Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Từ Windows 8 Release Preview lên Windows 8 chính thức mất 39,99USD

Didu
7/7/2012 10:26Phản hồi: 134
Từ Windows 8 Release Preview lên Windows 8 chính thức mất 39,99USD

Với những người mua máy Windows gần đây sẽ nhận được sự hỗ trợ nâng cấp lên Windows 8 từ Microsoft với giá 14,99USD, từ Windows XP/Vista/7 lên 8 sẽ có giá 39,99USD và mới đây Microsoft cung cấp mức phí chi tiết nếu người dùng nâng cấp lên bản chính thức từ Windows 8 Release Preview. Theo đó, nếu bạn từng dùng Windows (XP/Vista/7) bản quyền và nâng cấp lên Windows 8 Release Preview thì khi lên bản Windows 8 chính thức sẽ chỉ mất khoản phí 39,99USD mà thôi. Đây là một tin vui cho người dùng vì họ sẽ không phải cài lại bản Windows XP/Vista/7 bản quyền tuy nhiên khi nâng cấp trực tiếp từ bản Release Preview lên chính thức thì ứng dụng, tuỳ chỉnh hay tài khoản người dùng sẽ bị mất, ngoại trừ dữ liệu cá nhân của người dùng. Trước đó, Microsoft quyết định nếu nâng cấp trực tuyến, người dùng Windows XP/Vista/7 sẽ chỉ mất 39,99USD trong khi mang ra cửa hàng Microsoft, họ sẽ mất khoản phí 69,99USD.

Nguồn: The Verge
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moster1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chi phí rắc rối ghê ~ ! Nếu ở nước ngoài thì mình sẽ ủng hộ bản chính gốc ! còn ở VN thì đành chịu ! Hajz !
thông tin rất bổ ích
Đợi từng ngày cho em này 😁
manhhoan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Do doanh số bán Windows rất lớn, vậy nên giá bán của Windows là rẻ. Khác hẳn với Apple.
porcupince
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhhoan88 tặng bạn bài này cũng trên tinhte để luyện đọc hiểu tiếng Việt cũng như tập suy nghĩ trc khi nói nhé 😃

http://www.tinhte.vn/threads/1316828/
@manhhoan88 Apple có bán hệ điều hành LẺ đâu bác. Nó gắn luôn vào máy bán rồi. Nâng cấp HDH của nó cũng rẻ lắm mà.
Ngày trước, MS toàn bán bản fresh chứ có upgrade lên phiên bản mới đâu (trừ các hãng sản xuất họ khuyến mại như Dell hay Lenovo thôi...)
MS cảm nhận được hơi nóng từ chính sách của Apple nên mới có động thái này. Vả lại, cũng muốn tăng thị phần cho Win8 luôn chứ ko phải như Win7 hay Vista mãi không đuổi kịp được XP dù XP ra đời trước cả gần thập kỷ.
Doanh số bán máy chạy MacOS cực tốt nếu so với máy tính chạy Win trong những năm gần đây.
Nếu Win8 không thành công thì khả năng MS bị người ta bỏ qua là khá cao nếu có 1 thằng hệ điều hành mới như Android cho máy tính (lịch sử đã xảy ra với Windows Mobile).
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@manhhoan88 hehe check lại trước khi nói nha bạn, xem giá hdh mac là rẻ hay mắc 😃 ai người ta cũng nói MS đang học chiêu này từ Apple, bán hdh rẻ nhưng bù lại sẽ bán app truc tiếp trên market để thu lại lợi nhuận!
@TanoCaridi release preview là bản thử nghiệm , ai mà thu tiền , nhà dang xài đây , ko tốn xu nào !
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ bản free vậy? 😁
thế là có win xịn dùng rồi, bao năm dùng ..... vì quá đắt, bjo rẻ hơn cố gắng ủng hộ MS vậy 😃
@tuanvu_281 theo em là mình chỉ cần cài win 8 RP sau đó update lên là đc mà! ko cần phải win bản quyền từ đầu bác ạ! Bác có thể thông tin thêm bên sohoa
@trankhanh2210 Nếu đang ở windows 7/vista/xp bản quyền mà upgrade lên windows 8 release preview thì khi có windows 8 release việc upgrade lên chỉ mất 40usd, còn nếu windows lậu cài lên windows 8 release preview thì còn lâu. Đảm bảo giá bán lẻ của bản windows 8 starter cũng ko có giá đó.
@realmadrid_cf nếu thế thì em lại trung thành với win .... rồi :rolleyes:
lordofbank
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong rằng windows 8 sẽ là một bước đột phá về hệ điều hành trên cả PC và tablet. đang dùng thử bản RP trên PC mình đã cảm nhận được sự mượt mà và tiện dụng, tuy ứng dụng chạy trên nền metro còn hơi ít nhưng mình nghĩ cùng với sự phát triển mạnh mẽ của Win8 cùng sự đồng bộ với WP8 thì win8 có thể phổ biến có khi còn hơn cả XP và Win7 cộng lại do giá cả nâng cấp rất rẻ, nâng cấp cũng dễ dàng. Đây cũng là cơ hội cho người Việt Nam có cơ họi dùng sản phẩm bản quyền 😃 Hy vọng sau mày mình sẽ dùng 1 em Lumia chạy wp8 và một tablet chạy Win8 (có thể là surface) :d
Cách nâng cấp trực tuyên như thế nào ạ anh Didu chỉ dẫn cho anh em đang dùng win 7 ,... để nâng cáp với ạ.
tannt001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa biết là nên dùng hàng bản quyền hay ..... nữa! ..... thì khoảng 3 tháng cài lại win 1 lần. Bản quyền khoảng 1 năm ghost lại 1 lần!
Win 8 sài ngon và mượt, đang trông đợi bản chính thức.
Thông tin quá bổ ích cho những ai dùng win bản quyền. Nhưng sinh viên dùng win lậu quen rồi 😃
@enticu đem đi gài lại mới thấy nó nhanh hơn . Chứ bác cứ xài tà tà thế thì chậm wen rồi sao bít nhanh là ntn
@westlifeplaywar Bác để ý tiểu tiết quá 😁 Hì hì, nhưng giống mình ^^
@westlifeplaywar Sài 2 năm mà vẫn thấy bình thường mới lạ. Mình dùng chỉ nửa tháng sau khi cài đã thấy chậm ui. Hjx
@Tankuku y chang bác . Nói chung gài lại nhiều nên cái máy chạy nhanh quen rồi . Chậm đi tí là bực mình . Mình 1 tháng gài lại 1 lần
ở vn mình thì hầu như >90% là dùng thuốc thế nên dù 40$ thì ms cũng đừng hòng móc
@karlbenz quá chuẩn
@karlbenz Bác này nói nghe có vẻ Win 8 đang gặp đối thủ khó ở VN đây !! kekek 😁
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
thế thì cạnh tranh với mac OS ngon rồi, dân VN sẽ có windows bản quyền với giá hợp lý, 39,99$ tầm hơn 800k!
đợi key mak vậy haha
clock1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá cả hợp lý cho một sản phẩm chất lượng của Microsoft
dinovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc đa số đợi bản W8 12.000VND =))
@dinovn Free luôn chứ 12k gì bác, dơn file ió về chép ra đĩa cài, xong lên Gu search ..... về ..... 1 phát được luôn 😁
@dinovn Bản nào 12k vậy bác, chỗ em bán cái dvd win 7 tận 20k.
@dinovn e mua có 10k thôi 😁
huykhoi1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutai_pasion Chuẩn rùi. Bi h tiền đâu mua win bản quyền. Chờ ae ..... rùi sài.😃😃

Đợi chờ là hi vọng!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019