Tổng hợp:Mod joshlog base mif patch-Đổi màu pin hình khởi động cho NokiaBelle-Thay Toggle.[UP 10-10]

Been Shady
11/7/2012 3:27Phản hồi: 569
Tổng hợp:Mod joshlog base mif patch-Đổi màu pin hình khởi động cho NokiaBelle-Thay Toggle.[UP 10-10]
Xin chào các anh chị em tinhte.vn box symbian belle!
Lâu rồi chưa có đóng góp gì cho diễn đàn nên hôm nay em lập topic này để đánh dấu sự trở lại😃 cũng như hướng dẫn mod jostlog cho những ai chưa biết ;) và các pro tinhte vào đây chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật hay của mod này 😁 .
Mới update ngày 10/10 nhé 😃) thêm một vài firmware và một số màu pin đẹp
I, Giới thiệu qua cái mod này 🆒!
Mod này đã có từ mấy tháng trước, trên diễn đàn em cũng tìm thấy một số hướng dẫn, cũng có nhiều bạn chưa biết làm nay em xin tổng hợp lại cách dùng và nhiều những ứng dụng thực tiễn rất hay xung quanh mod jostlog này :D . Mod này sẽ cho các file .mjf load ở ổ E, giúp ta vọc phá được nhiều hơn trên chiếc smart phone của mình, điển hình là thay đổi màu pin cột sóng, thay hình khởi động, thêm nhiều widget, toggle, icon ứng dụng gốc, etc....một cách dễ dàng hơn việc cứ phải vứt vào firmware và flashhh :D . Tuy mod này có thể xảy ra một số lỗi cũng không nghiêm trọng lắm nhưng nó sẽ làm điện thoại ta trở lên hay hơn :D
Nào! Bắt tay vào làm thôi 🆒
Các bạn chú ý! Đã nhúng tay vào làm thì làm cẩn thận nhé, làm lại mệt đấy , cách làm thì rất dễ rùi :">
À! Máy phải hackphone mới sài được mod này nhé ^^
Thanks to pro Jostlog!!!
Cách cài mod:
1- Copy tất cả các file có đuôi .mjf từ ổ đĩa z:\resource\apps [ROM drive] vào e:\resource\apps
[ các file .mjf này hơi nhiều nên các bạn làm chính xác tý nhé ]
2- a, Với các máy: V111.030.0609 thì cài đặt file joshlog_patch.sis (hoặc giản nén các file trong joshlog_patch.rar). Ok😃
b, Với các máy:
thì giản nén file AknIcon.dll ném vô C:\sys\bin:D ok.
3- Reboot khởi động lại điện thoại nào 😃) và thế là cài xong mod 😃)
Chú ý:
Khi reboot xong sẽ mất 1 vài icon pin sóng. Cứ từ từ, vào đổi tên file AknIcon.dll trong C:\sys \bin thành AknIcon.dll.old rồi reboot lại điện thoại. Mọi thứ lại trở về và bắt tay vào việc thay màu pin 😃
II, Và bây giờ tới phần hay nè: Thay đổi màu pin cột sóng 😃
Để thay màu pin thì chúng ta phải thay file avkon2.mjf trong E:/
resource/apps nhưng khi xóa file .mjf này thì báo ''không thể xoá được'' thì chúng ta phải :
- sửa tên file AknIcon.dll trong C:\sys \bin thành AknIcon.dll.old rồi reboot lại điện thoại.
- rồi chép đè file avkon2.mjf mà mình muốn vào E:/
resource/apps
- quay lại sửa AknIcon.dll.old thành AknIcon.dll và reboot. Ok xong rồi, thế là thay được màu pin ;)) Rất giản đơn :D
Có nhiều màu pin cho bạn lựa chọn:
Mình đang dùng cái nì 😃) hiện 4,5G nhìn rất chi là phong cách :D
Cái này sẽ thay đổi gần như toàn bộ icon 😃)​
Tks @lllnedlll102 😃
KING OF Avkon2 byShahspik | Changed 110 Items | Supernatural Editing

Thank nino279 for sharing 😃
Đang update...​
III, Thay hình khởi động
Cách thay thì cũng giống thay pin thôi.
Giải nén file splashscreen.mjf vào e:\resource\apps và reboot. Nhiều hình rất đẹp 😃)
Đang update...​
IV, Thay những bộ Toggle đẹp 😃
Cái này thì rất dễ, cứ ném tất cả mọi file .mif vào e:\resource\apps và reboot là xong 😃
thanks @leminhhai111 😃
[​IMG][​IMG]
Khuyến Cáo Mọi Người:
- Chỉ cho AknIcon.dll Vào c:\sys\bin thui nhé, cho dễ thui mà.
- Các file nén .rar thì các bạn nên giải nén trên PC rồi hãy chép vô điện thoại nhé, các file nén zip thì giải nén ngay trên đt cũng được.​
Mình xin trích dẫn link của các bài của các anh em trên diễn đàn 😃
thanks tuyetlientu

thank linhthuy1996
- Các bạn nào thích tự chế màu pin theo phong cách của mình xin đọc thêm hướng dẫn này của Pro @chishiki186 😃

Chúc mọi người vui vẻ 😃

Nguồn lượm nhặt: Dailymobile​
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ hay lắm bạn àk. ;) Nhưng chưa dám test sợ lỗi.😃
@ktmt12 Không có gì phải sợ, ít khi gặp lỗi 😃
@Been Shady bạn có thể hướng dẫn cho mọi người tự làm màu cho cột pin và sóng được không. Thaks
@changnhoc123 Cái nỳ chắc phải nhờ pro namnghjen thôi 😁
@Been Shady Tinh` hinh` la` em lam` nhu bac* va o^~ E cua em tu 7.3 xuong 6.5 ma van khong duoc -> Chi~ duoc. moi^~ may^* cai*Toggle thoi^.

Ma` cai AknIcon.dll.old em phai~ de^~ ten^ nhu* vay^. chu ko the^~ xoa cai duoi old duoc. ( Xoa* duoc. nhung bi. mat^* het nhung~ cai Icon) mac. du thay avkon2.mjf vao` va` lam` theo dung huong dan nhung ko duoc hien dc cot song*- Pin. Em dug C7 va` dang sai 610 cua trungha. Phai~ de ten AknIcon.dll.old Neu^* xoa cai old di la ko co ICON mac du da thay Avkon2.mif ( em ko viet duoc tieng viet. thong cam nha).

Lam` chuot. bach h phai Fash lai... hazzz
có lỗi gì k vậy? ai tét chưa
chưa vooc nhưng đánh dấu đã
thế bác còn cái hình khởi động nào khác k ^^ đẹp đẹp 1 tí
@tennhanvatdatontai ok.rất nhiều hình. Hình tình yêu hay động vật có hết 😁
@hungsuphu8x cái này thì các bác tự tuỳ biến vậy 😆
@Been Shady có hình động ko :D
cái N603 ko có 1406 hả pác ?
@minhtan2103 E đã up hết các firmware mà tác giả hỗ trợ rồi, bác thử sài cái khác xem
@hungsuphu8x pác kia ghi ở trên chỉ hỗ trợ 1404 mà ? mình dùng 1406 của pác GL sao làm ?
Lil Cì
TÍCH CỰC
12 năm
@hungsuphu8x bản cook của a gió có sẵn mod này hả anh, Daisy cũng thế hả
giờ mình copy file mif vậy sau này thay cái khác có cần copy vậy nữa không
@thien vien file mif đã copy vào e: \resource\apps thì chỉ copy 1 lần được rồi 😃
copy mãi không hết :oops:
@thien vien vàoxplore>công cụ>sắp xếp theo>mở rộNG. Làm như này thì nó tổng hợp các file *.mjf , đánh dấu copy nhanh hơn 😃
mình đang dùng 603 và dùng bản CFW the light v2.01 của G.L
giờ mình thay màu pin nay dc chứ
@thien vien Đã test trên CFW 2.8(5) của G.L. Ko thay đổi. Chắc mod này ko dùng đc cho FP1 1406.
Merci buku😁
hahaha =)) thế là song flash lại máy thôi không hiểu sao copy file mjf song máy khùng khùng luôn :eek:
@thien vien khùng dư lào vậy bác 😃
@Been Shady à khắc phục dc rồi do cái file avkon chép vào ổ C là lỗi máy 😔 xóa thì không dc đành đổi tên nó đi thì máy lại bt trở lại :(
@thien vien Chỉ AknIcon.dll mới chép vô c thui bác ;)). Nếu làm được bác feedback lại cho ae biết nhé.
@Been Shady thì nó đó :oops:ghi nhần tên file kia 😁
Diepdanh đâu nhỉ cho lên list của ông nè😁
kun.aries
ĐẠI BÀNG
12 năm
Copy tất cả các file có đuôi .mjf từ ổ đĩa z:\resource\apps [ROM drive] vào e:\resource\apps
là sao?
@kun.aries Bạn copy tất cả các file có đuôi .mjf từ z:\resource\apps vào e\resource\apps.
Máy khùng khùng có 1 lý do😁
kun.aries
ĐẠI BÀNG
12 năm
z:\resource\apps là ở đâu?
@kun.aries
Hình minh hoạ phải dùng x-plore nhé
@lllnedlll102 mình dùng x-plore nhưng máy mình chỉ có 2 ổ là C và E ko hiện ổ Z
@deorakigi Vào công cụ và cài đặt như tkế này nké
@Been Shady uhm thank cau
Hình như link của 603 die rồi thì phải,down hoài 0 dc
@Gia su nu quai Đây này
File đính kèm😃
joshlog_BasePatch_Nokia _603_(RM-779)_V112.10.1404.zip
@lllnedlll102 Cảm ơn bác, e đang up tiếp k surpport được😃)
@Been Shady Cứ làm đi thỉnh thoảng tui onl pc mới dạo nhanh được😁
Tý xin phép chủ pic cho pic này sang danh sách đính ghim nhé😃
Thanks bạn nhìu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019