao bác 😁
Nói thế thôi chứ bây giờ XS vẫn là top của sony đấy bác ạ. benmack ngang ngửa ION, có phần nhỉnh hơn. quay phim chụp ảnh chắc cũng tốt nhất NXT rồi.
Cứ nhìn các máy lần lượt lên 4.0 xong nhìn lại con SS tab 7.7 tức lộn tiết cái thằng Samsung. Dù gì thì cũng là model cao cấp nhất nhì của nó, thế mà chờ dài cổ không đc nâng cấp. Lâu rồi không có gì mới để nghịch nữa. Buồn.
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@traicam em tưởng ss tab có rom cook 4.0 chứ nhỉ
ăn tạm bánh nấu đã bác ạ 😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@xmen533 tab7 có cook vuì ss đã bỏ rơi. 7.7 có lẽ bán k chạy nên k wan tâm lắm
@traicam SS là vậy đó bạn ơi!
hhhdang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc mới ra cũng ham hố em này nên bon chen múc em nó về nhưng gặp ngay con lỗi màn hình vàng nên chia tay sớm để bớt đau khổ.......chán sony quá.
@hhhdang XS phát hành sau này đâu còn bị lỗi này nữa...^_^ Không biết cập nhật lên 4.0 còn lỗi này không???
@limkhoa lên 4.0 hết lỗi vàng màn hình hả bác , mình tưởng cái ấy là do phần cứng chứ !
@kaka178 Thì mình cũng nghĩ như bạn mà, tại nhiều bạn nói lên 4.0 hết lỗi ám vàng nên mình nghi ngờ thôi, để chắc ăn thì bạn cứ mua XS sx sau tuần 13 đi là đảm bảo ko bị lỗi ám vàng...😃
haha vui quá
Update ICS xong rồi

Show ít hình thật cho anh em xem 😃

@Abdurahman up bằng flashtool phải ko bác
@fredericcollinss Đúng rồi bạn ạ

Đơn giản lắm

Upgrade 1 phút là xong, mượt vô đối
@Abdurahman Up No.1
@tranhuutan08061989 Tự nhiên quote mớ hình lên chi vậy trời
quá tốt, hóng cái này đã lâu, lại update cho khách ok rồi
Duongenter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao máy em ko báo gì nhỉ

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@Duongenter XS bắt đầu nhận cập nhật 4.0 từ ngày hôm nay chứ đâu có nói các máy XS ở VN sẽ nhận cập nhật ngày hôm nay đâu, từ từ mới đến các máy ở Vn chứ....
@Duongenter cứ việc lên sony.com là nó tự động update lên ics cho bác hết, khỏi phải làm gì cho mệt.
Duongenter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay là máy em là hàng lởm, chết em rồi

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@Duongenter Chắc là hàng lởm rồi =))

Đồng chí nào update đc ICS cho Sony S vào điểm danh cái coi
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duongenter đợi đi bạn, nó cập nhật dần dần, ko muốn đợi thì dùng flashtool flash là nhanh nhất, hiện bên sonyviet có rồi đấy
poppie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái tin này đăng trong ngày hôm nay khác nào hất nước lạnh vào mặt tụi em á á á
Mới mua lumiaaaaaa
I hate u MICROSOFT
@poppie Chúc mừng bác :p
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@poppie lumia 900 thì ăn đứt con này rồi còn gì nữa bác 😁

mà Nokia vừa hắt nước... sôi vào mặt bác cho đỡ lạnh đấy:p , chuẩn bị tinh thần nâng cấp lên WP 7.8 thôi🆒
@thangvh cung dang hong de len dc 7.8 day ngay may co chinh thuc 7.8 cho gen1 va gen 2 nhi
con này giá nhiu thế các bác ? :p
@mr.aclk chính hãng tầm 12m700
chúc mừng fan sony
Chúc mừng nhà Xperia S được lên ICS, Sony từ ngày mua lại liên doanh Sony Ericsson làm ăn rất uy tín.
Có điều kiện ủng hộ Sony thôi.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019