Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Bình chọn] Bộ phần mềm Office hay nhất cho Galaxy S3/Android

h3141592653
14/7/2012 4:5Phản hồi: 57
[Bình chọn] Bộ phần mềm Office hay nhất cho Galaxy S3/Android
Khi các Smartphone ngày càng trở nên hiện đại, màn hình ngày càng trở lên lớn hơn mà đại diện điển hình nhất ngày nay chính là Samsung Galaxy S3 - có tốc độ xử lí cao và màn hình 4.8", thì việc sử dụng ứng dụng văn phòng ngay trên Smartphone ngày càng trở nên tiện hơn và cần thiết hơn. Hiện nay có khá nhiều bộ Office hay cho Android, và ít nhiều chúng ta đã từng sử dụng qua 1 hoặc nhiều bộ Office trong số đó để đọc và chỉnh sửa văn bản, bảng tính... Vì thế topic này dành cho mọi người chia sẻ kinh nghiệm của mình khi sử dụng các bộ Office, đưa ra lời khuyên và bình chọn bộ Office hay nhất, tốt nhất để các newbie có tham khảo thì cũng đỡ phân vân.

Tiêu chí bình chọn dựa trên các đặc tính/tính năng: Đọc được nhiều định dạng, load nhanh, không bị lỗi font, có nhiều tiện ích chỉnh sửa tương tự bộ Office cho máy tính, hỗ trợ lưu trữ đám mây (Google drive, Dropbox...)...

Dưới đây là link download file APK 6 bộ Office (50MB) nổi tiếng bản trả phí mới nhất đến thời điểm này (14/7/12) để các bạn tham khảo và test thử.
http://www.mediafire.com/?q8bo36452yygpxf
Pass: ccphim

1. Google Drive mới nhất (miễn phí trên CH Play)

2. Office Suite Pro 6.1.861 (file APK + Font packet v1.0)

3. QuickOffice Pro 5.5.209 (file APK)

4. Documents To Go Full 3.001 (File APK Key unlock, cài đặt bản Free trên CH Play trước)

5. ThinkFree Office 4.2.120417 (file APK)

6. Picsel Smart Office 2 2.0.9 (file APK)

7. Kingsort Office mới nhất (miễn phí trên CH Play)

8. OliveOffice Premium mới nhất (miễn phí trên CH Play)

Quảng cáo

9. Polaris Office 3.0.3120.23 (file APK, có trên S2 bản full 3.0, S3 bản viewer 4.0, chưa tìm được Full 4.0)
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chu yếu là đọc văn bản thôi .
cái này mặc định s3 đọc ok rồi .
tớ không sài mấy này ...
@skyideas15 Mình có đứa bạn dùng S2 cũng chỉ đọc văn bản thôi chứ không chỉnh sửa gì, và cũng ít nên chỉ dùng Polaris có sẵn thôi là được.

Nhưng mình nghĩ kể từ hồi Symbian S60 còn thịnh hành trên điện thoại bàn phím T9 (như N73 màn hình 2.4") các phần mềm Office như QuickOffice hay OfficeSuite đã rất được quan tâm, huống chi thời đại của Android màn hình lớn bây giờ.

Ngay cả đọc văn bản, Pdf thôi cũng có những phần mềm load nhanh, phần mềm load chậm, vì thế mới cần mọi người chia sẻ kinh nghiệm với nhau.
Bác nào bình chọn khác thì cũng nên cho ý kiến về phần mềm mình chọn mà không có tên ở đó chứ! 😔
Có bộ office nào chạy được Access không nhỉ?
Like polaris ! Hỗ trợ nhiều font tiếng việt. Đáng tiếc là ở s3 chỉ view

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
thường trên điện thoại office cũng chỉ để đọc thôi. Chứ màn hình có lớn cỡ 4.8'' mà edit thì cũng gian khổ lắm
Mình cũng like Polaris nhưng s3 chi view nên chuyển qua sài Office Pro đọc file ko bị lỗi font. View nhanh
Các anh chị em cho mình hỏi là xem file word bằng Polaris, khi phóng to thì dòng có tự động ngắt xuống ko nhỉ, hay lại phải kéo ngang để xem hết dòng?
swedenboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi, android ỏ iOS có bộ office nào chạy power point có customize animation không hen. Tìm bữa giờ mà không thấy 😔
Thanks
Về ứng dụng văn phòng thì có lẽ QuickOffice Pro là tốt nhất rồi. Ngoài khả năng biên tập văn bản mạnh mẽ, ứng dụng này còn hỗ trợ tốt rất nhiều dịch vụ lưu trữ đám mây thông dụng hiện nay.

Nếu bạn nào chỉ có nhu cầu xem PDF, DOC,... thì Polaris Viewer cài sẵn trên Galaxy S3 làm rất tốt. Nhưng nếu cần chỉnh sửa văn bản thì Polaris Office cũng là một lựa chọn hay.

@h3141592653: Bạn không nên đưa link tải ứng dụng bất hợp pháp như trên trong Tinhte.vn, nên tôn trọng luật bản quyền tác giả. Kể cả các thành viên có thể tải app vi phạm ở rất nhiều chỗ khác, thì cũng không nên đưa nó ra ở đây.

Sao bạn không thử mở xem luôn nó thế nào? Polaris Viewer chỉ mở file DOCX giống như PDF thôi, nó không tự ngắt dòng được, mà bạn phải trượt sang ngang để xem hết cả dòng. Các ứng dụng khác thì hầu hết đều hỗ trợ việc tự ngắt dòng như vậy.
@Black Mamba Lúc đặt câu hỏi về Polaris là mình chưa mua máy, chưa bao giờ dùng Android, hỏi để xem Android có đáp ứng được nhu cầu của mình ko, có đáng để mua ko. Giờ thì mình mua rồi, để mình thử xem thế nào.
Đã có Polaris 4.0 rồi nha các bác. Mời qua bên này tham khảo
http://www.tinhte.vn/threads/1415396/
Co phan mem khoa ban phim giong s3 k nhi?
@aliecindyapu Là sao?

√ Gửi từ Galaxy S3 của em gái nhà hàng xóm.
Cái nào chạy nhanh nhanh mà có thể edit được là ngon à.
Đây cũng là vấn đề khá nhiều người quan tâm. Các bác cho ý kiến để mọi người tham khảo nhé.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
có cái nào chỉnh sửa được file văn bản hay exel không, thỉnh thoảng vẫn phải nhập số liệu mà, như là thu tiền quĩ lớp, quĩ đội bóng chẳng hạn 😆
Thông tin này cũ quá rồi. Bấy giờ trên S3 có thể download Polaris Office free trong More Services. Samsumg App cho free Smart Office 2 luôn. Có hai cái này rồi cũng không cần cài thêm bộ office nào nữa.
Bạn dùng thử Office Suite sẽ thấy hay lắm đó.
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi sao down về mở lên ko dc.....😔 pass : ccphim rồi vẫn ko dc
office suite bán bị đắt quá nếu rẻ đi thì quá tuyệt 🆒
nghianga
ĐẠI BÀNG
12 năm

Đây bản Polaris 4.0 full đây. Sửa được file

http://rapidgator.net/file/24693880/po40.apk.html

Xu hướng

Bài mới