Adobe Flash Player 11.0 cho GALAXY MINI

namtrongtolet
25/6/2012 9:0Phản hồi: 44
Adobe Flash Player 11.0 cho GALAXY MINI
Bước 1: Root máy ( ai làm rồi thì bỏ qua bước nầy) : http://www.mediafire.com/download.php?pwapq5vns2q0kcp (Dành cho bản 2.3.4 và 2.3.5), http://www.mediafire.com/download.php?9kk57af4635j15l (Dành cho bản 2.3.6) tải cái nầy về chép vào thẻ nhớ, xong rồi tắt máy điện thoại, ấn và giữ đồng thời trong khoảng 10 giấy 3 nút "Power" (Nguồn) + "Home" để vào Recovery Mode (Dùng phím Volume để duy chuyển, phím Home để chọn). Sau đó chọn "Apply update form SDcard", tìm đến file mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ. Chờ nó update ... chọn "Reboot system".Kiểm tra máy xem đã có superuser chưa, nếu có thì nghĩa là máy đã root xong.
Bước 2: Tải 2 file này về:Adobe Flash Player 11: http://www.mediafire.com/download.php?mj1o6havcl96199
Root EX: http://www.mediafire.com/download.php?8d3u3qe2r5b3try
File "lip": http://www.mediafire.com/download.php?p3bq3d5pwbe2knc
Giải nén file "lip" ra rùi chép vào thẻ nhớ. Cài đặt cái Root EX với cái Flash.
Bước 3: PERMISSION
Xong rồi mở Root EX lên vào thư mục data/data/com.adobe.flashplayer/lib để xóa file lib.
Vẫn trên root explorer, vào mnt/sdcard(thẻ nhớ), copy file lib (mà ta đã copy vào thẻ nhớ lúc trước), quay lại file data/data/com.adobe.flashplayer/lib để past vào.
Mở thư mục lib này ra, chúng ta sẽ thấy có 4 file nhỏ, làm permission lần lượt cho cả 4 file bằng cách sờ vào file trong vài giây, chọn mục permision (ở dưới cùng) và đánh dấu như hình dưới đây.

permission giống screenshot

Reset máy: Sau khi làm xong, thoát ra ngoài và khởi động lại máy. Làm lại lần thứ hai các bước PERMISSION như trên, khởi động lại lần nữa, mở root explorer vào thư mục data/data/com.adobe.flashplayer/lib kiểm tra xem trong thư mục lib có còn 4 file à chúng ta đã copy ban nãy không. Nếu còn là đã cài flash thành công, nếu chưa thì bạn phải làm lại lần nữa.
(Lưu ý nha các bác cái Flash là bản 11 nhưng cái lip là của bản 10.3 nên các bác đừng hiểu nhầm.)
Nhớ thank giùm nha các bác. Chúc các bác thành công và vui vẻ.😃
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

???
Bước 2?
@Sr_9x bứơc 2 chủ thớt đang nghiên cứu.
có file root nào cho rom cm7 không bác..thử 3 4 file root rồi mà ko file nào root cho rom cm7 được hết.bác cho xin cái file root rom cm7 cái nha
@changngoccodon rom cm7 root sang roi ban con root lam gi.
@thebach không biết bản cm7 của mình sao mà nó không có root sẵn nữa.bởi zậy mới thấy lạ nè
Bước 2 quan trọng nhất thì lại ko post, bó tay
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
tiên đoán bước 2 là cài root explorer chăng 😁
@satan_f5 quá hay
? Bước 2 là ..
letien292
ĐẠI BÀNG
12 năm
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! sao thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! flash nào nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!galaxy mini chạy được flash 10.3 ngon lành rồi mà !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! chủ thớt. haizz... bước 2 là bước đi cuối, 1 đi không trở lại ...
@letien292 sorry bạn nha làm bạn mừng hụt rùi 😁
Hê hê bản 10.2 đang xài cũng tốt
@chojsoohoon cái bạn đang xài là cái nầy ý, nên bạn không cần quan tâm.
sory các mem nha bửa đó rớt mạng
mà hình như cm7 root rui` mà
trả lời cho các bác hay là CM7 các bác chỉ việc tải Flash ỡ trên về cài zô là xài dc thui ko cần phải phiền phức như ROM Stock
ẹc,,,,thế xóa 2pic đi
@Sr_9x mình đăng lên chủ yếu là để sau nầy mình kiếm lại cho dể thui:p
=.=
Asus trans up lên 11 lâu rồi mà
ua? vậy là bài này sai hả. k làm đc hả
làm lần đâu thi dc. xong e nghịch bị hỏng. e gỡ flash. xong cai lai nhưng không dc. bo tay. mặc dù 4 file lib vẫn có. làm lần 1 cũng vẫn còn????????? help
sao tải zing me về xem video không có đc àh. bác nào có java cho galaxy 2.3.6 cho em nha
balecong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có con s5570 bên đức đem về sau khi unlock xài 2 ngày thì màn hình trắng nhách. khởi động vẩn nghe âm thanh khởi động mà o thấy gì trên màn hình, lỗi này là gì vậy. anh biết chỉ dùm cám ơn!
ai có thể làm lại từng bước được không và kèm theo ảnh minh hoạ luôn được không chứ em làm nó rối cả lên mà em đã up rom len 2.3.6 rui cảm ơn
với lại nói rõ cái permission gì đó chả hiểu dì hết trơn
@zkan bạn bấm liệt vào file đó hiện lên cái bãng thấy chữ permission thì bấm vô rồi chéc vào các ô như trong hình
@namtrongtolet là mình đè vào chờ nó rung lên đó hã? nhưng nó không có hiện lên chữ permission bạn có thể giúp mình làm lại từng bước có hình minh hoạ được không
@zkan ax bạn kím hết trong cái bãng đó chưa chó chử permission mà.
@namtrongtolet rui mình thấy rùi bạn ơi nhưng mình có thắc mắc là (Xong rồi mở Root EX lên vào thư mục data/data/com.adobe.flashplayer/lib) minh không có cái đường dẫn đây sao để xoá file lip cua adobe day
@namtrongtolet ak mình permission như hình rùi nhưng sau khi khởi động lại máy thì máy file đó trở về như cũ nó ko còn những dẫu mà mình đã chọn au nhưng 4 file đó thì vẫn còn trả lời giùm mình 2 câu luôn nha bạn hiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019