Root Samsung Galaxy Ace 2 I8160

nanally30
29/6/2012 11:43Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom gốc cho anh em nào chán để Restore bằng Odin đây

http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I8160
anmanh95
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sidzero up rom samsung này thì là như kiểu unroot hả bạn? mất hết root đấy nhỉ undefined
Cho mình hỏi, ép xung lên cao có tốn pin hơn ko 😁
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nanally30 Tốn hơn chứ bác
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update file mod set thẻ nhớ thành bộ nhớ USB cho anh em cài game đây 😁 mò nguyên 1 ngày cuối cùng cũng lòi ra

Anh em nào có thẻ 1TB gắn vô luôn cho nó máu nhễ :D

Anh em download file vold Mod giải nén ra dùng Root Explorer chép vào System/etc đè lên file cũ luôn sau đó reset máy lại là xong . Demo hình này

mình đính kém 2 file 1 là file mod 2 là file gốc cho anh em nào quên Backup​
Từ nay anh em Ace 2 khỏi lo vụ bộ nhớ cùi mía rồi nhá :D
vold mod.zip
vold original.zip
@sidzero Mình đã dùng Root Explorer chép vào system/ect, mà khi paste vào thì nó báo vầy "You cannot paste here because the file system is read-only". Ko biết sao luôn
hoangphuc97
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nanally30 Nhấn vào Mount R/W rồi paste nhé

Kết hợp cách này và Link2SD thì quá tuyệt vời. Khi bộ nhớ máy đầy thì link vào thẻ nhớ. Quá tiện lợi. Không sợ máy báo memory full.

@hoangphuc97 cái usb storage của bác tận 28gb @@ bác dùng thẻ 32gb ak
mình cũng đang dự tính mua 1 em Ace nên rất muốn tham khảo và học hỏi thêm
@xZzBoomzZx bạn mua lại đt của mình không, mình ở hà nội mới mua ở the gioi di dong 7t dc 2 tuần , mình bán lại 6t hơn. còn hộp, phiếu bảo hành, phụ kiện!
Louis-NT
ĐẠI BÀNG
12 năm

Nhìn usb storage của nó 8gb mê quá, cám ơn sidzero đã chia sẻ cho anh em nhé! mẹ thằng nga ngố này em mail cho nó mà nó không trả lời, hay là nó ko biết tiếng anh ko rõ nữa hí hí.
Louis-NT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em mới down Modern Combat về chơi mà khi vào game nó hiện ra toàn ô màu đỏ chả hiện hình gì cả, ai biết làm sao chỉ cho em với 😔
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình phá game này rồi

Giờ khỏi cần hỏi nó nữa hỏi mình nè tiếng anh tiếng tàu ok hết
hoangphuc97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng phần mềm App 2 SD Pro di chuyển phần mềm vào thẻ nhớ thì bị báo memory full. Còn lưu dữ liệu thì bình thường.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangphuc97 Hiểu ý bác rồi lúc move app to SD nó báo đầy mình cũng đang tìm cách khắc phục ,nhưng theo mình cũng ko cần vì bộ nhớ trong nó tới 1,2GB lận nên cũng không lo lắm
Louis-NT
ĐẠI BÀNG
12 năm
sidzero: vậy có cài thêm soft gì không vậy chỉ mình với, máy mình bị như trong hình đó 😕
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đâu cần app này đâu tải mấy gameloft về download data chép vô chơi ngon mà quan trọng là làm đúng mình hướng dẫn

Bạn bị gì hình nào bạn

Có gì pm yahoo mình cho nhanh : j2rs89
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có nhà mới rồi nhe mấy bạn, qua chơi cho vui http://www.tinhte.vn/threads/1395887/
vậy máy phải root mới làm được hà bạn,có cách nào ko root mà chuyển bộ nhớ ngoài vào bộ nhớ USB ko các pr
hoangphuc97
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaiSilver Arc chứ đâu phải Arc 2. Mà nghe nói Samsung dừng kế hoạch lên ICS của Arc 2 này rồi
@hoangphuc97 ace ma bac'
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
Em mình thấy mình có 1 em này thích quá, bảo mua cho em 1chiếc nhưng em nó bảo em không đủ tiền để mua hàng cty, anh xem có chỗ nào bán hàng xách tay thì mua cho em 1 chiếc, khổ nỗi mình không biết hàng xách tay nó có đảm bảo hơn không, có bạn nào đang dùng hàng xách tay thì cho mình 1 vài nhận xét được không ah.
Tuan777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_e72 xách tay thì cũng có bảo hành mà bạn, chỉ sợ xách tay thì phụ kiện đi theo ko có ngon như sạc lô tai nghe lô các thứ thôi, nếu mà mình phân biệt được cái nào zin cái nào lô thì nói người ta thì người ta đổi cái khác
chào cả nhà.e vừa mới chuyển wa dùng galaxy e thấy nhanh hết pin wa dùng chơi game với vào mạng nhìu thì chỉ dùng được 8h là hết pin rồi.e lên mạng tình cờ đọc được bài hướng dẫn root và up room.e đã đọc và hiểu đôi chút nhưng đến bước 5 thì e k hiểu lắm."Đưa máy về chế độ Download mode: Tắt máy điện thoại, sau đó bấm Volume down + Home + Power (bấm khoảng 10s)."
Các bác cho em hỏi đưa về chế độ Download mode như thế nào vậy?
Còn cái này :Volume down + Home + Power có phải là bấm nút giảm volume + nút Home và nút tắt nguồn của điện thoại hông?
Mong các bác chỉ giáo cho em để em tiến hành root con ace 2 cua em với !
Thanhk các bác trước.
@jaymen Buoc 5 thi ban nut' giảm volume + nut home + và tắt nguồn đó ( dữ 3 nút đó chờ nó rung thì bỏ hết tay ra) rui hien ra 2 dòng ấn típ nút tăng volume , như vậy là cắm tiếp cáp vào máy tình rồi làm tiếp thôi !
@tutaytutay The dua ve che do download mode la the nao ha pan?Ma cach dua ve che do download mode nhu the nao ha pan?
@jaymen Khi bạn nhấn Volume down + Home + Power chính là đưa về chế độ Download mode😃
có ai chỉ cách root máy s5830i giúp mình được không
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi, em vừa mua con này xong.

cho em hỏi là với cái camera của nó quay HD 720, 30fps, ghi khoảng 12,3MB/s thì cần thẻ nhớ class mấy ạ ... e dùng HSDC 8GB class 6, lúc quay thì ko sao, nhưng lúc xem lại thì giật tung chảo ?????

có khi nào em mua trúng cái thẻ cùi mía ko ạ, chứ em nghĩ 8GB class 6 là quay ngon mà 😔
@namzen vậy chắc thẻ của bạn có vấn đề rồi chứ mình dùng cái thẻ 4gb class 4 cùi mua cùng lúc vs máy ko rõ hiệu gì, quay vs xem lại vô tự ko vấn đề gì 😃
//Mình nghi thẻ của bạn là Samsung
Các a ơi! ai giúp e hướng dẫn chi tiết cách root con ace 2 dùm e với? e đã đọc hướng dẫn oy mà k hỉu, mong các a thông cảm e mới vào nên chưa hỉu lắm!
@KjnKelly qua day http://www.tinhte.vn/threads/1395887/
Bác nào chơi thử modern combat 4 trên em này chưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019