Các bước thực hiện trước khi đi bảo hành S3 chính hãng

harrynghiem
2/7/2012 5:37Phản hồi: 74
Chào anh em S3,

Đối với anh em đang dùng S3 chính hãng được bảo hành từ SSVN, tuy nhiên theo quy định bảo hành nếu tự up rom + root sẽ bị từ chối bảo hành. Những quy định này không thể ngăn cản anh em up rom để trải nghiệm. Vì vậy, vấn đề nào cũng có giải pháp để khắc phục. Topic này Harry sẽ hướng dẫn các bước cần thiết phải thực hiện dành cho những anh em đã từng root máy qua odin trước khi mang máy đến TTBH của SSVN.

Lưu ý: Những anh em nào chưa từng root máy thì không cần phải thực hiện.

Làm sao SS biết anh em đã từng root máy bao nhiêu lần qua odin?

- Anh em dùng 3 phím cứng vào downloading (ko dùng phần mềm or lệnh adb để vào sẽ không thấy), nhấn phím volume up để tiếp tục, nhìn bên góc trái trên cùng sẽ có dòng thông tin "CUSTOM BINARY DOWNLOAD: xx". Nếu xx = NO là máy chưa up qua odin lần nào, nếu xx>1 nghĩa là đã từng up qua odin >1 lần. Đây là nơi mà SS sẽ biết bạn đã root qua odin bao nhiêu lần. Vì vậy, nhiệm vụ của bạn là phải cho nó reset =0 (NO) trước khi đem đi bảo hành.

Hướng dẫn thực hiện

1. Máy bạn đang ở trạng thái Root, tiến hành dùng app TriangleAway.apk để tiến hành reset custom binary downloading: NO - Tham khảo tại đây

2. Đưa máy về bản stock chính hãng qua odin. Khi bạn về stock rom đồng nghĩa máy bạn đã mất root (Hiểu theo nghĩa là đã unroot)- Tham khảo tại đây

==> Sau khi thực hiện đầy đủ 2 bước trên nghĩa là máy bạn đã trở về trạng thái nguyên gốc giống như lúc mới mua và yên tâm mang đến TTBH để được hành ... :p
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

umumti
CAO CẤP
12 năm
Lên mod có khác hả Trọng?!
@umumti Vẫn bình thường thôi 😁
ôi mod đẹp zai của em 😁
Ôi mod dz 😁
dinosaour
TÍCH CỰC
12 năm
cách làm tương tự S2 nhỉ :d
@dinosaour Yes, the same 😁 easy
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
cái này s2 dùng để xoá tam giác vàng , rồi giờ cái này dùng để xoá bộ đếm hả anh , mà root s3 nó có bị tam giác vàng chưa anh , em vẫn chưa root với up rom cook nữa , chưa thấy ROM nào có j hay , mà xài stock nó ngốn RAM + lúc vào app thoát ra nó toàn bị lag , có cách nào khác phục k anh , mà a biết ROM Stock nào ổn nhất giờ không !
@minh0401 UHm, y thế
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem wanam có tiếng việt không vậy anh , anh có kernel nào up qua odin share e với nha
@minh0401 Hiện nay tất cả các bản rom build trên nền XXLAF6 đều có TV, wanam cũng thế.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1695238
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem ok tks anh... mà muốn up lại về ban đầu thì up rom stock mất root phải không anh
lamphong107
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thử và thành công 3 ngày trước 😃
A. Trọng lên móp lúc nào vậy kà ? Chuẩn bị có nhiêu ngón nghề tung hết chưởng ra nè, anh em chuẩn bị đỡ nhé !

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Uhm

ek, gì ghê thế.
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem mà Rom cook toàn 600MB phải không anh
@minh0401 Cũng còn tuỳ rom, có bản khoảng 200MB

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem anh tải cái wanam bao nhiu MB vậy anh
@minh0401 Thì bạn lên web của wan xem là biết, ko nhớ là bao nhiêu nữa, but nhẹ hơn stock

@minh0401 Wanam 647,3 MB

√ Gửi từ Galaxy S3®
Mang máy lên Samsung bảo hành cứ nói thẳng ra: Anh ơi, máy em mới mua đây này, em đã up rom, root, flash này nọ búa xua nhưng em cũng đã reset counter rồi đó, rồi chỉ đường dẫn đến topic này. Đấy anh khỏi phải kiểm tra làm gì chẳng có bằng chứng nào chứng minh em đã can thiệp vào máy đâu nhá, bảo hành cho em đi. Á à, ko nhanh mai lại về up iếc búa xua cho hư rồi lại reset cho anh bảo hành làm cho anh ko đc nghỉ ngơi thì thôi.

P/S:
4/7 làm mấy thồi vậy anh ? Nghe nói anh đc lên Mót ko những vì giúp đỡ anh em nhiều mà còn có chút hen săm hơn chút do hiệu quả từ việc tập tạ nữa. Từ khi lao vào ứng cử Mod nghe nói anh rất siêng năng luyện tập hix. Bằng chứng là năm ngoài Off S2 so với hôm Off S3 khác hẳn. Mà nhìn dàn Étmin Mót TT từ ... cuhiep chẳng hạn ... cho đến mấy bác đã lên hình toàn xì ke ko à. Mai anh dẫn mấy ảnh đi tập tạ hết đi cho có chút thể theo chứ Công Nghệ mà nhìn yếu quá cũng ko nên ha ha.
Chú này chọc quê 1 cục luôn hic, chơi thể thao cho khoẻ thôi. Đợt s2 do bỏ tập lâu nên nó mới thon thế. Giờ đam mê sp & sống lành mạnh thôi hehe

@harrynghiem Bác cho em hỏi ngoài lề tí , bác nằm đẩy được bao nhiêu cân rồi ạ? 😁
Mot khi may da root kieu gj cung biet ạ.bác k tin thì mang máy qua e kiểm tra xem đã root chưa.root máy nó ăn sâu vào flash ùi a ơi nên bác đừng nghĩ mấy a e ở ttbh gà.vì bh máu người ta còn dk thêm tiền chứ mất gì đâu mà k làm
@huanbg9x ăn sâu vào flash là sao bác,cái này bác có thể nói sâu hơn một tí nữa cho anh em biết được không,cái này quang trọng dó
@huanbg9x Có câu nào mình nói anh em ở TTBH là GÀ, mà bác nói thế. Tuy nhiên, vẫn còn đấy, mình đã gặp rồi 😁
@huanbg9x Bạn này nói mình cũng tin đó,thường quy định của Samsung thôi nhưng mà bạn nào lãnh bảo hành càng nhiều máy thì chắc thêm tiền thì tội gì ai bắt lỗi làm chi cho mệt 😃 Tuy nhiên anh em cứ thói quen làm sạch sẽ hết vẫn hay hơn đúng không 😁 Ra các bạn kỹ thuật thấy cảnh máy sạch sẽ thì biết không phải lỗi do cài phần mềm lung tung rồi,bớt dc 1 thao tác Factory Reset 😃
hôm nay ra bảo hành cái vụ loang màn hình nó đổi luôn cho máy mới. chả thèm kiểm tra root riếc gì luôn. máy rớt vài lần + phá nát cái nút nguồn thế mà vẫn được đổi máy mới sướng ghê 😁 (vodafone)
giờ máy vác về test chả có tí lỗi màn hình nào cả :D
@Reallo√E Loang màn hình là lỗi gì bác, cái lỗi mà xem nền đen trong bóng tối hả bác?! máy e bị vài vệt đen ko biết có nên đổi ko
@Haani Nó có ảnh hưởng đến việc sử dụng hàng ngày của bạn không? Con nào mà chẳng bị đốm đen
Root máy để làm gì nhỉ ? Mình thấy games, ứng dụng cả rổ có cần gì phải root đâu ?
@Canon100is Đâu phải chỉ để cài game mới cần root đâu bạn ơi...😕 Mà cài game thì root để làm gì?Bạn muốn Hack cheat hoặc chuyển file qua thẻ nhớ thì mới root vì game . Root mang lại cho bạn nhiều thứ khác quan trọng hơn.
JinNguyen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình sẽ nhớ tên những ae cmt trong topic này , đến gặp mình sẽ k bảo hành =))
@JinNguyen Mình thấy bạn comment vậy thì mình biết chắc bạn sẽ làm ngc lại rồi ,người nói sẽ không thế còn người không nói mà ngầm ngầm mới ghê 😁 Với lại mình có 1 suy nghĩ thế này,nếu sai thì mong bạn chỉ giáo.Mình nghĩ phàm máy móc nếu nó lỗi do các anh em flash sai dẫn đến chết boot này nọ thì cái đó cũng chẳng có xác suất gì để flash lại đc stock Rom cả.Cái đó TTBH có thể từ chối bh cho trường hợp này.Còn tất cả các trường hợp còn lại nếu đúng là lỗi phần cứng thì hỗ trợ cho anh em ,chứ root hay up rom không thể nào làm cho phần cứng của máy tự nhiên lăn ra chết đc ví dụ như màn hình bị vàng bị này bị nọ chẳng hạn 😃
JinNguyen
TÍCH CỰC
12 năm
@clic2x Mình cmt vui thế thui ! Minh cũng gặp nhiều máy khách hàng tự up rom cook , hay root, mình cũng vẫn bảo hành ! Vừa hài long khách hàng mà trung tâm cũng được tính công bảo hành mà ! Nói chung mình ít từ chối bảo hành ! Trừ những máy bị vô nước ^^
@JinNguyen bác làm ở trung tâm bh ss ở đâu thế để sau còn ra :p
@JinNguyen em là em hơi bị thích bác này rùi đó, bác làm ở TTBH nào vậy khi nào em nghịch hỏng máy qua nhờ bác :p
ngon rồi, yên tâm mà sử dụng hay vọc phá rồi anh em nhé
Mấy anh chị cho em hỏi làm sao để ngăn mở khóa S3 bằng phím Home với, cài Go locker khóa màn hình hình và chọn kiểu khóa " Draw pattern to unlock" , mà chỉ cần bấm home là mở khóa luôn khỏi cần "Draw pattern to unlock", nên hay bị đứa cháu nó mở máy bằng phím home. Cám ơn anh chị nhiều
Hóa ra máy mình chưa root lần nào.He2 xx= No 😃
Mình đã làm hết các thao tác trên đều ok nhưng sao bị lỗi chút về font chữ ??? thank
@phuocthinhvk LỖi này do bản rom của bạn đang dùng gây ra, nó ko liên quan đến thủ thuật này
Bản rom mình dùng là bản mà bạn "'cellphone_uk" hướng dẫn đó bạn .
I9300XXBLBF Download
Base Firmware: I9300XXBLBF (4.0.4)
Country: Vietnam
Build Date: Jul 2012
Modem: XXVLBF
CSC: OLBBLF1
@phuocthinhvk Bản này khá cũ rồi bạn, nếu muốn hoàn hảo của 4.0 thì bạn xài bản LH3 đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019