Làm quen với các phím tắt trên Mac với phần mềm CheatSheet

iAppleHN
28/6/2012 2:45Phản hồi: 9
Làm quen với các phím tắt trên Mac với phần mềm CheatSheet
Nếu bạn đang mệt mỏi vì phải liên tục di chuyển tay trở đi trở lại trên chuột hoặc trackpad để khởi động hoặc bỏ một ứng dụng, hoặc sao chép hay dán văn bản, thì tại sao chúng ta không bắt đầu làm quen đến việc sử dụng các phím tắt, nhất là đối với những người mới tập làm quen với Mac.
Đối với Mac, có một ứng dụng miễn phí mới trong App Store được gọi là CheatSheet cung cấp cho bạn nhưng thao tác phím tắt chỉ với một hành động đơn giản, chỉ với một cú nhấp chuột bạn có thể xem danh sách các phím tắt cho các ứng dụng hiện tại bạn đang làm việc, bao gồm cả Finder.

Cheatsheet hoạt động khá đơn giản. Khi bạn đang ở trong 1 ứng dụng, bạn giữ phím Command trong một vài giây và sau đó danh sách của tất cả các phím tắt cho ứng dụng đó sẽ xuất hiện.

Trên đây là hình ảnh của hơn 50 phím tắt có sẵn trong Finder. Các phím tắt được phân loại theo các mục, bạn sẽ tìm thấy khi bạn click vào thanh menu của một ứng dụng hiện tại.

Tất nhiên bạn có thể sẽ không ghi nhớ được tất cả các phím tắt, nhưng mỗi khi bạn quên bạn có thể sử dụng CheatSheet, nó sẽ phần nào giúp bạn ghi nhớ dần các phím tắt của Mac và làm quen với việc sử dụng các phím tắt đó.

iApple
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VHDN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật là tiện!
Anh có thể gửi bản Word cho em được không ạ. Em cảm ơn
@tranquynh_vp e muốn lấy bản word các phím tắt của mac hả ?
oldman20
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình reg đc appleID rồi mà ko down đc trên machackintosh nhỉ? Log vào nó cứ hỏi lòng vòng 1 hồi rồi lại đến mục điền Credist card 😔
Có ai biết reg acc appstore free ko?​
oldman20
TÍCH CỰC
12 năm
up cho bác nào reply hộ mình với 😔
olbaid
ĐẠI BÀNG
12 năm
woa, ứng dung hay quá, giờ mới thấy.
vuduy190
ĐẠI BÀNG
11 năm