Super HOT - Cách chép photo từ PC vào trong Camera Roll IOS 5x, IOS 6x

IPlover
10/7/2012 8:56Phản hồi: 78
Super HOT - Cách chép photo từ PC vào trong Camera Roll IOS 5x, IOS 6x
UPDATE
Dùng được cả cho IOS 6x luôn

Hiện tượng: Trên các FW 4x trở xuống, chỉ việc dùng iFunBox hay iTool vv...rồi copy thẳng photo từ PC vào Camera Roll là xong nhưng lên IOS 5x thì sau khi chép xong, những hình ảnh/video đó không hiện lên.

Lưu ý mình đang nói về CAMERA ROLL nha ....các bạn đừng hiểu lầm sang cách sync itunes voi 1 folder ảnh nha.

Mình thấy trên forum có rất nhiều bạn không thể chép được photo từ computer vào trong CameraRoll trên firmware 5.x nên post bài này cho anh em tham khảo. Mình đã test kỹ trên IP4, FW 5.1.1

Yêu cầu: Máy đã jailbreak;

Cách làm:

1- Dùng iFunbox, PC Suite, iTool vv.... chép tất cả các photos vào trong camera roll bình thường

2- Vào đường dẫn : /private/var/mobile/Media/PhotoData/MISC/DCIM_APPLE.plist rồi xóa file MISC/DCIM_APPLE.plist (tốt nhất các bạn nên backup lại file này)
3- Vào đường dẫn : /private/var/mobile/Media/PhotoData/Photos.sqlite rồi xóa file Photos.sqlite

4- Rút cáp ra (disconnect voi PC) và reboot lại Iphone roi tận hưởng kết quả

Chú ý: Sau khi reboot lại iphone, mở photo ra thì thấy trống không (no photo), các bạn cứ yên tâm nha....thoát ra rồi vào lại...chờ vài phút (tùy theo ít hay nhiều hình), Iphone đang restore lai library ....
Chúc các bạn thành công

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 mình dùng itools chép vô tư nào giờ rồi
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
@allstreet Bạn dùng firmware nào....nếu từ 4x trở xuống thì rất dễ, không lằng nhằng như 5x...tuy nhiên so sánh 2 phương pháp thì
1- iTool tuy có phần import hình từ vào cameraroll nhưng hình bị bể rất xấu, không xài dc.
2- Khi sync với itunes thì hay bị lỗi or delete .... làm kiểu này không chính thống 😃
bukunu
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh sai fw 5.1 sai Itool chep vao bt,chac ban tu tren troi roi xuong fai khong,thoi ha xuong dum cai di dai ka,hahaha😁
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
@bukunu Mình đã chỉ rõ nhưng nhươc điểm khi dùng iTool, nếu bác thỏa mãn với iTool thì cứ việc dùng, đây viết cho những ai bị chung cảnh ngô thôi...không thix thì thôi cũng không cần phải mát mẻ như thế
@bukunu minh xai ip4 5.1.1 luc truoc cai bang itool binh thuong gio chay phan men cung 5.1.1 dua anh vao giong y nhu tinh trang cua ban iplover noi tren do ban
Cách này của bạn rất hay. mình cũng đã thử trên ipad và thấy rất tuyệt. Cảm ơn bạn nhiều nhé
Thêm nữa là kệ mẹ mấy thằng vớ vẩn kia đi.
tuanthanh11
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi zời. Itools chép vô tư. mình ios 5.1.1 mà còn chép ầm2 nữa là
đơn giản lắm. trên pc vào itools chọn phần photo rồi camera roll. trên iphone thoát hẳn app photo trên iphone kể cả duới thanh đa nhiệm cũng thoát. trên pc bấm vào import tích chọn vào i have........... tìm đường dẫn đến cái ảnh sau đó ok. khi import xong thỳ rút cáp iphone ra là ok
mẹ mí thằng nhóc kia bít cái đếch gì mà nói chủ thớt...tôi đang dùng ip 4 5.0.1 copy hình vào Itool thì bị bể hình này..đúng là ko bít cái đếch gì cũng to mồm..cảm ơn chủ topic nhé..^^ rất hữu ích ^^
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
thế từ lần sau mỗi khi muốn copy ảnh vào ip bằng ifunbox thì cứ việc copy vô tư hả bác ơi ? hay là phải làm lại từ đầu như chỉ dẫn của bác ạ ?
tuxedo075
TÍCH CỰC
12 năm
THẤY MỘT SỐ Ý KIẾN CHO RẰNG ĐƯA HÌNH VÀO CAMERA ROLL BỊ VỠ DO CÁC ẢNH NÀY NẶNG HƠN NHIỀU SO VỚI CÁC ẢNH CHỤP TỪ CAMERA.
xưa nay vẫn syn bình thường kể cả 5.1.1 bạn ah 😁
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
Các lần sau cũng thế bạn ah... hơi mất công một chút 😃

Đúng rồi...nhưng đó là sync photo vào photo album chứ photo đâu có chui vào camera roll đâu (Ở trong camera roll bạn có thể edit, xóa (delete) ...còn trong photo album thì không thể delete truc tiep tu iphone)
@IPlover rất cảm ơn tinh thần chia sẻ
Mình dùng ifunbox chép vào, thấy hình trong camera roll nhưng khi rút cáp ra thì vào lại k thấy j hết. Giờ mới biết fai làm vậy. Thanks bạn! Mình xài 4s 5.1
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
Mình 5.1.1 này, chép vào camera roll = 5.1.1 có bể hình quái đâu :|
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
@Ezio Đôi lúc bác sẽ bị 😃
kalongka
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung itool chép ok và nhanh còn bạn nào bể hình thì khởi động lại là ok. 😃 . ifunbox thi để chép film và cài app là nhanh hihi
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
không hiểu tại sao bây giờ ifunbox nó lại dở chứng thế nhỉ
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Hay !

Rất tiện ! Chép bằng iTools vẫn dc ! Nhưng có nguy cơ vỡ ảnh

Này nhanh lại tiện
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm như bạn chủ topic đây, làm lần đầu thì thành công, làm lần thứ 2 thì khi vào thì toàn màu đen, mãi ko thấy hiện ảnh lên, ko phải máy bị sập nguồn đâu mà toàn thấy màu đen thôi.
mình dùng itool thì vẫn làm đc mà, vừa làm hôm qua xong
Ôi, đây chắc hẳn là dân IT super đây mà, người ta chỉ cần mở iTool xong rồi tìm đến đườn dẫn save hình từ PC rồi chép là có thôi, đâu cần phải rắc rối thế này!
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
@hieu_phuong08 Nản quá .... kiểu này về sau chả bao gio dám post bài lên FR nữa ...tôi đã nói từ đầu là bài này mục đích là chia sẻ cho những ai cần (dùng itool bi lỗi) ... forum bây giờ ngày càng nhạt vì những người tâm huyết thì ngày càng ít...kẻ thich châm chọc ngày càng nhiều...
nhở MOD xóa dùm bài này đi cho nhẹ chuyện.
@IPlover Đúng là có một vài bạn dùng Itool bị lỗi. Bạn này có cách rất hay. Cộng đồng Apple mình nghe nói là rất giỏi, sành điệu và tinhte khi ai ai cũng có 1 chú Iphone tuyệt vời như thế mà sao lại nỡ ném đá nhau như thế. Mình là BBer vừa sắm thêm 1 em táo gặp tình trạng như thế cũng may nhờ có bác chủ. Thanks bác nhiều
j4uonline
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chết, làm cho đã rồi ko vào dc đường dẫn vì máy ko co jb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019