Tòa án tối cao Hoa Kỳ bác yêu cầu gỡ bỏ lệnh cấm bán Galaxy Tab

shinbehv
7/7/2012 2:15Phản hồi: 155
Tòa án tối cao Hoa Kỳ bác yêu cầu gỡ bỏ lệnh cấm bán Galaxy Tab

Sau khi tòa sơ thẩm tại California bác bỏ yêu cầu gỡ bỏ lệnh cấm bán tạm thời Galaxy Tab 10.1 tại Mỹ, Samsung tiếp tục gửi kháng cáo lên tòa cấp cao hơn tại Washington. Nhưng có vẻ tương lai máy tính bảng của hãng điện tử Hàn Quốc tại thị trường lớn nhất thế giới vẫn khá mù mịt khi hôm nay tòa phúc thẩm Hoa Kỳ tiếp tục từ chối đơn khiếu lại của công ty này. Như vậy với phán quyết của tòa án cấp cao nhất, cách duy nhất để Galaxy Tab 10.1 tiếp tục có mặt trên các kệ hàng tại Mỹ là Samsung phải tiến hành thỏa thuận dàn xếp với Apple. Trong một vụ việc khác, toàn án liên bang vẫn chưa đưa ra quyết định về đơn kháng cáo thứ hai của Samsung liên quan tới lệnh cấm bán Galaxy Nexus, đơn khiếu nại này được gửi đi sau khi tòa án quận Bắc California từ chối một phản hồi trước đó.

Nguồn: Ubergizmo
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin này vẫn còn chưa bít sẽ tới đâu
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này đệ đơn lên để đánh tiếng cho báo chí PR thôi chứ SS đã sang đời tab2 10.1 rồi.
Chán với mấy chiu PR kiểu này rồi...o_O
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple không dễ chịu thua,vụ này căng......Theo mình thì Apple cũng nên cho SS tí máu chứ,doanh số của iPad cũng cao hơn Tab nhiều.........😃​
mua đồ apple như bỏ tiền chơi người mẫu, diễn viên, hàng ngon nhưng lại đắt, bỏ tiền ra sẽ có chơi luôn.

Mua android như đi tán mấy em học sinh, SV. Tốn ít nhưng lúc đc chén thì sướng ko tả nổi. Mà nhiều em có khi hơn hoa hậu 😁

Và tranh luận ai ngon hơn có lẽ ko có hồi kết
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunglypt chuẩn như lê duẩn=))
@hunglypt Nản.....hài vại.....l😔
@hunglypt Hê hê, em thích cách suy luận của bác :D
@hunglypt
bị apple chèn ép dzử dội quá mà, sau này sẽ rất vất vả cho em ss nhiều lắm đây
không cấm thì cũng khó bán vì có quá nhiều mẫu tablet cạnh tranh trên thị trường mai kia lại có them tab win 8 nữa thì còn khó hơn nữa
CẤM - CẤM NỬA - CẤM MÃI...MÃI
cách duy nhất để galaxy tab dc bán tiếp là thoả hiêp với apple.mà cái khả năng thành công là 0.000000001%. Apple nó kiện vì muốn dìm chết android chứ không phải vì tiền.kiểu này con này sẽ mất luôn thị trường ú roài.
oh oh, theo tình hình này cho thấy apple đã đúng, nhưng không biết kết quả như thế nào
lenghia27
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấm😁
Vẫn bị cấm kèo thứ 2 =))..
nói chung tớ cũng chảng thich android tí nào cả, OS nhìn thân thiện và có uy lực hơn, android nhìn giống mấy anh máy tàu quá. có lẽ tớ đã có thành kiến với SS nên mới có suy nghĩ như z, 😁
cuongsl0143
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chauphong113 nói chung tớ cũng chẳng thích ios tí nào cả, android nhìn thân thiện và thẩm mĩ cao hơn. ios nhìn giống cái 1202 quá. có lẽ tớ đã có thành kiến với apple nên mới có suy nghĩ như z, :D
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chauphong113 Em cũng vậy, ghét Samsung rồi, từ cái vụ nó quảng cáo mà chửi ngầm người xài Apple device là nổi bực rồi, trong khi Apple nó quảng cáo có đụng chạm đến ai đâu! Kiện cho nó khỏi bán càng tốt, Apple no.1:*!
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chauphong113 hehe đồng ý .....:D
tjenkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thực hiện điều ước của Stvev jobs đây mà;).
samsung ko đc làm máy hình chữ nhật nữa thế thôi...😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Apple và SamSung chắc là đang pr cho nhau, cấm rồi thả, thả rồi cấm.....haizzz
ipad sợ galaxy tab đến mức thế thì cũng đừng làm những chiêu như vậy chứ 😆 😃;)
@giampaolo9999 Mình dùng pad và không nghĩ tab có thể làm giảm ds của Pad. Cái uy hiếp Pad chính là tab win8. Hi!
@giampaolo9999 app mak sợ thằng ăn cắp samsung nói câu đấy nghe nản
@giampaolo9999 Ipad sợ mí con Window 8 hay con Nexus 7 thì còn có lý, chứ con tab này ai mua rồi cũng chê hết bạn ơi...
@sangminh10 Những chiêu bài của Apple thoi, chứ ipad đang tren đỉnh, chưa có 1 cai tab nào sx ra hồn, doanh số tab của ss thì èo uột, sợ gì? mà cai tab 10.1 này từ thời thập cổ lai hy... chả đág để kiện
Máy này hết đời nên không có chuyện SS phải thu xếp với Apple.

Ship số còn lại sang nước khác, thay Tab 10.1N vào rồi Note 10.1 thôi.
đơn giản vì cái giao diện cùi bắp, và những chức năng cùi bắp về phần mềm lẫn phần cứng của ss là thấy hok khoái rùi, CPU và nguồn của ss thường đõ keo, mà đỗ keo một khi rớt thì hở chân, mà hở chân thì đem làm xác, nhiều bệnh hơn các loại máy khác
@sangminh10 Tôi ko măcj quần bò bạn ạ , cái loại người như bạn ko hiểu đâu là chém , đâu là nói ch cho vui nữa à , tôi nói thế có gì súc phạm bạn mà bạn bảo chém , thằng dở hơi . Tự nhiên nổi điên .
sangminh10
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranluc49936 Thui bác càng nói càng lòi cái nguy hiểm của bác ra đấy ạ

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@sangminh10 Ha ha ha ...đáng thương , quả thật tôi buồn về thế hệ trẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019