Acer ra mắt laptop TravelMate B113 Sandy Bridge, màn hình 11,6"

tungnt1108
27/6/2012 20:51Phản hồi: 77
Acer ra mắt laptop TravelMate B113 Sandy Bridge, màn hình 11,6"
Hôm nay, Acer đã chính thức ra mắt mẫu máy tính mới nhất của mình với tên gọi TravelMate B113 bao gồm hai phiên bản sử dụng CPU Intel Sandy Bridge và Intel Celeron. Đây là sự lựa chọn hợp lý cho những khách hàng mong muốn được trải nghiệm laptop có thiết kế và cấu hình tương tự dòng Netbook với một mức giá vừa phải. TravelMate B113 trang bị màn hình 11.6" độ phân giải 1366 x 768, hỗ trợ tối đa 4GB RAM, ổ cứng 500GB và pin 4400 mAh Lithium Ion, trọng lượng máy khoảng 1.38 kg. Điểm trừ của máy chính là việc không hỗ trợ ổ đĩa quang (ODD) nhưng nó lại giúp sản phẩm nhẹ nhàng hơn. B113 đã được bán ra trong ngày hôm nay, phiên bản CPU Intel Celeron B877 1.44GHz tầm 563USD, còn CPU Intel Sandy Bridge Core i3-2377M 1.5 GHz có giá 700USD, cả hai đều được cài sẵn hệ điều hành Windows 7.

Cấu hình cơ bản của TravelMate B113:
  • CPU: Tùy chọn Intel Sandy Bridge Core i3-2377M 1.5 GHz, Intel Celeron B877 1.44GHz
  • RAM: DDR3 4GB
  • Ổ lưu trữ: 500GB
  • Màn hình: 11,6" độ phân giải 1366 x 768
  • Cổng kết nối: USB 2.0, USB 3.0, Ethernet
  • Video output: HDMI
  • Wifi 802.11b/g/n
  • Pin: 4400mAh Li-ion
  • Hệ điều hành: Windows 7
  • Trọng lượng: 1,38kg

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt! Đã đợi một chú core i3 ở mức kg thế này, giá thế đó và màn như vậy từ lâu

Còn vấn đề chất lượng màn hình, thiết kế bàn phím và baterry nữa!

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
@lhlan đắt vãi... check thử xem Toshiba Porterge r835 (i5-2xxx) giá bao nhiêu nhá ;))
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@P.T Bằng giá trên Amazon, cỡ 700 đổ lên tùy cấu hình.

Nhược điểm của Toshiba là màn to hơn nên máy to hơn và nặng hơn (1,6kg)

Vậy nên chú acer 700$ hợp với nhu cầu của tớ bạn ạ

Tớ cũng kg cần core i5, core duo 2 là thừa. Thực ra tớ chỉ thích loại nào tốn ít điện thôi.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
@lhlan đùa, 😁
Toshiba R835 = 1.4kg nhé
Pin = 9h nhé. xem con acer có được 9h hay ko? :rolleyes:
CPU chuẩn: i5-24xx chứ ko phải loại ULV nhé. ULV mà ko có SSD đi kèm thì chậm lắm :p
có DVD nhé
r835 là dòng business nên độ bền miễn chê đi nhé

http://sohoa.vnexpress.net/sh/may-tinh/laptop/2011/07/3b9b469f/
http://www.tinhte.vn/threads/703730/
sao mình ghét các phím up down bé tí thế ko biết. Hãng nào cũng đua nhau làm 2 cái phím đấy bé tý, trong khi đây là 2 phím thường được sử dụng khi chơi game (đua xe, bắn súng), khi cuộn văn bản hoặc duyệt web... hôm trước ngó con macbook pro mới biết hóa ra các hãng lại chạy theo apple...
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
@cadenlid Cũng không hẳn, thường các game bắn súng nó dùng WASD bạn ạ.
Ko thấy nói máy mỏng bao nhiêu nhỉ. Cái lap mình nua 5 năm trước cũng giá này, cũng kích thước này mà giờ nhìn lại muốn quẳng đi cho xong.
@nhq1485 xài hàng công nghệ khoảng 3 năm là thấy chán r` 😁
spectre1
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Ổ lưu trữ SSD 500GB" Có nhầm lẫn vậy không ta? Không thì mua máy về tháo linh kiện bán chắc lãi hơn đây ta :p
@spectre1 cùng câu hỏi 😁
@spectre1 :eek: Thì đắt nhất cái SSD đấy mà bác.😁 Không biết chiếc này thế nào chứ mấy đứa bạn dùng laptop acer nóng và mất ổn định lắm.
em mà nói sai, các bác chém nhẹ thui nha :mad:
@spectre1 chắc chắn là nhầm rồi! nhầm kiểu này âu cũng là một chiêu pr đấy các bác! tạo scandal đấy mà! hehe
Acer thiết kế máy không nổi bật, chất liệu cũng bình dân, sợ nhất là bảo hành máy Acer...
màn hình hơi bé nhỉ
kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
pin 4400 với i3 2377...kì kì sao í nhỉ:rolleyes:
Celeron 2.6 ghz thần thánh của mình lạc hậu rồi :p
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
1 phếu acer , asus, vaio, appe tránh dell or các hãng còn lại 😁
@vjrus ý của bạn đang nói là ở phân khúc giá tiền nào?
có phân biệt giữa dòng bình dân, doanh nhân, gaming....của các hãng không hay là nói chung chung????
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
@nhangheoxaidtcuibap giá tầm 20 triệu đổ lại thiu bạn à 😁 còn đắt hơn thì mình chưa sài qua chỉ đọc tt tin đc biết dòng giá cao dell là ổn nhất
@vjrus máy mac hình như trên 20tr mà.
bạn đã dùng những model lap nào để kết luận như thế? kể ra để mọi người tham khảo với
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
@nhangheoxaidtcuibap mình dùng cũng đc mấy cái thui asus X42JE- VX087 máy này ngon nhất trong các cái mình dùng máy i7 mà mát lắm 6mb cache xử lý nhanh, Gateway NV59C dòng này nghe nhạc hay bền và ngon bổ rẻ, xách tay càng ngon , asus gì trong pico đơt tháng 3 km có 8tr ko nhớ tên mua hộ 😁 dùng ko lỗi lầm gì khỏi phải nghĩ, máy asus k43sj vẫn đang dùng cũng chưa bệnh gì từ lúc mua.
3 máy dell mua hộ đánh giá là dùng đc 1 con tạm còn 2 con 15r 5110, vostro 3550 đều bị tình trạng kẹt phím và cổng mạng kém, hỏng mấy cái lặt vặt khác, có dùng cả 3 máy hp thì đc 1 máy là tốt còn lại nóng máy kêu to thế thôi :D, mấy máy vaio với quả táo, mua lại thì 20tr thoải mái. Mình sài ké thì thấy cũng rất tốt, mình làm về đồ hoạ kiêm cài đặt máy tính, nên dùng hầu như toàn máy có card rời ! Chỗ mua thì có thể ra Ben hoặc mai hoang, hay digiworld là đc máy ngon giá cả cũng rẻ thôi ! mình chỉ biết chút đó để bạn tham khảo thôi quyết định mua là ở bạn
minhduc89tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vjrus Mình cũng thấy máy dell rất hay lỗi. :D
lại nhầm trc khi đăng rồi , SSD 500gb thì k có cái giá đó đâu =))
sandy bright mà có HD4000 à, chỉ có ivy bright thôi mờ. i3 tốc độ này kém.
@cu_cai_nho sandy bridge chứ ko phải bright,keke xung nhịp hơi thấp nhưng dân văn phòng dùng thế này là đc rồi.
nhiều người ham hố đi mua laptop 15,6 inches sau đó hối hận vì nó quá to,nặng và màn hình không nét. với người bận rộn thường duy chuyển thì 11 và 13 inches là lý tưởng nhất, gọn nhẹ, chất lượng hình ảnh cao trong khi hiệu suất sử dụng không thay đổi...đang cùng 13" sau này sẽ đổi sang 11" cho nó nhẹ
@huutai_pasion mỗi người mỗi điều kiện bác àk . ko phải ham hố đâu . giả dụ làm thiết kế đồ họa , 3D , thì xài 11 inch sao được bác . Còn nhiều yếu tố để xét lắm .
Raziel
CAO CẤP
12 năm
Netbook hay Ultrabook ? Nếu là Netbook thì giá có gì đâu mà phải mong muốn, còn nếu là Ultrabook thì sửa lại.
được có cái ổ cứng
700$ cho bản Core i3 + Win 7, Về VN Acer sẽ "khéo" bán bản ko tích hợp Win 7 mà cài ubuntu cho các bạn về tự cài win lậu, trừ đc 200$ cho cái Win 7 Ultimate ;) ngon......... còn 500$ thì múc cho lẹ.
@khoado93 chỉ được cái nói đúng,bình sinh e rất ghét win 7 theo máy.thick xài lậu 7U cho nó vui.đã lậu thì lên U lun chứ mấy cái home pro cũng chẳng thèm xài hehehe.cho = a = chị.và nếu hok có win theo máy chắc sẽ giảm được 1 số lúa kha khá
@maz9717 Win 7 Ultimate 32/64bit là 4tr100k nhá 😆 =)) vừa đúng 200$
@khoado93 e cũng đang tính làm e K53sd mà hok bt thế nào?làm con white cho nó trong trắng hehehe
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sandy Bridge mà có HD4000 hả ta ?????
rambo_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình con này chắc chỉ chơi ........, pikachu thôi à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế