Máy ảnh chụp lấy liền Polaroid Z2300: 10mp, quay phim 720p, giá 150 USD

babybungbu
26/6/2012 22:44Phản hồi: 66
Máy ảnh chụp lấy liền Polaroid Z2300: 10mp, quay phim 720p, giá 150 USD

Z2300 là sản phẩm mới nhất mà Polaroid, hãng sản xuất nổi tiếng với những mẫu máy ảnh chụp lấy ngay, vừa mới giới thiệu. Là dòng máy kế nhiệm mẫu Z340 trình làng năm ngoái, Z2300 sở hữu thiết kế vuông vắn và nhỏ gọn hơn, nhưng cấu hình được Polaroid nâng cấp đáng kể. Cấu hình chi tiết của Z2300 như sau:
  • Cảm biến độ phân giải 10mp,
  • Màn hình LCD hiển thị kích thước 3:
  • Quay phim HD 720p.
  • Bộ nhớ trong 32MB, hỗ trợ thẻ nhớ gắn ngoài lên đến 32GB.
  • Loa ngoài/microphone tích hợp
  • Pin sạc lithium-ion
  • Phim màu kích thước 2 x 3" (có tùy chọn in trắng đen)
  • Thời gian in: dưới 1 phút
Tất nhiên, vì là dòng máy chụp lấy ngay nên bạn khó có thể đòi hỏi chất lượng ảnh cao như các máy kỹ thuật số chuyên dụng. Bù lại, tính cơ động, phong cách hoài cổ và nhất là khả năng in ảnh tại chỗ là những điểm độc đáo của Z2300. Hiện tại, Polaroid cho phép đặt hàng trước Z2300 tại đâyvới giá 159,99 USD, 15/8 giao hàng. Giá phim của Z2300: 14,99 USD cho hộp 30 tấm và 24,99 USD cho hộp 50 tấm.

Nguồn: The Verge, Polaroid
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãng này nổi tiếng, trước có xài qua máy in ảnh của thằng này, kết nối qua bluetooth. Tiếc là giấy in ảnh kiếm ở Việt Nam kg ra
Trình yếu, chưa đủ khả năng bấm tấm nào ok kế tấm đó nên không dám chơi, mất công bán nhà để mua phim😔
@levu136 Có tùy chọn in hay ko mà, tấm nào mình mún in tại chổ mới phải dùng đến phim chứ, còn ko thì nó cứ lưu như máy kỹ thuật số thông thường thôi ;)
@levu136 Em là em thích cái câu nói của bác gì hôm trước làm hẳn một bài công phu về dáy mảnh ảnh này : "có thể bạn chụp xấu, có thể không chỉnh sửa được, có thể bạn chụp hỏng, ... nhưng đấy mới gọi là khoảnh khắc của cuộc sống"
Tất nhiên, cuộc sống mà, không có bánh mì thì làm gì có hoa hồng. Tùy điều kiện mà chơi thôi ^_^
spectre1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mặt trước nhìn đẹp phết. Có tiền mua máy nhưng k dám rửa ảnh :[
Dòng máy này rất tiện dụng, nhưng còn lạ lẫm so với Việt Nam.
vikingno1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Đoàn Tuyền cũng k lạ lắm đâu bạn à, tớ nhớ hồi bé đã đc chụp máy lấy ngay rồi (hồi đó tớ thấy khá phổ biến, địa điểm du lịch nào cũng thấy có)
@vikingno1 Chắc tại mình chưa thấy quá!! 😃
tính ra 10k 1 ảnh. chưa tính tiền máy.
giá đó với mấy bác chơi ảnh thì đâu có vấn đề gì 😃
linkingok
TÍCH CỰC
12 năm
@chumzuizui đã chơi ảnh thì không chơi máy này;)
@linkingok mấy người hoài cổ thiếu gì bác ơi..$150 chưa bằng cái lens 18-55 nữa
brother7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Android__iOS Mạng home mình chặn go.vn, zing.vn, vtc, fpt online... nên trang trên vô cũng k đc luôn.
@brother7 bạn dùng mạng nào mà kỳ vậy
Lo mua giấy ảnh thôi, cứ dùng cái máy ảnh KTS lưu vào máy tính là tuyệt nhất.
The_gioi_so
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng hay đấy
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
máy nhìn dễ thương nhỉ
dktri
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá máy thì ngon nhưng giá phim thì đắt quá
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái màu trắng đẹp ghê 😃
Giá phim 10k/ tấm nhỏ tí, chưa kể tiền mực, quá chát luôn............
@ngocdung_const film tự lên mực mà bạn. 10k cũng k đắt
@ngocdung_const Ố ồ ! Tiền mực ??? Bác này chả biết gì dòng máy chụp hình lấy ngay mà cứ phán như thần. Thưa bác là loại này tích hợp lên trên giấy in ảnh hết bác ah. Bác đừng nghĩ nó giống như mấy quả Canon in màu đổ mực vào là in nhé. Đọc lại hôm trước có bác nào viết hẳn một bài về dòng này đấy. Em thì em thích bài đấy lắm nhưng nhác tìm.
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
@dontask123 Ảnh chụp lấy ngay mình thích nhất lúc chụp xong cầm tấm ảnh lên, nhìn hình nó từ từ hiện lên 😃

Bài bạn nói có phải bài này không?
http://www.tinhte.vn/threads/1315612/
@hlinh85 nghe bạn nói làm mình nghĩ ngay đến 1 phim MA của thái: Shutter! trong phim này cũng có 1 cái chụp lấy ngay,hehe
cái vấn đề giấy ảnh mới quan trọng nhất đó!
dùng máy kts lưu ảnh vào máy tính cũng có cái nhược điểm của nó, muốn xem lại phải bật máy tính lên, mình thì ko sao, các vị bô lão thì @@
dùng máy này hay nhưng mà tiền để mua phim thì @@ quen chụp máy kts rồi chuyển sang bấm máy này ko cháy phim mới lạ =))
Mấy bác ráng chờ,mai mốt có Nokia WP8 pureview chụp lấy liền.
honghaipham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như đã từng nghe đến công nghệ chụp ảnh lấy ngay này. Tuy nhiên nhận thấy một điều là có quá nhiều hạn chế khi sử dụng loại máy ảnh này. Trong đó có phần chi phí cho phim chụp, cách bảo quản phim cũng như việc sử dụng nó.... Suy cho cùng thì có lẽ chỉ thu hút người sử dụng bởi yếu tố "độc" lạ mắt thôi. Rồi sẽ lại như Kodak... :-<
Phim ở đây có phải nói đến cái giấy in ảnh ko nhỉ, sẽ rất tuyệt vời nếu có nó cách đây 10 năm, khi mà thời đại ảnh số và cái cách người ta xem ảnh chưa thay đổi hẳn như bây giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019