Máy tính Microsoft Surface sẽ có giá từ 599USD?

cuLong
23/6/2012 10:7Phản hồi: 383
Máy tính Microsoft Surface sẽ có giá từ 599USD?

Nguồn tin từ Digitimes cho biết các máy tính bảng Surface của Microsoft đã được Microsoft chuyển hợp đồng gia công đến đến công ty Pegatron Technology (một hãng con chuyên gia công phần cứng của Asus), và dự đoán chúng sẽ có mặt trên thị trường trong khoảng tháng 10 hoặc 11 năm nay. Ngoài ra, có thể giá bán của Surface NT sẽ khoảng 599 USD trong khi bản Surface chạy Windows 8 Pro sẽ có giá khoảng 799 USD.

Giới phân tích cho rằng đối tượng khách hàng của 2 chiếc máy này mà Microsoft muốn nhắm đến là các doanh nghiệp và người dùng cá nhân. Tuy nhiên nếu thông tin nêu trên là đúng thì với mức giá khá cao, tức 600$-800$ sẽ gây ra nhiều khó khăn đến khả năng cạnh tranh của Surface so với các máy tính bảng khác, đặc biệt nếu nó chỉ được trang bị kết nối WiFi. Hiện Microsoft vẫn chưa đưa ra bình luận nào về các thông tin nói trên.
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với giá trên thì mua máy này cũng hay đấy nhỉ! Một trải nghiệm mới lạ.
destiny712
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang đợi em này nếu 12' thì chấp nhận giá đó được.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
giá này như bóp dái ultra book vậy
@hunterval còn đỏi hỏi hả, con này ngon hơn nhìu ipad mà giá chỉ ngang tầm (thậm chí còn rẻ hơn)
xedieu
CAO CẤP
12 năm
Dày - nặng đã là điểm trừ cốt tử chết người đối với tablet rồi - thêm giá cao nữa thì cũng ngại phết đấy ạ! 😁
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@xedieu Mỏng quá làm gì đâu, nặng cầm cũng thích tay nhưng đừng nặng quá. Quan trọng là dáng đẹp. Mấy cái Apple cái nào cũng na ná nhau chán lắm.

Thức ra giá này là giá cho Laptop ( vừa làm việc vừa giải trí + bản quyền Windows) chứ không đơn thuần là cái máy giải trí như iPad.
@ndacthien ý mình là nó ko thực sự là tablet, ms cũng gần như ko sử dung khái niệm tablet cho sp của họ- 1 điều tạo nên sự khác biệt cho surface chạy win8
nó là sự kết hợp của tablet, laptop, hay là pc. ngoài giải trí nó là chiếc máy của công vieecj1 cái touch cover mới thực sự đột phá
@xedieu Dày và nặng nhưng chạy được gần hết 4tr app dành cho window đấy bác ạ. Dày và nặng nhưng đồng bộ rất tốt với các máy tính trong các văn phòng, công ty, tổ chức, ...vv... Dày và nặng nhưng cách sử dụng vừa mới lạ, vừa quen thuộc với những người đã dùng qua window. Và điều quan trọng nhất là gần như có thể thay thế được 99% 1 chiếc laptop chạy window phục vụ cho công việc và giải trí. Đánh đổi 1 chút nhưng được quá nhiều thứ, đừng so sánh surface với những chiếc máy tính bảng thông thường khác, hãy so sánh nó với 1 chiếc ultrabook/laptop/netbook, khi đó cái "dày và nặng" mà bác nhắc đến có đáng phải suy nghĩ quá không?
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xedieu Nói ngu vl @@
Nó mỏng và nặng ngang ipad thôi
Đừng tỏ ra thông minh khi mày không như thế. Nhàm
Giá này ok, không có cao như lời đồn đại😁
Hạ giá 500$ thì cạnh tranh tốt
Trải nghiệm chưa biết thế nào, giá này thì khó ma cạnh tranh tablet, nhất là các mẫu giá rẻ android như nexus 7 sắp ra mắt.

Sent from my IDEOS X5 using Tinhte.vn
cuongpk
TÍCH CỰC
12 năm
@ltnhan83 quan trọng là hệ điều hành của nó nữa bác, chứ muốn xài andoid thì thiếu gì
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@ltnhan83 Gọi là TAblet giá rẻ nhưng cũng phải hi sinh khá nhiều đấy bác. Rẻ nhất là Kindle Fire thì ngu vãi từ thiết kế cho đến OS. Được mấy dòng China thì màn hình xấu...

Nhưng mà nói chung Android vẫn chưa chuẩn cho MTB, cứ phải Windows xài mới sướng. 😃
có lap rồi , nó mà ra sớm hơn có phải tốt ko
Làm một con pro khỏi cần lap cấu hình ổn lại gọn nhẹ
Mua cái này không phải mua laptop nữa, mua ipad vẫn phải cần đến laptop hoặc pc mà. Giá này là ngon rồi, đây mới gọi là máy tính bảng thực thụ này
Để dành cho cha steve ballmer xài luôn đi, vừa dày xấu mắ nữa, còn mấy fan chưa thử chưa biết mà cứ đinh đinh là sẽ thành công, win 7 trên desk lap thành công thì không nhất định sẽ thành công đâu. Có mấy cha tối ngày nói sẽ dùng được office, bộ xài windows chỉ có mỗi office sao.. Còn bao nhiêu soft khác sợ rằng không chạy nổi, có chạy được thì ngốn pinl và giao diện không phù hợp cho thao tác
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@manh.nguyen kỳ cựu đến đâu cũng ko bằng thằng chuyên vè phần cứng dc. Bạn đừng so với App, nó chính là thằng chuyên về phần cứng, nó ko có nhà máy ko có nghĩa là nó ko làm dc, tự làm thì giá sẽ quá cao nên mới thuê thôi, nhưng những phần chủ chốt là do nó nắm.
đúng là surface có đột phá về thiết kế và sự kết hợp, nhưng muốn nó dc như laptop thì quá sai lầm. các hãng khác có thể thiết kế ko đẹp nhưng chẳng có lý do gì lại kém hơn về phần cứng
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttkts Quan điểm và sự nhìn nhận mỗi người mỗi khác. Tranh luận thế này thì đến Tết sang năm cũng không ngã ngũ quá.
MS nó chuyên gia như thế nào cũng mặc kệ nó luôn đi, thằng Surface nó thành công hay không cũng mặc xác nó luôn. Cũng không lâu nữa nó như thế nào thì ai cũng biết thôi mà.
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@manh.nguyen OK. Mượn câu của chị Siu "Tôi thích bạn rồi đó. hahahah"
Cái giá hấp dẫn "thật"
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@socloc20 PTS ra đời là dàng cho Mac đó bạn
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 hãy triển khai theo kiểu này bạn nhé, làm 1 cái đồ án: ở nhà bạn có thể nối con surface ra cái màn hình to tuỳ ý, triển khai chuột, phím không dây, bạn có thể vẽ bằng chuột hoặc bằng tay (cảm ứng) tuỳ hứng (thậm chí bạn có thể remote thêm bằng 1 con windows phone 8 nữa đấy.
Xong xuôi ở nhà nhé, đến đoạn bí cần share để cùng bạn bè tiếp tục, bạn có thể mang cả "bộ máy làm đồ án" đó đơn giản như mang 1 quyển vở đến nhà bạn bè. Thử hình dung thêm, bạn cùng bạn bè làm đồ án buổi trưa và buổi chiều, vẫn mang cả "bộ máy làm đồ án" đó đến tham khảo thầy cô.
Tuyệt vời hơn, khi trình bày đồ án, bạn cũng mang cả "bộ máy" mà mình đã triển khai cái đồ án từ a đến z, cắm vào máy chiếu và "chạm" để trình bày nó.
Tuyệt vời sao nếu bạn bè cùng làm với bạn có thể cầm 1 con winphone 8 để "tranh luận" từng slide hoặc "bổ sung" ý gì đó một cách thật "tinh tế" và "chuyên nghiệp"

Tóm lại, vấn đề màn hình đã được giải quyết cực đơn giản, phải không ^_^
@alfa_romeo_bg Bạn ở Yên Dũng à? Xã nào vậy, có gần Tân An không?
@PhuongCun t ở Yên Lư, cách hơn 10km bác ak:d
langtu27
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung tablet dùng win 8 mà ko MS làm chắc chắn là phải tra thêm vài chục usd tiền bản quyền phần mềm . Đây là 1 nhược điểm khi phát triển Tablet giá rẻ so với Android
tram den
ĐẠI BÀNG
12 năm
ui con pro ngon thế , cấu hình này mà giá giảm tí nữa thì múc
dùng bản pro , vẫn chạy được soft cũ , ngoài office sẽ còn rất nhiều phần mềm ứng dụng dùng cho doanh nghiệp nữa , nó làm ra để phục vụ công việc mà
www.
microsoft đã chính thức cấu hình đâu . Máy không chạy đc thì microsoft giới thiệu làm gì
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@cong12c1hg Tui có đọc bài của bạn , có chút ý kiến đóng góp :
- Bạn nói về tốc độ chép dữ liệu và pin : MS cho chúng ta dùng bản thử nghiệm để trải nghiệm thử hệ điều hành W8 , bạn biết đó muốn hệ thống hoạt động như ý muốn thì phải cần các driver , hiện nay các hãng đều chưa có driver tối ưu cho máy chạy W8 thì không thể đánh giá được việc này . MS đã hứa là tốc độ ghi chép file sẽ cải thiện so với win 7
- Việc chuyển hay quản lý các ứng dụng đang chạy , bạn rê chuột góc hoặc dùng alt+tab (nhiều bạn quên tổ hợp này) , với trackpad bạn có thể rê cạnh như trên màn hình cảm ứng nhé

Còn đây là những thứ bạn chưa nhắc tới :
- W8 có giao diện desk truyền thống và Metro , với Win7 làm sao bạn có thể sắp xếp các ứng dụng thường dùng khoa học được như metro ?? tui nhìn một số bạn để các icon ứng dụng và files đầy trên desk cực kỳ mất thẫm mỹ và kém khoa học
- Win8 mang tính di động và hỗ trợ kết nối và chia sẽ chuyên nghiệp - trước đây nếu bạn muốn share hình , thông tin, files ... phải đăng nhập vào mail , FB,... rồi upload, còn ở W8 bạn có thể share ngay lập tức
- Với người dùng ứng dụng "chùa" thì không quan tâm đến việc cài các ứng dụng khi đổi máy , với Win7 khi đổi máy tính , bạn không có cách nào chuyển các ứng dụng (bản quyền ) qua máy mới - W8 mở ra một thời kỳ mới :nếu bạn mua ứng dụng trên store , khi đổi máy khác - bạn đăng nhập bạn vẫn còn các app đã mua-
- Bạn có biết W8 quản lý Ram rất tốt không , các ứng dụng không chạy sẽ tạm thời ngủ - điều này làm cho các máy cấu hình thấp có thể vận hành một cách trơn tru (do không thiếu ram như các bản Win cũ)
- Hệ thống win8 gặp rắc rối thì mình có thể refresh lại (như smartphone) giúp tiết kiệm thời gian hơn phải cải lại như các bản win trước
- Điện toán đám mây
- W8 có thể hoạt động trên desk và thiết bị di động có màn hình cảm ứng - coi như 2 trong 1 - tui thấy quá ok mà
.... còn nhiều nữa ...Oáp
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@hanhph0ng Kệ , sẵn cho anh em nào nghiên cứu thì đọc luôn, với lại phải dẫn chứng cụ thể mới thuyết phục được :p
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cong12c1hg Đồng chí phán thánh thế... Nói thẳng nói thật nhé, để thiết kế ra 1 cái máy tốn bao nhiêu tiền của và công sức nghiên cứu, đến một cái lỗ bắt vít cũng phải bỏ tiền ra thuê người thiết kế đặt nó vào đâu cho hợp lí, rồi còn tính toán bao nhiêu, Microsoft nó lại chả có cả vài đội ngồi phân tích tính toán hàng tháng trời, rồi lại mất thêm hàng tháng trời nữa để đặt ra phương thức hoạt động cho máy, lí do vì sao nên sản xuất... Người ta chả ngu mà đi bỏ ra hàng bao nhiêu triệu đô sản xuất ra mấy cái cục sắt chạy giật đùng đùng, không tương thích, dễ nóng dễ lag như đồng chí nói đâu, nên đừng có phán thánh nữa 😃
anhv41
TÍCH CỰC
12 năm
Máy của noki mình còn mua chứ máy cùa m$ thi never
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu Surface thành công thì đau nhất có lẽ là máy công ty đối tác đối tác phần cứng của Microsof mà thôi?
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@QDND Cái đám ấy vô dụng thật, cứ phải ăn theo, sao không tự nghĩ ra kiểu dáng mới hoặc ý tưởng mới rồi kết hợp với MS, cứ ngồi sản xuất ba cái cũ xì rồi khi người ta chán, người ta phải tự sản xuất lấy thì lại kêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019