[Hỏi Tinh Tế] Bạn dùng đám mây nào?

cuhiep
23/6/2012 15:50Phản hồi: 352
[Hỏi Tinh Tế] Bạn dùng đám mây nào?

Hôm hay xin hỏi anh em về dịch vụ đám mây mà anh em sử dụng thường xuyên và các loại tài liệu nào anh em bỏ lên trên đám mây. Hiện tại chúng ta có các dịch vụ phổ biến như: Dropbox, Evernote, Skydrive, Google Drive, iCloud... anh em dùng loại nào. Phim, Nhạc, Hình, Tài Liệu thì anh em bỏ cái gì lên mây?

Nếu anh em chưa quen với các dịch vụ lưu trữ trên mây thì anh em có thể tham khảo trong bài này: http://www.tinhte.vn/threads/739033/
352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng: Evernote, Dropbox và Skydrive. Hình và tài liệu là 2 thứ mình bỏ lên mây.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep Gần giống bác Hiệp, khác biệt duy nhất là e ko dùng Evernote....
@cuhiep Tui cũng zậy 😃
@cuhiep Ok. Hình và Tài liệu cho lên mây.Ông giống tui, tui giống ông !
Mấy thừ khác thì cứ ở mặt đất chờ khi nào tới lượt thì lên theo !?
Sao không thấy có Box.com ở đây nhỉ???
Em đang dùng Box (http://www.box.com/)
Lúc biết có cái "trò" khuyến mại: Mở tài khoản Box trên điện thoại Xperia™ sẽ nhận được 50GB lưu trữ miễn phí thế là em làm liền 5 cái tài khoản, có ngay 250GB. Hehe, tự dưng có cái "ổ cứng" trên mây :p
vinhphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bh_sparkling hình như Box.com giới hạn file upload 50Mb. mình cũng có 50Gb nhưng mà xài Google Drive nhiều hơn. 😁
Mật khẩu mình dùng Roboform, Bookmark web dùng Diigo, danh bạ điện thoại dùng Google Sync.
Ngoài ra còn có 1 số dịch vụ ít dùng như lưu trữ file dùng dropbox, lưu trữ note trên evernote... Lưu trữ dữ liệu, server web thì dùng aws của amazon.
Có roboform và google sync dùng thường xuyên và lâu nhất nên vẫn dùng dữ liệu từ khoảng năm 2008 tới giờ 😁
Drop box và Google Drive bỏ chủ yếu hình và tài liệu.
bvd
ĐẠI BÀNG
12 năm
- skydrive với iCloud
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
iCloud và DropBox 😁
@HPHPHP Tui chơi y như bạn này. Nhưng tui chỉ lưu văn bản, hình, còn phim thì gửi nhờ Youtube.😃
ko có zing ah 😁
@phuonghtml ủa zing là gì vậym nghe lạ quá :p
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
@phuonghtml cùng thắc mắc ^^
E thì e không dùng cái nào hết. 😁
@hanguyen129 cùng ý kiến với bác này em chưa có nhu cầu
Mr.Alone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại dùng Dropbox là chủ yếu. Có account cả Google Drive với Skydrive nhưng ít khi dùng 😁.
@Mr.Alone Như bạn này nuôn😆

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@Mr.Alone

Dropbox cho bao nhiêu GB miễn phí vậy Bác​
nhân tiện cho e hỏi..e dùng skydrive, có 1 folder để đồng bộ hóa nhanh từ máy lên sky nhưng sao e copy dữ liệu vẫn tính vào dung lượng ổ đĩa 😔
@i.amleo_w cái đó nó đồng bộ giúp bạn để khi qua máy khác bạn cũng có tài liệu như thế, khi bạn xóa thì trên cloud nó cũng mất...nói chung nó ko giúp tiết kiệm dung lượng mà giúp bạn có thể sử dụng dữ liệu đó bất kì máy nào có kết nối internet..😃
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
@i.amleo_w Vì thế này bạn ạ, bạn chép dữ liệu vào ổ đó thì ban đầu nó cũng lưu trong máy của bạn, bạn để ý lúc nào dữ liệu có dấu thông báo đã upload thành công thì lúc đó nó mới up lên sky driver xong.
Dropbox, Skydrive, Google Drive: hình, tài liệu
Evernote: tài liệu
Google Sync: danh bạ
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Mình thì xài Dropbox và iCloud
http://db.tt/KMitkkW
😃;)
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dropbox em 15 Gb, GDrive em 25 Gb. Trước mắt thì nhiêu đó đủ dùng. Còn SugarSync và SkyDrive thì ít dùng hơn 2 chú kia!
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng dropboxxx
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng googledriver và box.net dung lượng free cao vô thời hạn tốc độ khỏi bàn.
Nhưng chủ yếu liu hình ảnh,video cá nhân vàs ố phần mềm cần thiết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019