Share mod hiển thị % pin cho Q-mobile s11

phuongve
9/7/2012 12:11Phản hồi: 168
Share mod hiển thị % pin cho Q-mobile s11
Tình hình là cái icon báo pin zin trên s11 nó khó nhìn quá, cũng như ko có báo % để mình tiện theo dõi. Lò mò dùng uot-kitchen chiên xào nấu nướng xong, kết quả là mém thành cục chặn giấy. May mà cứu đc. Lại lò mò tiếp mấy ngày, cuối cùng cũng tự bào chế được cái icon báo % pin cho Q-mobile s11. Trên tinh thần share cho anh em cùng dùng, nên lập thớt này. Bạn nào dùng s11 có thể tải về dùng nhé

Một số hình ảnh minh họa:

-Hiển thị khi dùng pin bình thường:

-Hiển thị khi cắm sạc:

-Khi chưa cắm sạc các icon sẽ tương ứng như sau:

-Khi cắm sạc các icon sẽ hiển thị như sau:

Và bây giờ là cách làm:

Quảng cáo

* Requirement:
-1 cái q-mobile s11 (tất nhiên)
-Máy đã đc root rồi.
-Phần mềm root explorer (tự tải về trên market nhé)
-File framework-res.apk mình đính kèm phía dưới

Bắt tay vào việc nào:

1. Mở root-explorer lên, vào system/framework copy lại cái file framework-res.apk gốc sang chổ khác (thẻ nhớ, hay PC gì gì đấy), để có sự cố gì còn có cái mà trả về như cũ.
2. Tải file framework-res.apk đã đc mình chế biến lại đính kèm phía dưới về.
3. Giải nén file vừa tải về.

Quảng cáo

4. Copy vào thẻ nhớ
5. Mở root explorer lên, copy cái file framework-res.apk (vừa chép vào ở bước 4) vào system của máy, để tạm ở đó. Tất nhiên để copy đc vào system thì bạn phải bấm vào nút remount R/W ở góc trên bên phải của màn hình nhé.
6. Bước này quan trọng, ráng đọc cho kĩ, làm đúng theo thứ tự, bạn nào làm ko đúng thứ tự máy thành cục chặn giấy ráng chịu nhé:
-Chạm vào file framework-res.apk vừa copy vào ở bước 5 đó, chọn permission, sẽ hiện lên cửa sổ để set permission. Các bạn set đúng như hình minh họa sau:

7. Tiếp tục chạm vào file framework-res.apk, chọn move, và move vào thư mục system/framework, nó sẽ hỏi có đè lên file framework-res.apk zin trên máy ko, chọn ok.
8. Thoát ra khỏi root explorer, ra màn hình home. Lúc này bạn sẽ ko bấm đc cái gì hết, bấm vào cái gì nó cũng báo là "ép đóng" gì gì đó, cũng ko tắt nguồn đc. Đừng rối. Bình tĩnh mà tháo vỏ sau ra, lấy pin ra.
9. Lắp pin lại, mở nguồn lên, đợi nó khởi động lại xong thì thưởng thức thành quả của mình làm thôi =)

Phùùùùù, lần đầu tiên viết dài như vậy. Mình viết chi tiết thế mà bạn nào làm ko đc nữa thì ráng chịu nhé. =)
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htc sensation xl có xài đc cái này ko bạn
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@kieukieu1990 sen thì dùng tweaks theo rom luôn đi
bây giờ rom nào chả có tweaks, cài đặt cả bộ icon này mấy giây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1640467

+1 cho bác chủ yêu khoa học 😁
Thế galaxy y đc kô bác chủ?

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Galaxy với HTC sen thì các bác vào UOT kietchen mà chế biến lại, ỏ đó hỗ trợ cho galaxy cũng như HTC. Chỉ có cái s11 cùi mía của mình UOT kitchen ko hỗ trợ cho nên mình mới phải tự bào chế như thế😃
kienvunb
TÍCH CỰC
12 năm
Làm được rồi, he he he.
Cái launcher mặc định của máy là GO launcher hay Launcher Pro nhỉ? Nhìn màn hình chụp của bác phuongve thì hình như là Launcher Pro?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@quangtraubeo Launcher mặc định của máy là launcher q-mobile nó thuở riêng cho s11, khá là đẹp, ko phải cái trong hình minh họa, máy mình đã cài GO launcher pro vào, ko phải giao diện gốc của máy😃
tuyệt thật..tớ like jui đoá.hy`hy`.thank bạn nhá.mong bạn có những đóng góp mới...hi
Xác nhận ngày 14/7/2012: sau khi root user cho S11, mình đã làm một cách THÀNH CÔNG mỹ mãn như chủ thớt hướng dẫn.
Giờ chỉ lo vụ tối ưu RAM và ROM nữa là con s11 này OK.

Thanks chủ thớt. 😁

Ps kinh nghiệm: các bạn nhớ là luôn sao lưu các file sắp được thay đổi lại nhé.
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
cứu dc ùi á? cứu kiủ nào vậy bác 😁
arsenaler
TÍCH CỰC
12 năm
bác rảnh ko, mình up cái framework-res.apk của con sony của mình , nhờ bác mod dùm mình cái % pin giống thế này dc ko . Thank bác nhieu
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@arsenaler Mình ko có xài sony, nên mình ko biết là máy sony thì nó nằm ở framework-res.apk hay là còn nằm ở file nào khác nữa ko bạn ạ, nên chắc là ko đc bạn ạ. Sony thì bác vào trang UOT kitchen mà chế biến thử xem, có topic hướng dẫn về uot kitchen trên tinhte đó bác.😁
Bạn ơi.....mình làm sai bước gì mà giờ nó khởi động k lên nữa....liệu đem ra bảo hành nó có chịu sữa cho không :-S
@gurb_nguyen thanks bạn nhiều. em s11 của mình đã được cứu sống
@quynhsk bạn ơi, có cách cứu nè http://www.tinhte.vn/threads/1420145/
bingookela
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình cài cái root Explo vào ko ấn được Mount R/W nhỉ, bác nào dính cái vụ này chưa chỉ mình với, thanks
kể ra mà bạn hướng dẫn đổi luôn nốt mấy chữ q mobile thỳ tốt.hy`hy`
@thanghn_01 cũng giống ý kiến của bạn😁
bingookela
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã trở về hiện trạng ban đầu ko phải up lại rom reo gì cả, thank phongve
okmen đã mod thành công cái vụ pịn thanks chủ thread
Quá đỉnh😁
mình làm sai bước chép file framework-res.apk vào system/framework trước khi cài đặt framework-res.apk rồi. bây giờ máy thành cục chặn giấy cứ khởi động nguồn liên tục rồi. Phải làm sao đây các pro????????????????????
@togokhan1234 đọc kĩ bài đi bạn. ở trên có đưa link hd khắc phục dó.good luck
@togokhan1234 của bạn bjo sao jui
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
không cần, các bác có thể mod đủ thứ ở đây http://www.tinhte.vn/threads/672217/ ( em ko xài s11 nha 😁), file framework của bác này thực chất cũng ở đó mà ra, tự mod vẫn hơn nhỉ 😃
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@longrio2 LOL
uot kitchen ko có nấu cho s11 đc nên mới làm thủ công như thế này chứ. Chứ nếu uot kitchen nấu đc mình còn ngồi còng lưng ra hướng dẫn làm gì. LOL
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve Sao không hả bạn, cái này mod được cả status bar nữa, đọc kĩ topic trên nha 😁
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve ồ xin lỗi bác, thế thì quả S11 này dỏm rồi 😁
phuongve ơi, làm thế nào để đổi lại cái chữ qmobile lúc khởi động nhi? mình đang định mang máy đi bảo hành cái sensor.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@thanghn_01 Copy cái file zin trả lại như cũ
@phuongve huhu, mình mất cái file cũ của nó jui, bạn cho mình xin với được không, giúp mình vs
@thanghn_01 😃 máy mới mà đã phải bảo hành à 😃 t mod cái vụ pin xong t xoá luôn mất 2 cái file đó rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019