Trên tay Google Nexus 7

cuhiep
5/7/2012 9:37Phản hồi: 510
Trên tay Google Nexus 7
Chiếc máy tính bảng chạy hệ điều hành Android mới nhất Jelly Beam 4.1 đã về đến Việt Nam, cám ơn Mod Dev MrPaint đã mang nó về từ Google I/O. Nexus 7 là một chiếc máy tính bảng có phần cứng khá tốt, được cài sẵn các phần mềm và dịch vụ mới nhất của Google. Máy cầm trên tay chắc chắn, phản ứng nhanh, giao diện đẹp và màn hình chất lượng trung bình. Ngoài Nexus 7 ra thì anh MrPaint còn mang về Nexus Q, Galaxy Nexus và cả một chiếc Chromebox... bọn mình sẽ giới thiệu từng cái với anh em.

Chất lượng phần cứng Nexus 7 đạt mức trung bình khá, gần ngang ngửa với Kindle Fire, kém Galaxy Tab 7.7 một chút và nhỉnh hơn Galaxy Tab 7 và Tab 7 Plus. Tuy tay mình nhỏ nhưng cầm cũng không khó chịu và đầm tay. Mặt sau của máy được phủ lớp nhung tương tự như trên các máy ThinkPad cao cấp lúc trước nên cầm rất bám tay và dễ chịu nhưng lại dễ bám bẩn. Cạnh và mặt trước của máy toàn gồm những màu đen bóng (mời xem hình). Phía sau lưng có logo Nexus, Asus và loa ngoài, cạnh dưới có cổng MicroUSB, lỗ cắm tai nghe. cạnh phải và trên của máy có 2 mic.

Ở mặt trước cạnh trên và cạnh dưới màn hình to hơn 2 cạnh bên hông nên chúng ta sẽ thấy Nexus 7 dài hơn là Kindle Fire.

Màn hình Nexus 7 dùng công nghệ IPS cho màu sắc đẹp nhưng hơi đục. Độ phân giải 800x1280 trên màn hình 7" cho hình ảnh khá mịn.

Điều mình thích nhất trên Nexus 7 đó là nó được cài hệ điều hành Android mới nhất 4.1, điều này giúp cho nó không những đẹp mà còn mượt cũng như hiệu quả sử dụng cao. Ngoài ra Nexus 7 chỉ được cài các ứng dụng và dịch vụ của Google, không cài thêm các ứng dụng từ hãng thứ 3 nhưng các chiếc máy tính bảng khác nên nhìn không bị rối mắt.

Về phần mềm cũng như đánh giá kỹ hơn máy bọn mình sẽ có bài đánh giá sau.

510 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá. Nhìn gọn ghê. Tinhte nhà mình nhanh thật.
azure1181
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã ghê, được đi review hàng mới sướng thật.
Nhưng chờ IpadMini và Kindle Fire 2 ra xem thử rồi hẵng quyết định chọn cái nào.
@azure1181 Thich luc nao thi choi ngaydi bac, dung co khai niem cho. Vi bac cho roi se co cai khac nua
@azure1181 Cái nào có tính năng gọi điện thoại luôn thì mua 😃 đỡ phải lỉnh kỉnh 2 tay 2 súng + tablet
@Xe0m sài galaxy tab 7" cũ ấy có thoại luôn mờ ko thì sài mấy con có 3g rồi root đi có con gọi điện thoại đc ấy.Nhớ đem theo balo phía sau để khi lấy ra hay cất đi thì đút vào như rút kiếm nhật của mấy thằng ninja ấy.Khìn mới lấy cái đó gọi điện thoại cái này đồng hạng với kinder mà cứ so sánh với ipad mini (chưa biết bao giờ ra) galaxy tad (giá nó bao nhiu 200 àh) chém gió vãi
Tinhte.vn trên tay sản phẩm công nghệ nhanh nhất Việt Nam
@trungthanh37 đó là 1 trong những lý do mình yêu tinhte.^^
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
nay tới a Hiệp trên tay rồi..
moster1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn quá ! Nexus 7 ..........!
Thật tuyệt,tinh tế nhanh thật đã trên tay rồi
Android 4.1 nhìn mượt quá, mình ưng cả thiết kế nữa <3
@hong_anh_gau Sao ko thấy nói tới 3G như trên ipad nhỉ?, ko có 3G thì chán lắm
@nguyenthanhkim không có 3g thì nói cái gì h @@
ngochieuvnu
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy tính bảng mà như thế này có vẻ hơi nhỏ, gọi là đt thì đúng hơn
Tinh tế thật là bá đạo.
đẹp
nhìn đẹp quá
Tay mình nhỏ mà trên tay cả tivi 😁
cuhiep ơi là cuhiep:D
Ơ kìa cái sạc:eek:
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hiệp tặng em 1 cái đi , đẹp ghê nhỉ
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Trông yêu thế nhỉ?
Viền màn hình bé đi tí nữa, màn hình to lên tí nữa. Nhưng vẫn trong cái form máy này thì ngon quá... :x
@promano Viền mỏng quá khó cầm,đt mà viền mỏng còn đc.mình dùng iPad mà nhiều lúc còn chạm Tùm lum vào phần qc.mình vẫn rất muốn Đc trải nghiệm android 4.1,nếu giá rẻ cũng phải cưới 1 e mới dc
yilka
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi chụp ảnh xong lại cất vào hộp thôi 😃 Cảm ơn bác MrPaint và cuHiep
@yilka cất là cất thế nào hả bác.còn phải vọc chán.bữa sau còn làm bài đánh giá nữa mà.
Tuyệt vời! Nhưng mà cái đoạn "màn hình chất lượng trung bình" không biết như thế nào, chắc là ko sáng đẹp bằng IPAD.
Mong là sớm có trên thị trường VN. Ko ra sớm Ipad mini chiếm hết phân khúc thị trường tablet mini 😁
@ngoc1414 Có bao giờ bạn vận động đầu óc tìm hiểu xem vì sao người ta lại bỏ tiền ra mua sản phẩm đắt gấp 10 lần ko?

Cái này còn là công nghệ chế tạo nữa, không phải cứ muốn làm sản phẩm cao cấp là làm.

Cái này chỉ xét riêng về trải nghiệm thiết bị. Còn hệ điều hành android 4.1 này thì quá tuyệt. ( nhưng nói thật mấy cái android Fpt 2tr đúng là vất đi, 2 tr đấy mua nokia xài ngon gấp 10)
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
@ateenrau Câu hỏi của bạn: Mình vận động trả lời câu ấy nhiều lắm. Chỉ có điều là đã so thì phải so những cái $ ngang nhau, đừng co đi so nhà lá với biệt thự, tiền thế nào thì chất lượng nó thế thôi.
@ngoc1414 Bác có đọc kĩ ko , bác ý so với TIN ĐỒN ipad MINI giá TIN ĐỒN là 299$ , bác độc kĩ rồi hãy trích , Ifan ai phiếc gì ở đây ,

Mệt vơi mấy bác cứ khơi lên để cãi nhau .
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ateenrau ipad là phân khúc cao cấp mà với màn hình thì táo khuyết là nhất rùi
johanvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao để đặt hàng được tại HN thế bác ơi, có địa chỉ nào đáng tin cậy không ạ?
socola1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp cấu hình mạnh giá lại rẻ. phải để lúa làm 1 con wá hj
ngon. nhưng cái bóng màn hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119