TIN VUI CHO AE DÙNG GALAXY S3

minhtuhd1990
12/7/2012 14:14Phản hồi: 20
TIN VUI CHO AE DÙNG GALAXY S3
Sau khi bị các trang báo công nghệ “chê” thiết kế vỏ nhựa xấu mã, Samsung đã phải đính chính lớp vỏ của “siêu phẩm” làm từ polycarbonate, không phải nhựa bình thường.

Đính chính của Samsung như sau: “Polycarbonate được dùng cho lớp vỏ bảo vệ pin. Polycarbonate nhẹ, bền và đang được sử dụng rộng rãi trong công nghiệp di động. Nó được xem là vật liệu tốt nhất thể hiện thiết kế tối giản của Galaxy S3. Nhờ 3 lớp polycarbonate chất lượng cao, tinh túy, không chỉ làm tăng thêm tính thẩm mỹ mà khả năng chống trầy và độ bền cũng đạt mức tối đa.”

Bỏ qua những “mỹ từ” của Samsung, thông điệp cơ bản ở đây là Galaxy S3 làm từ polycarbonate, không phải nhựa thường. Đây là một trong những vật liệu cao cấp, không phải vì vẻ ngoài và cảm giác khi chạm vào mà còn ở chất lượng cao.

Với kính và kim loại, chúng ta dễ nhận thấy tính “cao cấp” ngay khi nhìn. Tuy nhiên, polycarbonate trên S3 phủ lớp vật liệu hyperglaze tạo hiệu ứng bóng bẩy lại khiến nhiều người lầm tưởng với nhựa thông thường, ngay cả khi mạnh mẽ hơn và bền hơn gấp 300 lần nhựa thường. Chính vì điểm này, Galaxy S3 chịu oan khi bị đánh giá lớp vỏ nhựa xấu và “tạo cảm giác rẻ tiền”.

Nghe tin này mà mừng rơn lên, cùng vui nào ae GS3 ^^
Nguồn : http://saigonnews.vn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamphong107
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết có thật không, nhưng mình thì quen với cái võ nhựa xấu xí của SS rồi nên sao cũng dc 😁
@lamphong107 không bác ạ, chê thì chúng nó vẫn chê trước nay rùi, nhưng đây coi như là 1 chút động viên về thiết kế của S3, bây đem ra so sánh chất liệu vs OneX cũng đỡ hơn :D
@minhtuhd1990 về chất liệu hay thiết kế thì s3 ko bao giờ so sanh được với onex. nếu cầm 2 máy này trên tay s3 thực sự cho cảm giác rất rẻ tiền và rất lỏm. và thực sự tiền chế tạo s3 cũng rẻ hơn onex nhiều.
@Reallo√E về thiết kế phần vỏ thì không thể phủ nhận 1x hơn S3 rồi, nhưng cũng phần nào được động viên bởi nó không phải làm bằng nhựa đểu như mấy e SS Star vs Corby -.^
Hix, thế à mừng quá tin vui vậy mà bây giờ mình mới biết đấy, thì ra S3 đc làm từ vật liệu cao cấp thật sự mà bấy lâu nay cứ tưởng nó đc làm từ loại nhựa rẻ tiền.
http://www.tinhte.vn/threads/1276495/
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2012/05/3b9b61a6/vo-galaxy-s-iii-lam-tu-chat-lieu-polycarbonate
Để xem... hình như chúng ta đều đã biết tin này từ... đầu tháng trước. 😁 Chúc mừng chủ topic.
Cái này Samsung nói thôi mà chứ có bên thứ 2 nào công nhận đâu 😁 Dù sao thì cũng tin là như vậy đi nhỉ :D
nhựa thì vẫn là nhựa thôi. nói thật nhé... mình thấy ss toàn sản xuất chất liệu rẻ tiền mà giá thành lại cao ngất ngưởng. từ nhựa,vỏ,viền nhôm hay sắt gì đây cầm trên tay cho cảm giác cực kì rẻ tiền và đôi khi cứ nghĩ mình đang xài đồ Hồ cẩm đào chứ ko phải 1 siêu phẩm. tuy nhiên được cái máy chạy mướt,pin khoẻ nên cũng bỏ qua cái phần rẻ tiền ấy. thực sự với giá hiện tại của s3 thì ss đang ăn quá dày, đớp quá tham. mong là ss sẽ sớm điều chĩnh lại giá cho phù hợp với giá trị của nó và ae yêu công nghệ cũng sẽ có được s3 để xài. đừng có nghĩ đang được yêu chuộng mà cứ hét giá trên trời như thế. :mad:
đôi điều về cảm nhận của mình mong ae đừng chém.
Nhìn mãi nó cũng quen rồi nên tự nhiên cũng thấy đẹp chứ chẳng cần biết nó làm từ cái gì nữa. Dù sao thì điều này cũng được công bố từ lâu rồi
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 mình bị dín tí mực ở nắp lưng, chùi nước kg ra mình lấy sumo đánh tí thì ra, nhưng nó bị mờ 1 chỗ nhìn hơi xấu. Có cách nào khắc phục kg các bác?
Nói chung là nó vẫn là nhựa, vẫn cứ gẫy, rạn nứt đầy ra. Mình gặp mấy trường hợp đổi vỏ rồi.
Và cái vỏ máy mình cũng sước xát vài chỗ. Cao cấp cái quái gì chứ.
Cái nữa là tin này cũng cũ lắm rồi thì phải.
cái quan trọng là cái cảm giác cầm của người dùng, chứ còn samsung có nói thế nào cũng thế thôi
doanhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngươi dùng
Chẳng biết quoảng cáo ntn nhưng đã là nhựa thì phải cẩn thận
1 điều nữa là lớp bảo vệ camera làm bằng sắt thì phải ( do mình nhận xét ) máy mình bị sước nên phải măc váy choe nó chán luôn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, tin này nghe lâu ồi. Nhựa đường hay nhựa xịn chả quan tâm. Mình xem qua 3 máy của 3 hãng rồi quyết cưới e S3. Thấy ok phết. Lâu lâu đi nhậu, tụi bạn mượn máy rồi phán: Máy đẹp thế, chạy nhanh nhạy thế, chụp hình đẹp thế.......:p

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nói thật thì cũng ko quan tâm lắm đến thiết kế vỏ, nhưng kết nhất ở chỗ là e S3 này chơi games bá đạo thật 😁, mượt như chưa bao h được mượt, bản update rom gần đây lại còn đỡ hao pin bao nhiêu nữa, càng sướng hơn :D
johnman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung thich s3 that chac. Dep. Nhanh

Sent from my MM GT-I9300 using Tinhte.vn
hohohoho hôm nay mới biết tin này đấy 😁
Tại sao các bác lại chê vỏ nhựa nhỉ. Đâu phải vỏ nhựa là rẻ tiền. S3 đẹp hơn mình tưởng
@maihuyen_mobile công nhận là càng nhìn càng thấy em nó khá là đẹp, mỏng manh đáng yêu 😁, phải cho em nó cái áo ko cầm dễ tuột tay lắm :d
S3 Càng nhìn lại càng đẹp. Vote cho S3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019